Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

hakhuong77

Ðề: Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

tôi muốn mua thêm bộ âm ly và 1 đầu 6 số cho bà xã hát kraoke nhu­ng không biết kết nối kiểu gì vó­i bộ LG HT904TA. và bộ dàn này kết nối vói máy tính ntn.

viethung888

Well-Known Member

các bác giup cho tôi vó­i. tôi cũng mua 1 bộ HT904TA nhu­ng không biết kết nối vó­i các thiết bị khác nhu­ thế nào. bac nào nhiệt tình mà ỏ HÀ NỘI thì gạ­­p nhau đàm đạo.số điện thoai của tôi là 0912073381.

cái này bác gắn đg optial từ thiết bị phát như HDplayer, DVD, máy tính... vào con HT LG để lấy âm thanh. Dùng dây HDMI kết nối thiết bị phát vào LCD để lấy hình ảnh. Ngoài ra bác set lại các chế độ trên các thiết bị là ok thôi.

hungpleiku

BĐH HD Gia Lai

Bộ HT904TA có 4 loa cột, mỗi loa cấu tạo chỉ có 2 loa giấy 8cm không có phân tần nên khi nghe nhạc tiếng bị mù, phần setup lại thiếu Equalizer, để cải thiện chịu khó độ chế một chút bằng cách đấu thêm loa treble cho nó. Kinh nghiệm bản thân : chạy ra chợ Nhật Tảo (ở SG) mua cặp loa treble Infinity xịn (hàng chôm chỉa khu chế xuất) 100.000đVN, đấu qua 1 tụ điện 2mf (loại không phân cực) gắn vào 2 loa front là phần nghe nhạc được cải thiện rõ ràng

hakhuong77

cái này bác gắn đg optial từ thiết bị phát như HDplayer, DVD, máy tính... vào con HT LG để lấy âm thanh. Dùng dây HDMI kết nối thiết bị phát vào LCD để lấy hình ảnh. Ngoài ra bác set lại các chế độ trên các thiết bị là ok thôi.

Bác có biết kết nối vói bộ âm ly và đầu 6 số nào để hát kraoke mà không cần phải thêm loa khác không?và kết nối vói máy tính ntn để xem đuọc các fai trong may tinh và ô cúng nhỉ? mấy vụ điện tủ này tôi dốt quá. bạn có số cầm tay không cho tôi xin?

anomynous

Năm ngoái chưa đến 5tr. Thế mà năm nay đã lên gần 8tr hả (ở HC).

Tramp

Member

Bác bác làm ơn cho e cái đánh giá con 904TA với 904TAK với
2 con chênh nhau 3 củ. Về kinh tế e chiến được nhưng sợ phí 3 củ nên nhờ các bác tư vấn

Con LG904TA 5tr8 hả các bác? Bi giờ mua ở đâu vậy? Em vào trần anh thấy ko bán nữa :(

lan806

Well-Known Member

Bộ HT904TA có 4 loa cột, mỗi loa cấu tạo chỉ có 2 loa giấy 8cm không có phân tần nên khi nghe nhạc tiếng bị mù, phần setup lại thiếu Equalizer, để cải thiện chịu khó độ chế một chút bằng cách đấu thêm loa treble cho nó. Kinh nghiệm bản thân : chạy ra chợ Nhật Tảo (ở SG) mua cặp loa treble Infinity xịn (hàng chôm chỉa khu chế xuất) 100.000đVN, đấu qua 1 tụ điện 2mf (loại không phân cực) gắn vào 2 loa front là phần nghe nhạc được cải thiện rõ ràng

ấy là bác quen nghe theo kiểu nhiều treble nên thích vậy, hình như nó có 3 loa gồm 2 mid và 1 treble, và nó cũng có phân tần đấy chứ, bác tháo ra là thấy ngay.

kinggai

Well-Known Member

-- Nghe nhạc thì e ko thấy hiện tượng ù đâu (Trừ bản nhạc nào nhìu bass thì ù vì sub hơi mà)
Dàn 904TA, đầu năm em mua ở pico, giờ ko bít có còn ko

