Giới thiệu những bộ phim có đề tài về Trộm - Cắp - Cướp

haohanluongson

Active Member
Ðề: Những bộ phim có đề tài về Trộm - Cắp - Cướp

Vừa xem Fast 5 xong, đúng là 1 phim siêu khủng về cách ăn cướp

sexyca

Well-Known Member

Fast Five 2011
The Town 2010
2 bộ phim tuyệt vời :D

ngdhieu

Well-Known Member

Có ai đã từng xem "The Italian Job" bản xưa do Micheal Cain đóng chưa nhỉ? Hay phết đấy.

Còn Fast Five thì xin lỗi nhé, chỉ hay phần đua xe thôi, chứ dàn dựng cho vụ trộm thì khá kém, khá nhiều chỗ bất hợp lý. Có vẻ coi thường cảnh sát Brazil nhỉ.

Undauto

Member

Có ai bít phim bộ về đề tài trộm mà hồi đó chiếu trên vtv3, 1 nhóm lừa đảo mà mỗi đứa có 1 tài riêng ấy, hồi xưa xem mà hok nhớ nổi tựa
Phim ấy tiếng Anh là "Hustle - Những kẻ láu cá".Ngày trước có mua DVD nhg vì mình kém tiếng Anh nên xem ko hiểu gì.
Phim về kẻ trộm hay nhất mà mình được xem là "Bicycle Thief - Kẻ cắp xe đạp". Một phim kinh điển của Ý. Xem đi xem lại vẫn thấy hay và cảm động.

duchuu

Member

Mình rất thích thể loại này và đua xe

lengockhanhi

Film critic

Nghe đồn có bộ phim thuộc thể loại này đang được sản xuất tại VN, kinh phí tới 42 tỉ đồng lận đó... $-)

maxlegion

Member

em thấy thán phục các siêu trộm trong 13 ocean's thôi các bác :D

:-S có ai biết phim hồi trước chiếu trên VTV1 - phim cuối tuần thì phải ,nói về 5 gã trộm(o nhớ mấy tên nữa) Em chỉ nhớ đoạn cuối phim Mấy gã vô ngân hàng Trộm đc túi tiền nhưng 1 gã bị bắt nên cả bọn phải dùng số tiền để chuộc gã ra tù ,nhưng mà phim này là trộm hài

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhphong89

Em rất thích xem những bộ film có đề tài về trộm, cướp. Những pha lên kế hoạch ngoạn mục. Em xem mà chỉ muốn mình trở thành 1 thành viên trong nhóm trộm đó. Em nhờ các bác liệt kê giúp em nhưng bộ phim có nội dung như vậy với, để em còn biết những bộ phim nào mình đã bỏ qua, hoặc chưa được xem để còn biết down về thưởng thức. Những bộ phim em thấy hay như : The Italia Job, The Bank Job, Bộ 3 phim Ocean, Swordfish ... ;;)
Còn phim "Băng cướp thế kỷ" của Hồng Công nữa.Không nhớ rõ tên tiếng Anh của nó là gì nhưng xem cũng thấy khá là funny.

ndnhd77

Member

Thể loại này mình cũng rất kết, xem hồi hộp và gay cấn.

dangky_88

Member

Mình rất thích xem các phim cướp ngân hàng,cướp xe chở tiền,hôm rồi có xem phim Takers 2010 mà hơi chán,tình tiết quay nhanh quá,vụ trộm hơi nhanh,mà vẫn còn chưa hết,chắc còn phần 2

Takers 2010 có kiểu cướp xe chở tiền là đánh bom cho sập đường,xe lọt xuống hố,trước kia mình đã xem một phim như thế,nhưng hay hơn mà giờ nghĩ mãi không ra tên phim :-?

Còn có phim Amored 2009-Xe bọc thép,xem cũng được,nhưng mà cái thằng cảnh sát nhân cách tốt làm mình điên quá,thể loại này cũng cướp nhưng hơi ngược lại tí,link đây:

Mã:
http://www.hdvietnam.com/diendan/120-noi-dung-cho-phuc-hoi-link/49562-hanh-dong-armored-2009-720p-bluray-x264-metis-xe-boc-thep-sub-viet.html

Nhân vật trộm tiền trong Amored 2009 và cảnh sát trong Takers 2010 cùng một người đóng :D

manhthang

Huyền Thoại

Các bác còn thiếu 3 phim:
Blue Streak
Thick as Thieves
Chaos

godspeed

em thấy những phim này hay:

the usual suspects

the shawshank redemption

Hai phim này không phải là siêu trộm nhưng rất ý nghĩa, xem rất sướng. thường mấy phim này có twist cuối phim, xem thỏa mãn lắm

Mình cũng khoái thể loại này, mới xem: Ocean's 1+2+3, The Italian Jobs, After the Sunset...

Còn thể loại cướp - giết - hiếp các bác gom vào luôn cho đủ bộ đi

godspeed

irrevesible, tựa hình như là vậy, cũng có đoạt giải, monica belluci

baise moi, có vẻ như phim monster được chuyển thể từ phim này

deadcalm: nicole kidman, trên chiếc tàu giữa đại dương.

dog ville

............. những phim này đều nên coi cả

Bên trên