Giúp Em cách coppy phim HD với ạ !

Em chào các Bác ! Em mới tập xem phim HD nên cũng chưa đi coppy phim bao giờ . Hôm qua Em dowload đc cái phim "Kỷ Băng Hà" dung lượng là 7.45Gb (Chỉ có 1 file thôi ạ ) Em lưu ở ổ C trên PC của E Xong Em coppy chuyển sang ổ E nhưng Em chỉ có coppy đc có 3.99GB là thôi ko thể coppy thêm đc nữa là sao thế ạ ? Em cắm HDD USB Trancsend 320 GB vào để có sang HDD USB cúng chỉ đc có 3.99Gb thôi ạ! Các Bác chỉ Cho Em với a!

Thanks các Bác nhiều !

quocanh83

Ðề: Giúp Em cách coppy phim HD với ạ !

Format NTFS . FAT32 chỉ tối đa 1 file <4Gb thui

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Ổ E của bạn hiện đang là Fat32, bạn có 2 cách để chuyển nó sang NTFS:

cách 1: quick format E: theo NTFS (cách này nhanh nhưng sẽ xóa hết dữ liệu trên E:)
cách 2: vào start/run, gõ lệnh "convert E: /fs:ntfs" và làm theo những gì yêu cầu (cách này chậm nhưng ko tác động đến dữ liệu)

Chúc thành công.

HTung

Member

Ổ E của bạn hiện đang là Fat32, bạn có 2 cách để chuyển nó sang NTFS:

cách 1: quick format E: theo NTFS (cách này nhanh nhưng sẽ xóa hết dữ liệu trên E:)
cách 2: vào start/run, gõ lệnh "convert E: /fs:ntfs" và làm theo những gì yêu cầu (cách này chậm nhưng ko tác động đến dữ liệu)

Chúc thành công.

ở cách thứ 2, theo khuyến cáo thì vẫn có khả năng mất data (cúp điện giữa chừng). Từ lúc biết đến câu lệnh này thì mình chưa bị mất data bao giờ nhưng đối với những data quan trọng thì chủ topic vẫn nên backup nhé.

Em đã đổi đc từ định dạng F32 sang định dạng NTFS rồi ạ ! Bây giờ Em coppy các file lớn hơn 4 Gb ngon lành ! Em xin cảm ơn các Bác nhiều ạ !

Bên trên