Giới trẻ: Apple hết thời rồi, giờ chuyển qua Surface thôi!

achinaro

Member
Ðề: Giới trẻ: Apple hết thời rồi, giờ chuyển qua Surface thôi!

Còn laptop cũng đang xài con thinkpad W520 và con Mac book pro . 2 con cùng là i7 nhue nhau, W520 thì VGA cao hơn chút. Và 2 con đều chạy win 7 ( mềnh ko bik xài mac os ) . và cuối cùng là cong việc và game lúc nào mac book pro vẫn chạy mượt, độ ổn định cao hơn.

Gạch câu này nhé. Cái VGA của W520 ko phải dòng chơi game nhé, nhưng mà MBP cài win và chơi game thì đem chiên trứng luôn nhỉ. Còn về làm đồ họa 3D thì MBP ko có cửa với Thinkpad W nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

trochoivui

Nói vậy thôi chứ thấy Apple vẫn còn sức hút mãnh liệt lắm

NHÃ AN

Rolls royce ,hoặc Vertu sao chả thấy cha nào làm fan cuồng nhỉ,IP có 16tr mà cũng bày đặt cuồng,với chả loạn,thích cái nào thì dùng,dùng nhiều rồi thì trải nghiệm hãng khác,hệ điều hành khác đơn giản vậy thôi ...!

mrcuong2790

đang dùng MS Surface thấy rất phù hợp... Đã chán đồ Ap...

achinaro

Member

Nói thật chứ sản phẩm Apple ko có lỗi gì trong vụ gây ra "sức hút" hay "hiệu ứng" cả. Chẳng qua là do mấy bố nhà báo với mấy pác làm Marketing PR em nó ầm ộ quá, thế nên thành ra có 1 bộ phận người dùng xài Idevices chẳng qua là do "đua đòi". Ai có nhu cầu, thấy cái nào hợp vs mình thì xài, thế thôi!

Angus_Bert

Film critic

Nói thật chứ sản phẩm Apple ko có lỗi gì trong vụ gây ra "sức hút" hay "hiệu ứng" cả. Chẳng qua là do mấy bố nhà báo với mấy pác làm Marketing PR em nó ầm ộ quá, thế nên thành ra có 1 bộ phận người dùng xài Idevices chẳng qua là do "đua đòi". Ai có nhu cầu, thấy cái nào hợp vs mình thì xài, thế thôi!

Thì em đang nói về những thành phần đua đòi đấy thôi. Có mấy ông lại cứ sân cổ vào cãi bài này nhảm =; Một người tiêu dùng thông minh thì chả ai nói, cứ thích vác cái smartphone hay tablet mình đang xài để lên bàn thờ cơ!

ha_misi

Người ta mua iPhone ko phải vì bản thân cái điện thoại mà là cả hệ sinh thái tuyệt vời của Apple. Cái đa số người dùng là trải nghiệm chứ ko phải là công nghệ. iPhone luôn lạc hậu trong công nghệ từ thời iPhone 2G nhưng tại sao luôn là điện thoại hot nhất trên thị trường.

Tất nhiên antifan Apple thường đầu đất nên ko bao giờ hiểu hệ sinh thái và trải nghiệm là gì ?

Antifan càng chửi Apple, thì iPhone bán càng chạy. 47 triệu chiếc iPhone 5 trong vòng 3 tháng - con số nói lên tất cả.

Lumia 920 to còi lắm công nghệ đấy xem doanh số bán ra có bằng 1 góc iPhone 5 ko ?

Ko những iPhone 5 mà iPad mini còn cháy hàng cơ các cụ ạ. Ngồi đó mà trù úm Apple đi, càng trù hàng Apple bán càng chạy. Còn antifan thì muôn đời là loser :))

ha_misi

Ðề: Re: Ðề: Giới trẻ: Apple hết thời rồi, giờ chuyển qua Surface thôi!

À mà chính bạn cũng đã dẫn chứng iPhone 5 không hot như iPhone 4 hồi xưa đấy, thấy mình nói những gì trong bài không đúng à?

iPhone 5 ko hot như iPhone 4 mà doanh số bán ra gấp nhiều lần hả bác ?

ha_misi

Bác có biết hiệu ứng đám đông không ;)) Tại sao vàng tăng dân mình lại đổ xô mua? Tại sao xe Honda bị làm giá mà người ta vẫn đâm đầu vào?

