Giúp dùm em con Pioneer VSX-D3

bajasu520

Mới chơi ampli và cũng mới mua con VSX-D3 nhờ các bro giúp dùm :
1. Em này phối với loa như thế nào cho ổn (cù thể Front, Sub...là loại nào bao nhiu Ohm, Wat) Vì em thấy con này có 5.1
2. Có 5.1 mà sao thấy chổ DVD 5.1 input nó có 4 cổng AV ah ?8-|
3.Em thấy trên màn hình nó có để chữ DTS ....cái này khi chơi chế độ nào hay loại đĩa nào mới show lên chữ DTS này ???!!
4.Em nghe wa cổng Digital (cổng quang) thì thấy lớn hơn mấy cổng AV khác, mấy cái khác nhỏ wa, phải setup thế nào cho đúng !!??
5.Đã bật chế độ midnight lên nghe thấy ổn hơn...Em thấy có cái Remote all in one nếu khiển đc và bật đc chức năng Loundness nên thì nghe có hay hơn ko (trên máy ko có nút bật loundness)...

Sẵn cho em hỏi thằng Pioneer VSA-D7 (không có DTS, không 5.1) nếu nghe nhạc thì ổn ko (so trong tầm giá và với em VSX-D3) và nghe với loa nào là ngon nhất..

Mới vào chơi nên chưa có kiến thức cũng như khả năng kinh tế...

Tóm lại la còn chưa bit gì mong ae giúp đỡ !!!:">

Chỉnh sửa lần cuối:

toannh

Ðề: Giúp dùm em con Pioneer VSX-D3

Mới chơi ampli và cũng mới mua con VSX-D3 nhờ các bro giúp dùm :
1. Em này phối với loa như thế nào cho ổn (cù thể Front, Sub...là loại nào bao nhiu Ohm, Wat) Vì em thấy con này có 5.1
2. Có 5.1 mà sao thấy chổ DVD 5.1 input nó có 4 cổng AV ah ?8-|
3.Em thấy trên màn hình nó có để chữ DTS ....cái này khi chơi chế độ nào hay loại đĩa nào mới show lên chữ DTS này ???!!
4.Em nghe wa cổng Digital (cổng quang) thì thấy lớn hơn mấy cổng AV khác, mấy cái khác nhỏ wa, phải setup thế nào cho đúng !!??
5.Đã bật chế độ midnight lên nghe thấy ổn hơn...Em thấy có cái Remote all in one nếu khiển đc và bật đc chức năng Loundness nên thì nghe có hay hơn ko (trên máy ko có nút bật loundness)...

Sẵn cho em hỏi thằng Pioneer VSA-D7 (không có DTS, không 5.1) nếu nghe nhạc thì ổn ko (so trong tầm giá và với em VSX-D3) và nghe với loa nào là ngon nhất..

Mới vào chơi nên chưa có kiến thức cũng như khả năng kinh tế...

Tóm lại la còn chưa bit gì mong ae giúp đỡ !!!:">

Bác này newbie nên nhiều câu hỏi wá,

1. Loa thì cứ làm sao âm thanh nghe hợp tai bác là ok.
VSX-D3 ghi trở kháng 6-16 ohms rõ thế bác không xem à.

2. DVD Input có 4 cái là Surround (2), Center (1), Sub (1), còn Front (2 cái) nằm ngay bên trái đó thôi (hàng thứ 3 dưới lên).

3. Tín hiệu có DTS thì hiện DTS, rõ khổ!

4. Nghe qua optical volume lớn hơn AV vì tín hiệu từ DVD qua cổng optical là fix ở mức lớn nhất mà.

PS: bác lần sau hỏi chịu khó chụp cái pic kiểu như thế này để AE xem nhé.

bajasu520

Ðề: Giúp dùm em con Pioneer VSX-D3

Bác này newbie nên nhiều câu hỏi wá,

1. Loa thì cứ làm sao âm thanh nghe hợp tai bác là ok.
VSX-D3 ghi trở kháng 6-16 ohms rõ thế bác không xem à.

2. DVD Input có 4 cái là Surround (2), Center (1), Sub (1), còn Front (2 cái) nằm ngay bên trái đó thôi (hàng thứ 3 dưới lên).

3. Tín hiệu có DTS thì hiện DTS, rõ khổ!

4. Nghe qua optical volume lớn hơn AV vì tín hiệu từ DVD qua cổng optical là fix ở mức lớn nhất mà.

PS: bác lần sau hỏi chịu khó chụp cái pic kiểu như thế này để AE xem nhé.

oh thanks bác nhìu ! thế cụ thể là loa nào bác bit chỉ dùm e thanks tổng thể lun...còn cái loundness và thằng VSA-D7 ai biết chỉ dùm em lun.....để khẳng định em là new bie heheh ^:)^ Thanks All

Bên trên