[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Của bác không có nút replay hả

s2crux

Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Bạn ơi mình bị lỗi này, giúp mình khắc phục với
Thanks bạn

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Bạn ơi mình bị lỗi này, giúp mình khắc phục với
Thanks bạn

Mình đã lưu 2 file xchange 3.6.0-fix và zetro 2.6_fix nếu gặp lỗi bạn có thể làm như sau:
Vào Menu/File/Preferences/Dipslay/Columns UI>tại thẻ Main nhấp Import duyệt đến foobar2000\skins chọn Xchange 3.6.0 - fix hoặc Zetro 2.6_fix > nhấp OK

phuthuy333

Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

chỉnh cỡ chữ chỗ playlist khi dùng darkone v4 như thế nào vậy bác, em mò mãi chỗ font mà không được :)

s2crux

Member

Mình đã lưu 2 file xchange 3.6.0-fix và zetro 2.6_fix nếu gặp lỗi bạn có thể làm như sau:
Vào Menu/File/Preferences/Dipslay/Columns UI>tại thẻ Main nhấp Import duyệt đến foobar2000\skins chọn Xchange 3.6.0 - fix hoặc Zetro 2.6_fix > nhấp OK

bình thường mình vẫn dùng ok bạn à, tự dưng hôm nay cài lại avast (hoặc vì lý do nào đó mình chưa rõ) nó bị như thế, vẫn nghe đc nhạc nhưng đơ hết các panel

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

chỉnh cỡ chữ chỗ playlist khi dùng darkone v4 như thế nào vậy bác, em mò mãi chỗ font mà không được :)

Bác chuột phải ,nhấn Settings.. , nhấp Field definition ,nhấp đúp vào COLUMNS.FONT.SIZE thay giá trị mặc định là 8 bằng một số khác nhấp OK

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangthien187

Active Member

mình đang dung xchange mà không tài nào kéo nó ra khỏi góc màn hình khó chụi quá. phần nghe nhạc cứ nằm im ở một góc

vo7210

Well-Known Member

mình đang dung xchange mà không tài nào kéo nó ra khỏi góc màn hình khó chụi quá. phần nghe nhạc cứ nằm im ở một góc

Nhấn cuộn chuột (chuột giữa) để di chuyển ,tại bạn chưa đọc kỹ hướng dẫn đó thôi.

s2crux

Member

mình cài bản zetro bị crash mấy cái cuối nên vẫn dùng ok nhưng thỉnh thoảng avast nó lại chặn

vo7210

Well-Known Member

mình cài bản zetro bị crash mấy cái cuối nên vẫn dùng ok nhưng thỉnh thoảng avast nó lại chặn
Hoá ra cái avast của bác nó chặn , mà sao em cũng dùng thằng avast lại không thấy báo gì nhỉ ?

s2crux

Member

Hoá ra cái avast của bác nó chặn , mà sao em cũng dùng thằng avast lại không thấy báo gì nhỉ ?

mình ko biết bạn à, cũng chả hiểu sao có bài hát báo có bài ko @.@,
dù sao thì mình vẫn dùng foobar này mà

baonampkno1

Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

1- Xóa bản foobar dùng chạy mặc định trước đây

2- Chạy CCleaner quét Registry

3- Chuột phải file nhạc chọn Open with...duyệt đến foobar mới Check Always use the selected progam to open this kink of file

Cài xong foobar thực hiện bước này trước khi chép Zetro vào : Chạy foobar2000 : nhấp Menu -> file -> Preferences -> Sell Integration -> bấm zô Manager file type zồi bấm vào select all>OK

bác ơi em down về sao mở lên nó hiện lên 1 đống bảng erro WSH, rùi AW crashed... ko dùng đc bác ơi. cả 2 bản đều bị thế

hiepkmai

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

bác ơi em down về sao mở lên nó hiện lên 1 đống bảng erro WSH, rùi AW crashed... ko dùng đc bác ơi. cả 2 bản đều bị thế
Dùng bình thường mà, có bị sao đâu

s2crux

Member

mấy hôm nay dùng lại ko thấy có báo avast rồi, vậy chắc là do file nhạc thôi bạn à foobar của bạn ko bị virus đâu

baonampkno1

Dùng bình thường mà, có bị sao đâu

View attachment 142573
hic e ko biết bác ơi. mở lên nó chỉ hiện 1/4 desktop mà ko thể di chuyển cửa sổ của nó đc. ko đẹp như của bác. em mở nhạc nó vẫn hát nhưng ko chỉnh đc kích cỡ và kéo thả cửa sổ. e cài lại win sau rồi dùng cũng ko đc. chưa có pm virus luôn

hiepkmai

Well-Known Member

hic e ko biết bác ơi. mở lên nó chỉ hiện 1/4 desktop mà ko thể di chuyển cửa sổ của nó đc. ko đẹp như của bác. em mở nhạc nó vẫn hát nhưng ko chỉnh đc kích cỡ và kéo thả cửa sổ. e cài lại win sau rồi dùng cũng ko đc. chưa có pm virus luôn
Chỉ vì nó mà cài lại win cơ à, chịu bác
. Skin kia không phải DarkOne đâu.
Cái giao diện này tối mù mà sao các bác vẫn thích nhỉ :D

Nếu bác thì giao diện này thì tải foobar2000 phiên bản mới nhất. Tải cái giao diện DarkOne v4 này về rồi cài vào. Component thích cái nào thì tự thêm vào, ví dụ như mấy cái hỗ trợ DTS và APE thì vào trang chủ foobar2000 kia mà tải về.

vo7210

Well-Known Member

Bác này đúng là vội vàng quá, cái skin xchange360 bác tải về đẹp thế mà không chịu đọc hướng dẫn em đã ghi là nhấn giữ cuộn chuột (chuột giữa) để di chuyển, còn chỉnh kích cở Bác vào : File > preferences > Main Window > dưới mục Frame style : xổ chọn Default sẽ có nút Maximum.
Hoặc bỏ dấu tick ở ô maximum size dưới mục Constraints sau đó kéo giãn ra tùy ý, nếu không bỏ dấu tick ở ô maximum size thì bác có thể thay đổi 2 giá trị bên dưới : Width và Height cho vừa màn hình của bác. Bỏ dấu tick ở ô Minimum size để kéo nhỏ lại.

Chỉnh sửa lần cuối:

Pysyren

Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Bạn cho mình hỏi làm sao lyrics hiện dòng chữ đỏ khi bài hát đang hát tới khúc đó zị bạn và làm sao cho foobar ẩn zô trong khay gần khung đồng hồ của windown

vo7210

Well-Known Member

Bạn cho mình hỏi làm sao lyrics hiện dòng chữ đỏ khi bài hát đang hát tới khúc đó zị bạn và làm sao cho foobar ẩn zô trong khay gần khung đồng hồ của windown

Thay đổi màu chữ lyrics : Menu > file > preferences >display> columns UI chọn phần colours and fonts > chọn thẻ Colours> sau đó ở mục

Element : tìm phần "lyrcs show3" ở mục Mode : chọn "Custom" , rồi nhấp ô "change" ở mục Item chọn màu chữ Lyrics ,ở mục Inactive selected item chọn màu chữ đang play,ở mục Background chọn màu nền.

Muốn biểu tượng Foobar2000 lặn vào System Tray mỗi khi nhấp vô minimize thì vào Menu>file>Preferences>Columns UI >Notification area đánh dấu tick ở ô Minimise to icon.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nyk125

Backgrounds trong skin zetro chỉ có thể bỏ 20 hình thôi hả bác? Nếu thêm thì phải sửa code thế nào vậy bác?

Bên trên