Thế sao người ta ko đổ xô đi mua sắt thép, mà đổ xô đi mua vàng ? Sao người ta ko đổ xô đi mua Wave Tàu mà mua xe Honda ? Biết vì sao ko ? Vì Honda là xe đỉnh nhất trong các dòng xe máy - nổi tiếng về độ bền, chất lượng v...v. Còn vàng là thứ quý giá nhất trong các loại kim loại.

iPhone nó cũng như là xe Honda và vàng đấy. Bác tự đặt câu hỏi chắc bác cũng tự hiểu nhỉ ?

mun123

À nếu bác nói kiểu cãi cùn thế thì em cũng chẳng còn gì để nói với bác =; Em nghĩ cái comment của bác mới tốn tài nguyên diễn đàn đấy. Cứ đụng vào Apple là nhảy cẫng lên thế à!
Em có nói em là ifan đâu. Em là fan cuồng hay bác là unti fan thì các bác trong diễn đàn này đều bít cả. Bác thử hỏi xem có ai phủ nhận sự ổn định và mượt mà của Ip ko? Tại sao luôn là so sánh IP và phần còn lại? Nếu là hiệu ứng đám đông thì sao cả thế giới này luôn sốt xình xịch mỗi khi có sp mới của Apple ra đời?... Đã là thành viên lâu đời trong diễn đàn này thì chắc bác cũng là người yêu công nghệ chứ? Nếu là người công nghệ thì nên trải nghiệm tất cả các công nghệ để có đc những sự sung sướng cho riêng mình chứ ko nên đem cái đám đông hay 1 góc nhìn phiến diện đấy vào đây bác ạ! Nói thêm cho bác là nhà em dùng sony nhé, ko phải IP. Nhưng mà như em đã nói ở trên thì mọi vấn đề tranh cãi hay so sánh các diễn đàn khác đã quá nhìu rùi, bi h nếu e và bác cứ tranh cãi như thế này thì cũng là thừa thui ạ. Nên em xin phép stop ở đây. Có gì xin bác bỏ qua ạ!

meamthanh11

Active Member

nhưng thành công hay ko hãy nhìn vào doanh số,ko lẽ dân trí toàn cầu đều thấp hết ah

achinaro

Member

Thế sao người ta ko đổ xô đi mua sắt thép, mà đổ xô đi mua vàng ? Sao người ta ko đổ xô đi mua Wave Tàu mà mua xe Honda ? Biết vì sao ko ? Vì Honda là xe đỉnh nhất trong các dòng xe máy - nổi tiếng về độ bền, chất lượng v...v. Còn vàng là thứ quý giá nhất trong các loại kim loại.

iPhone nó cũng như là xe Honda và vàng đấy. Bác tự đặt câu hỏi chắc bác cũng tự hiểu nhỉ ?

Ko nói đến vụ anti hay ko gì nhé, nhưng so sánh Apple với Honda là ko đúng nhé, vì thực chất Honda bên Nhật so với các hãng khác thì không "đẳng cấp" vậy đâu(mặc dù rất tốt), và mức độ nổi tiếng của Apple(trên toàn TG) hơn Honda à! Còn so sánh với vàng là sai bản chất nhé

P/S: càng ngày càng thấy nhàm với những topic kiểu gây war thế này, thật sự là rất nhiều topic rồi và KHÔNG CẦN THIẾT. Mình xài nokia cục gạch đây, tụi bạn mình toàn xài smartphone, nhưng có ai khinh ai đâu. Cái thể loại có đt xịn rồi xem thường người khác thì kệ đi. Thiết nghĩ nên close topic được rồi!

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Giới trẻ: Apple hết thời rồi, giờ chuyển qua Surface thôi!

Bữa thấy một ông phóng con AirBlade 125, chạy lại hỏi anh mua nhiêu - 48.5tr em! Móa ơi gần chục triệu tiền ngu :))
Cũng y như hồi ra iPhone 4 vậy - 40tr một con iPhone 4 :-SS

Bữa thấy 1 cửa hàng có bán Su GZ150 A, láng cháng xích lại hỏi: Giá nhiêu vậy anh? => 65 tr em. Chắc giá ko bớt.
Móa ơi mình mà máu mua thì cũng 20tr tiền ngu chứ hok ít. Chắc mấy ông máu con này cũng từng đóng tiền ngu cho cửa hàng.

ngdhieu

Well-Known Member

Còn vàng là thứ quý giá nhất trong các loại kim loại.