Tramp

Member

TA hết sạch rồi.
Còn mỗi Hiền Quân 52 Hai Bà Trưng còn nhưng e ghét cửa hàng này vì hôm nọ lừa e (bảo có 964 nhưng đến nơi bảo ko có)
Bực mình lấy TAK. Tối nay bắt đầu test uy lực của e nó :D

forever9x

Em ở nam định.Có 1 chỗ là binhansi.Hum wa e vào hội chợ triển lãm thấy họ bày 1 bộ loa LG 5.1.2,9tr.500w.4loa vệ tinh đều là cột.nhưng receiver liền với loa sub.ko có đầu đọc dvd.các cổng kết nối cũng ở loa sub.ko có remote.các anh có bít bộ kiểu này ko ạ?có nên mua ko?

sir_chung

Em ở nam định.Có 1 chỗ là binhansi.Hum wa e vào hội chợ triển lãm thấy họ bày 1 bộ loa LG 5.1.2,9tr.500w.4loa vệ tinh đều là cột.nhưng receiver liền với loa sub.ko có đầu đọc dvd.các cổng kết nối cũng ở loa sub.ko có remote.các anh có bít bộ kiểu này ko ạ?có nên mua ko?

Binhansi bán hàng đắt. Chỉ dành cho những bác mới tập tọe bước vào nghề thôi. Cố gắng mà theo dõi trên mạng và lên HN mà xách em mà mình ưa thích bác ạh.

forever9x

vâng.thanks a.nhưng e vẫn đang đi học k có money.em mún mua về để xem fjm trên cái đầu giải mã mytv qua ngõ optical thui.ko yêu cầu cao đâu ạ.em lỗ tai trâu mà.ai vô tư vấn thêm xem âm thanh mấy cái bộ kỉu này có chấp nhận dc ko.thanks all!

forever9x

với cả em search mãi mà ko thấy chỗ nào có loa kiểu ấy cả.tiếc quá vì ko bit tên model nhưng công nhận hàng hiếm thật

sir_chung

vâng.thanks a.nhưng e vẫn đang đi học k có money.em mún mua về để xem fjm trên cái đầu giải mã mytv qua ngõ optical thui.ko yêu cầu cao đâu ạ.em lỗ tai trâu mà.ai vô tư vấn thêm xem âm thanh mấy cái bộ kỉu này có chấp nhận dc ko.thanks all!

Bác xem lại đi. Ko biết Mytv của nhà bác như thế nào chứ VTC HD nhà em cũng có cổng optical nhưng chỉ phát stereo thôi. Cẩn thận trước khi đầu tư nhé!

tethien

Active Member

Bác xem lại đi. Ko biết Mytv của nhà bác như thế nào chứ VTC HD nhà em cũng có cổng optical nhưng chỉ phát stereo thôi. Cẩn thận trước khi đầu tư nhé!

MyTV thì các kênh HD cũng chỉ là 2.0 thôi. Nhưng VoD HD của nó thì âm thanh 5.1.

forever9x

Ôi e gà wá.cái bộ ở binhansi hoá ra là hàng lởm.đồ nhái.ko có cổng digital đâu ạ.chỉ có 6 cái lỗ analog in cho 6 kênh âm thanh.nản.theo các bác tầm 4tr mua bộ nào thì đc ạ?e xin gãy lưỡi chỉ đc tối đa 4,5tr.ko thể hơn đc 1 nghìn nào nữa.thanks!

tankhach

Member

em ở HN các Bác biết địa chỉ nào còn loa HT503PH hoặc LG HT904TA thì cho em xin địa chỉ với nhé

fifa08_pro

Em vừa bê1 bộ 904TAK về đây ,ko có HDMI in như web site lg công bố đâu , ko hiểu bọn này làm như kiểu j .Vẫn như 904 thg thôi bác ạ , chỉ có thêm chức năng Karaoke thôi , kèm 1 DVD bài hát + 2mic , giá em mua là 7,9tr ở Kinh Đô
đào mộ phát.hj.em cung vừa làm em này sao chỉ có 2 mic kèm còn không tìm thấy dvd karaoke đâu cả.hỏi nhân viên thì họ bảo phải mua ngoài thị trường.ko biết ở đâu bán.

Bên trên