Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

Xem online thôi bác, vì các kênh đó trên vệ tinh khóa mã hết rồi xem online bằng xbmc cũng được mà

Khóa hết đâu bác! Anh xem vẫn đang sài bình thường mà.

haoidc

Ðề: Re: Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

Xin bác hướng dẫn chút làm cách nào để xem các kênh từ VTC 2 đến VTC 9 với ạ. Dùng đầu thu KTS mặt đất thì xem được chuyển sang con ITV2600 DVB S2 xem qua chảo thu thì bị khóa hết chán quá :(

Ðề: Re: Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

Vậy bác chỉ cho bác ấy cách xem các kênh từ VTC2 đến VTC9 trên vệ tinh bằng cái 2600 S2 đi được em bái làm sư phụ :p

thekid_1980

Member
Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

cho mình hỏi mua bộ này mua đem qua nước ngoài xem truyền hình được ko vậy.

vietducati

Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

Bây giờ đang rục rịch lên chuẩn DVB-T2 rùi, không mở rộng DVB-T.

cantv

Nếu dùng ̣̣để xem truyền hình Việt nam ở Đức thì có lẽ sẽ là lựa chọn tốt nhất hiện nay = Besten!!!

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

Bây giờ đang rục rịch lên chuẩn DVB-T2 rùi, không mở rộng DVB-T.

Ko rục rịch đâu bác, từ tháng 4 năm nay bắt đầu lộ trình phủ sóng DVB-T2 cả nước rồi bác, hiện tại đã có ở các thành phố lớn HN, HCM, ĐN, Hài phòng, ... , đến 2020 là phủ cả nước.

cutun233

Member

khi nào cỏ root bác ơi,hay là đem con bỏ chợ đây,hứa hẹn là có root sao ko thấy nhỉ
các bác nên chú ý em này wifi cực kém

supham

Member

cho mình hỏi thêm cái này với. Chẳng là con S2 của mình nhạy điện lắm thì phải. Mỗi lẫn tắt hay mở đèn huỳnh quang, lúc đèn đang chớp chớp thì con S2 k có tín hiệu lên ti vi, sau khi đèn tắt hoặc sáng lên thì S2 mới có tín hiệu lên tivi (chương trình TV hay xem phim, hay đang chạy App vẫn bình thường). MÌnh nối S2 qua tivi bằng HDMI, cũng cùng cổng đó, nếu nối Ti vi với PC thì tắt hay mở đèn thì không có vấn đề gì, PC vẫn gửi tín hiệu lên TV được. Giải pháp giúp với.

itvplus

Active Member

cho mình hỏi thêm cái này với. Chẳng là con S2 của mình nhạy điện lắm thì phải. Mỗi lẫn tắt hay mở đèn huỳnh quang, lúc đèn đang chớp chớp thì con S2 k có tín hiệu lên ti vi, sau khi đèn tắt hoặc sáng lên thì S2 mới có tín hiệu lên tivi (chương trình TV hay xem phim, hay đang chạy App vẫn bình thường). MÌnh nối S2 qua tivi bằng HDMI, cũng cùng cổng đó, nếu nối Ti vi với PC thì tắt hay mở đèn thì không có vấn đề gì, PC vẫn gửi tín hiệu lên TV được. Giải pháp giúp với.
cai này kiểm tra điện nhà bác xem bác ah, liệu có phải do điện yếu k

aadung77

khi nào cỏ root bác ơi,hay là đem con bỏ chợ đây,hứa hẹn là có root sao ko thấy nhỉ
các bác nên chú ý em này wifi cực kém
bác root theo cách này đi bác

thang_ngo_2002

bác root theo cách này đi bác
Cách này là cách nào hả bác
Mà bác chủ hàng nói từ tháng trước sẽ cỏ root mà giờ chẳng thấy đâu, anh em hỏi toàn tránh trả lời là thế nào ?

haoidc

Cách này là cách nào hả bác
Mà bác chủ hàng nói từ tháng trước sẽ cỏ root mà giờ chẳng thấy đâu, anh em hỏi toàn tránh trả lời là thế nào ?

Không nói vậy ai mua hàng hả bác. Trước khi mua thì nói ngon mua xong rồi thì báo con này Wifi kém :(

itvplus

Active Member

Wifi yếu là điểm yếu của mấy box không có anten wifi ngoài bác ah. Cái này nhiều bác mua hàng hỏi bên em đều có nói điểm yếu chung cả các box không có anten ngoài mà bác.
Các box này chỉ phù hợp với wifi diện tích nhỏ, trong cùng phòng, cùng tầng là tốt thôi ah. Còn xa quá, các bác nên dùng mạng dây trực tiếp cho mạng ổn định nhé.

thang_ngo_2002

Wifi yếu là điểm yếu của mấy box không có anten wifi ngoài bác ah. Cái này nhiều bác mua hàng hỏi bên em đều có nói điểm yếu chung cả các box không có anten ngoài mà bác.
Các box này chỉ phù hợp với wifi diện tích nhỏ, trong cùng phòng, cùng tầng là tốt thôi ah. Còn xa quá, các bác nên dùng mạng dây trực tiếp cho mạng ổn định nhé.
Ok, chuyện bắt wifi thì có thể thông cảm vì loại này không có anten nhưng chuyện hứa là sẽ có rom root thì thế nào hả bác. Anh em hỏi mà không thấy có trả lời ?

itvplus

Active Member

hiruyuyu

Member

Ok, chuyện bắt wifi thì có thể thông cảm vì loại này không có anten nhưng chuyện hứa là sẽ có rom root thì thế nào hả bác. Anh em hỏi mà không thấy có trả lời ?

Thực ra thì có anten wifi vẫn kém mà bác ;)) Công nhận là thất vọng vì khả năng wifi của e itv1600 mới xúc. Trên review thì so sánh với iphone 4 vậy mà bắt sóng ko bằng con arc s của mình :-q

duongtuandung87

Thực ra thì có anten wifi vẫn kém mà bác ;)) Công nhận là thất vọng vì khả năng wifi của e itv1600 mới xúc. Trên review thì so sánh với iphone 4 vậy mà bắt sóng ko bằng con arc s của mình :-q

Bác ơi, con này dùng chip Realtex, là loại bắt wifi tốt nhất rồi đó bác. Có thể cái con arc s của bác nó bắt khỏe, bác cứ thử so sánh nó với IP4 xem có hơn ko? Chứ hiện giờ chắc chỉ có X8-H là bắt wifi mạnh hơn em 1600 này thôi..

thang_ngo_2002

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

Bác cứ hay đùa, con itv2600 này vừa không có option bật USB Debugging vừa không có cổng nối USB với máy tính thì root kiểu đó sao được
Bác xem lại đi nhé, vụ rom mới bác hứa thì sao?

Bên trên