Về đọc lại bảng tuần hoàn Mendeleev rồi tra xem giá các loại kim loại khác nó như thế nào nhé. Phát biểu quá linh tinh.

ngdhieu

Well-Known Member

Em có nói em là ifan đâu. Em là fan cuồng hay bác là unti fan thì các bác trong diễn đàn này đều bít cả. Bác thử hỏi xem có ai phủ nhận sự ổn định và mượt mà của Ip ko? Tại sao luôn là so sánh IP và phần còn lại? Nếu là hiệu ứng đám đông thì sao cả thế giới này luôn sốt xình xịch mỗi khi có sp mới của Apple ra đời?... Đã là thành viên lâu đời trong diễn đàn này thì chắc bác cũng là người yêu công nghệ chứ? Nếu là người công nghệ thì nên trải nghiệm tất cả các công nghệ để có đc những sự sung sướng cho riêng mình chứ ko nên đem cái đám đông hay 1 góc nhìn phiến diện đấy vào đây bác ạ! Nói thêm cho bác là nhà em dùng sony nhé, ko phải IP. Nhưng mà như em đã nói ở trên thì mọi vấn đề tranh cãi hay so sánh các diễn đàn khác đã quá nhìu rùi, bi h nếu e và bác cứ tranh cãi như thế này thì cũng là thừa thui ạ. Nên em xin phép stop ở đây. Có gì xin bác bỏ qua ạ!

Mình không sử dụng các loại tablet, nhưng có thử qua một số loại. Phải công nhận trong các loại máy tính bảng, Ipad có chức năng touch hay nhất.
Các bác đang xài các loại tablet cảm ứng khác thử cho ý kiến là có loại nào có chức năng co 5 ngón tay để đóng cửa sổ lại như Ipad không?

hotshot

Active Member

Nhiều bác cứ khuyên mọi người hãy là người tiêu dùng thông minh. Nhưng những thằng k thông minh đó lại có nhiều tiền để mua mấy cái đồ công nghệ tào lao của Apple mà k tiếc. Còn mấy ng thông minh lại k đủ tiền mua nên cứ phải cân đo đong đếm nên ngày càng thông minh hơn đấy. :))

Angus_Bert

Film critic

Nhiều bác cứ khuyên mọi người hãy là người tiêu dùng thông minh. Nhưng những thằng k thông minh đó lại có nhiều tiền để mua mấy cái đồ công nghệ tào lao của Apple mà k tiếc. Còn mấy ng thông minh lại k đủ tiền mua nên cứ phải cân đo đong đếm nên ngày càng thông minh hơn đấy. :))

Mọe, nói chuyện thiếu suy nghĩ quá, lại cái kiểu mua iPhone là nhiều tiền, không mua iPhone là ít tiền =; Thử hỏi Xperia Z về VN xem có bao nhiêu người đổi từ iPhone sang nó nhé!

ha_misi

Ko nói đến vụ anti hay ko gì nhé, nhưng so sánh Apple với Honda là ko đúng nhé, vì thực chất Honda bên Nhật so với các hãng khác thì không "đẳng cấp" vậy đâu(mặc dù rất tốt), và mức độ nổi tiếng của Apple(trên toàn TG) hơn Honda à! Còn so sánh với vàng là sai bản chất nhé

P/S: càng ngày càng thấy nhàm với những topic kiểu gây war thế này, thật sự là rất nhiều topic rồi và KHÔNG CẦN THIẾT. Mình xài nokia cục gạch đây, tụi bạn mình toàn xài smartphone, nhưng có ai khinh ai đâu. Cái thể loại có đt xịn rồi xem thường người khác thì kệ đi. Thiết nghĩ nên close topic được rồi!

Thì so sánh ko chính xác tuyệt đối nhưng ví bác August đưa ra nên tớ mới dựa theo thế. iPhone nó đẳng cấp chất lượng thì nó mời sốt. Chứ thể loại S3 cầm như điện thoại Tàu thì ai thèm sốt ?

yeusinhly

Member

Mình không sử dụng các loại tablet, nhưng có thử qua một số loại. Phải công nhận trong các loại máy tính bảng, Ipad có chức năng touch hay nhất.
Các bác đang xài các loại tablet cảm ứng khác thử cho ý kiến là có loại nào có chức năng co 5 ngón tay để đóng cửa sổ lại như Ipad không?[/QUOTE
Playbook
Bác dùng qua chưa vậy

Bên trên