Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

the_jbl

Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

hi bác cường, nâu rồi em mới trở lại diễn dàn, bác đi thực tế về có thu lượm được gì không bác, con ts10 bên bác cũng được đấy, khách hát thấy ok mà nó đã có vol mới chưa bác.

a cường báo giá vào inbox loa guinness 8.3 III và muíc wave 203IV .THANK

bca258nt

Well-Known Member

Bác CuongPhan_Sn và ae trên diễn đàn cho em hỏi tiếp cái vụ 40om với 8om. Em tính đầu tư PA 604D (4om) + JBL RM10 II (8om). Theo mấy bài trước bác đã phân tích, em muốn bác tư vấn cho em loại loa nào có trở kháng 4om để ghép với PA 604D hoặc amly nào có trở kháng 8om để ghép với JBL RM10 II. Cảm ơn các Bác.

mycolod

Re: Ðề: Giải đáp thắc mắc về sản phẩm thương hiệu Jarguar - Guinness - Music Wave

Loa Guiness 8.3 giá tầm 2,3 - 2,5 triệu thui bác.

mothai

Member

xin bác cho biết con jarguar PA 303XG mới ra với PA-203XG có khác nhau gì không? hay chỉ khác về mẫu mã thôi! thanks

HQK134

Cho mình hỏi là giữa amply jarguar và guiness khác gì không. Thấy mấy con guiness và jarguar bề ngoài hơi giống nhau, định mua em guiness spa-560D. Thấy công suất bự và trở kháng phù hợp với cái JBL RM10ii ở nhà. Thanks bác

thichtumlum80

Em dự định sẽ chơi 2 cặp loa để hát hò, nghe nhạc: 1 cặp Arỉang Jan III, 4 ohm và một cặp loa Pioneer bass 30cm, 6 ohm và đang phân vân giữa 2 em Guinness 360D và 560D mong AE cho chút ý kiến nhé. Thanks!

mothai

Member

Chủ thớt mở thớt này ra gần nửa tháng k thấy xuất hiện... chán !!

hi bác cường, nâu rồi em mới trở lại diễn dàn, bác đi thực tế về có thu lượm được gì không bác, con ts10 bên bác cũng được đấy, khách hát thấy ok mà nó đã có vol mới chưa bác.

Tháng 01 vừa qua đã ra thêm Vol.11 rồi bác, Vol này vẫn được tặng miễn phí bác nhé.

Tham khảo thêm

NGÀNH HÀNG ĐIỆN TỬ - SÓNG NHẠC - THÔNG BÁO TẶNG ĐĨA KARAOKE MUSIC CORE VOL.11

Thân !

Bác check inbox nhé

xin bác cho biết con jarguar PA 303XG mới ra với PA-203XG có khác nhau gì không? hay chỉ khác về mẫu mã thôi! thanks

Amply Jarguar 303XG là phiên bản sau của 203XG, chỉ khác về mẫu mã bên ngoài thôi bác còn chất lượng bên trong vẫn giống nhau. Do lượng hàng giả nhái Jarguar 203XG nhiều nên Sóng Nhạc phải thay mẫu để bảo vệ khách hàng. Bác có thể yên tâm sử dụng

Thân !

Cho mình hỏi là giữa amply jarguar và guiness khác gì không. Thấy mấy con guiness và jarguar bề ngoài hơi giống nhau, định mua em guiness spa-560D. Thấy công suất bự và trở kháng phù hợp với cái JBL RM10ii ở nhà. Thanks bác

Nếu có loa JBL RM10II thì bác thử phối với Guinness 360D hoặc Jarguar 503A/604D, Cường đã phối thử cũng như nhiều anh em trên diễn đàn thấy rất hay. Tiếng Bass ra rõ ràng và chắc, âm nghe tròn rất OK

Em dự định sẽ chơi 2 cặp loa để hát hò, nghe nhạc: 1 cặp Arỉang Jan III, 4 ohm và một cặp loa Pioneer bass 30cm, 6 ohm và đang phân vân giữa 2 em Guinness 360D và 560D mong AE cho chút ý kiến nhé. Thanks!

Amply Guinness 360D 500w/2ch còn 560D là 400/2ch. Nếu bác muốn phối 2 cặp loa thì dùng 360D phù hợp hơn bác nhé.

Thân !

---------- Post added 27-10-2012 at 09:56:25 AM ----------

Em đây bác, đừng chán em tội nghiệp [-O<

haohoa1604

Anh CuongPhan_Sn, tư vấn jup mình tí nha ?
Mình mới tìm hiểu sơ qua về âm thanh nên chưa rành, nên nhờ anh chỉ jup nha: Mình định mua dàn karaoke cho bà xã, nhưng không biết chọ loại nào?
- ampli gồm : Guiness 360D hay 330D hoặc Jarguar 303XG hay 300D, loại nào tối ưu nhất ( về âm thanh,về độ bền,dễ phối với các loa khác....)
- loa : mình đang phân vân giữa guiness 8.3 va 103v...nếu anh thấy loại nào đc hơn dưới 3 triệu thi chỉ giáo thêm
- mic : mình đang phân vân giữa Koscom pro 999 và Koscom pro 888
- đầu : ariang 909 hd hay 36cn
Mong anh tận tình tư vấn giúp để mình mua khỏi bị nhầm...Thanks!!!!!!!! Chúc sức khỏe..

haohoa1604

Bác CuongPhan_Sh đâu rồi? Bà xã cứ giục mua mãi mà ko thấy ai giúp hết.....

duykhanh2104

1> Mình mới lấy đầu Music Wave 9800 ở Nguyễn Kim. Về mình vào bằng youtube thì search video nhạc thì ra nhưng khi bật thì nó toàn báo lỗi file này không đọc được ? như thế là bị sao nhỉ ?
2> Khi mình dùng web browser để vào youtube để xem video thì nó báo missing plungin.
cập nhật firmware có hết không bạn ?

Để tư vấn chính xác hơn cần phải hiểu phòng ốc, không gian bác như thế nào. Bác cho Cường sdt trong inbox đi nhé, Cường sẽ gọi tư vấn cho bác...chắc chắn không bị nhầm luôn ^.^

1> Mình mới lấy đầu Music Wave 9800 ở Nguyễn Kim. Về mình vào bằng youtube thì search video nhạc thì ra nhưng khi bật thì nó toàn báo lỗi file này không đọc được ? như thế là bị sao nhỉ ?
2> Khi mình dùng web browser để vào youtube để xem video thì nó báo missing plungin.
cập nhật firmware có hết không bạn ?

Bác đem lại bảo hành Sóng Nhạc 104 Nguyễn Văn Cừ,Q1 để anh em kỹ thuật kiểm tra và up firmware mới nhé.
Thân !

duykhanh2104

Mình ở HN không ở SG bro ơi :(

Bên trên