Giới Thiệu bản KODI ITVPLUS 15.0 và Addon Giải Trí Tổng Hợp ITVPLUS Repo Hấp Dẫn

oldfriend

Moderator
vậy muốn thay cái VTV6 auto chạy bằng kênh khác thì chỉ cần vào setting đổi tên kênh là dc ah :D, bác nào rảnh thử phát ^^

hungphutho

Active Member
Ðề: Re: Giới Thiệu bản KODI ITVPLUS 15.0 và Addon Giải Trí Tổng Hợp ITVPLUS Repo Hấp Dẫn

vậy muốn thay cái VTV6 auto chạy bằng kênh khác thì chỉ cần vào setting đổi tên kênh là dc ah :D, bác nào rảnh thử phát ^^
yes muốn thay bác thay cái trong setting đó .
Ví dụ bác muốn VTV 3 thì gõ chứ "vtv3" vào đó , viết liền và chữ thường nhé

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Giới Thiệu bản KODI ITVPLUS 15.0 và Addon Giải Trí Tổng Hợp ITVPLUS Repo Hấp Dẫn

yes muốn thay bác thay cái trong setting đó .
Ví dụ bác muốn VTV 3 thì gõ chứ "vtv3" vào đó , viết liền và chữ thường nhé

em thích cái này nhất :D

Sẵn tiện bác cho em hỏi luôn là muốn khỏi động box lên là Kodi tự chạy (Kodi chạy giống như laucher ấy, nhưng em ko thích cài bản SPMC laucher), thì làm cách nào ?. Trước đây có 1 box nó có chức năng này, chỉ cần chọn app auto chạy khi khởi động là xong. Có cách nào tương tự như vậy không ?

hungphutho

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Giới Thiệu bản KODI ITVPLUS 15.0 và Addon Giải Trí Tổng Hợp ITVPLUS Repo Hấp Dẫn

Sẵn tiện bác cho em hỏi luôn là muốn khỏi động box lên là Kodi tự chạy (Kodi chạy giống như laucher ấy, nhưng em ko thích cài bản SPMC laucher), thì làm cách nào ?. Trước đây có 1 box nó có chức năng này, chỉ cần chọn app auto chạy khi khởi động là xong. Có cách nào tương tự như vậy không ?
Cái autostart đó thử tìm trên chplay có app để active một app nào đó tự động chạy khi khởi động .Tuy nhiên nếu muốn như bạn nói có thể chọn kodi làm launcher thì phải biên dịch kodi.apk lại

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Giới Thiệu bản KODI ITVPLUS 15.0 và Addon Giải Trí Tổng Hợp ITVPLUS Repo Hấp Dẫn

Đâu cần bác? Nếu nó phải lấy địa chi IP thì cái kênh VTV6 nó đâu đã chạy được? Cái này mấy bác tạo add-on FPTplay đã gài sẵn rồi, không cần mồi. Chủ thớt cho hỏi gỡ mấy cái Repo, add-on không sử dụng ở chỗ nào?

Những addon mà đã được đưa vô đóng gói trong một apk thì ko xóa bình thường được bác. Dùng mấy trình quản lý thư mục rồi vô xóa thư mục addon đó đi thôi. ko thì tạm thời disable addon đó đi

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Giới Thiệu bản KODI ITVPLUS 15.0 và Addon Giải Trí Tổng Hợp ITVPLUS Repo Hấp Dẫn

Trên CHplay có cái xbmc launcher cài vô cứ mỗi khi khởi động box là chạy thẳng xbmc ( nếu chọn mặc định là launcher đó ) . ko biết có hiệu quả với kodi ko, bác thử xem sao

oldfriend

Moderator
mình chỉ đơn giản cần khởi động box là Kodi tự chạy thôi, ko cần đến mức kodi làm launcher.

Cái XBMC laucher ko biết có phải kiểu launcher như SPMC ko, vì cái SPMC launcher xài hơi bất tiện :)

hungphutho

Active Member
Ðề: Giới Thiệu bản KODI ITVPLUS 15.0 và Addon Giải Trí Tổng Hợp ITVPLUS Repo Hấp Dẫn

Mình lấy cái apk của bác chủ và lấy món add on ra chạy trên Openelec của PI 2 thấy ngon :D

tienlamhb

Member
Ðề: Giới Thiệu bản KODI ITVPLUS 15.0 và Addon Giải Trí Tổng Hợp ITVPLUS Repo Hấp Dẫn

Mình lấy cái apk của bác chủ và lấy món add on ra chạy trên Openelec của PI 2 thấy ngon :D

Bác hùng ơi bác chỉ cho em cách trích xuất addon từ file apk với

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Giới Thiệu bản KODI ITVPLUS 15.0 và Addon Giải Trí Tổng Hợp ITVPLUS Repo Hấp Dẫn

Bác giải nèn cái file apk ra như giải nén file zip bình thường thôi mà. rồi vào thư mục data lôi các thư mục addon ra =D>

hungphutho

Active Member

Ùa Uây ! Xin phép bác chủ nhé , bọn em không có đầu android , em xin mỗi cái add on ITV plus mà thôi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

meocon

Well-Known Member

4share hdrepo ko chạy dc nha bác :)

Ko chạy được sao ko gỡ ra cài lại được các bác nhỉ? Bị mờ mất tiêu dòng uninstall làm sao nhỉ?

cuong_tnt

Member

Có bác nào giúp e với ko. Cứ cài đặt là nó báo: "Ứng dụng chưa được cài đặt. Gói hiện có có cùng tên với chữ ký xung đột hiện đã được cài đăt"

vanninhthuan119

Well-Known Member

Cũng được nhưng khi link die bác chủ update thì tự động update được không?

Chỉnh sửa lần cuối:

hdradiovn

Member

Quá nà tuyệt nuôn ! Hót nhất tháng 6 là đây !

Addon BSB không chạy được.

taitv

Member

Hỏi bên kia chưa có ai trả lỡi mình hỏi lại bên này nha: mình đang dùng bản kodi for itv

"Cho mình hỏi ngoài lề tí.

Mình dùng con android box samsung homesyns và loa logitech 906 kết nối qua cổng optical: mình dùng phần mềm megaHD thì passthrough ra DTS ok...Nhưng khi dùng Kodi( bản 14,15) mình đã bật passthrought trong system/oudio output(trong phần hiển thị nâng cao) thì khi đọc file DTS nghe rè rè ko rỏ tiếng: các phim/nhạc ko có DTS thì vẫn ra loa nghe bình thường......

Trường hợp này mình khắc phục sao các bác...."

Binh_itvplus

với mục đích là xây dựng những chương trình và ứng dụng có nội dung phong phú hơn, vì vậy ae nào đã test bản kodi lần này hãy rp lại để bên mình rút kinh nghiệm và hoàn thiện thêm về sản phẩm nhé.

Bên trên