Giúp chọn loa vi tính

Starghost86

Lúc trước thằng bạn có con Altec Lansing MX5021

các bro biết chỗ nào còn or dòng nào tầm giá $200 tư vấn giúp em.
Nhân viên nghèo đành chơi loa này vậy.

Thân.

tuannet

Member
Ðề: Giúp chọn loa vi tính

Lúc trước có xài Altec lansing mx 5021 rồi. Theo mình 200USD = 4 tr VND nên mua cặp loa bookshelf khoảng 2,5 tr, amply khoảng 1,5 tr. Chơi ăn đứt mấy cặp loa vi tính mắc tiền.
Nên mua hàng hand, loa Châu Âu, amply của Nhật là OK.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

4tr thì nếu rành về âm thanh làm quả dân dụng 2nd. Ko rành thì lấy Harman Kardon Soundstick II new hoặc Aego M 2nd. Mua 5021 1 thời gian là thấy nó "hận đời nghe nhạc sao... lắm đối" đấy :D

danvt

Well-Known Member

chủ thớt mua loa vi tính xem phim hay nghe nhạc

vuminhngoc

mình cúng định mua loa máy tính 5.1 để xem film và nghe nhạc nhưng không biết chọn loại nào!

haidao

Banned

Lúc trước thằng bạn có con Altec Lansing MX5021

các bro biết chỗ nào còn or dòng nào tầm giá $200 tư vấn giúp em.
Nhân viên nghèo đành chơi loa này vậy.

Thân.

bạn nên mua mx6021 nó là dòng thay thế cho mx5021, nghe hay hơn con 5021 đấy, giá thì tầm 230$

haidao

Banned

mình cúng định mua loa máy tính 5.1 để xem film và nghe nhạc nhưng không biết chọn loại nào!

nếu bạn nghe nhạc thì nên dùng Alteclansing MX6021
còn xem phim thì tùy vào bạn xem bằng HD BOX hay máy tính ..., nếu dùng HD BOX có cổng quang thì nên chọn con Z5500 của Logitech hoặc máy tính của bạn có card sound 5.1 thì dùng Z5500, ko thì DA5000 PRO SVhouse đang có khuyến mại mua DA5000PRO được khuyến mại tai nghe CX200 Street II của Sennheiser:)

Starghost86

nếu bạn nghe nhạc thì nên dùng Alteclansing MX6021
còn xem phim thì tùy vào bạn xem bằng HD BOX hay máy tính ..., nếu dùng HD BOX có cổng quang thì nên chọn con Z5500 của Logitech hoặc máy tính của bạn có card sound 5.1 thì dùng Z5500, ko thì DA5000 PRO SVhouse đang có khuyến mại mua DA5000PRO được khuyến mại tai nghe CX200 Street II của Sennheiser:)

xem hàng ở đâu vậy bro, mình có sound card rời gắn USB của creative thấy quá trời cổng ở sau và có cả optical port nữa. mình xài cả phim lẫn nghe nhạc đặt biệt là nhạc remix.

@ thank you all bro

thank for reading

haidao

Banned

xem hàng ở đâu vậy bro, mình có sound card rời gắn USB của creative thấy quá trời cổng ở sau và có cả optical port nữa. mình xài cả phim lẫn nghe nhạc đặt biệt là nhạc remix.

@ thank you all bro

thank for reading

Ở SVHOUSE 156 NGọc Khánh ý bạn :) bạn có thể add nick chat mình: [email protected]
mình sẽ tư vấn tốt hơn

Camly

Bạn cố lên 1 chút nữa thì lấy Edifier S530 nhé, xem fim, nghe nhạc đều hay cả. Bass mạnh và chắc!

Starghost86

nói đến bass mới nhớ mình có cái loa vi tính mà bass to quá bác nào bít làm cái mạch để giảm nó (hay làm cái volum riêng) vì bass đc câu từ 1 cọng dây từ cai loa xuống

Bên trên