Giải đáp thắc mắc kỹ thuật về KOK (setup, cắm rút, tinh chỉnh...)

Ðề: Giải đáp thắc mắc kỹ thuật về KOK (setup, cắm rút, tinh chỉnh...)

Em vừa sắm bộ kok nhưng chưa biết chỉnh amply sao cho hay nhờ các bác giúp đỡ:
Amply Boston audio PA 1100II
Loa Bose 301V HK

dungdh_dh

Well-Known Member

chào các bác,em vừa được ông bạn cho cái DFX_AFS224 để chống hú nhưng nhìn vô thì không biết cài đặt như thế nào(Tiếng anh em mù tịt).Rất mong bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn chi tiết giùm cách setup.Em xin cảm ơn nhiều

Các anh ơi ai có xài mấy con như 3600KTV cho em hỏi sao con của em nó yếu mắt đọc vậy a? Có phải là do để lâu ko sử dụng nên nó bị như thế ko ạ? em nghi là nó yếu mắt đọc muôn đem đi bảo hành khi còn hạn BH, , máy em rất ít sd

kakakingmy

Em mạy mọ mãi mới lên được website này vì bị lãng quá. Nhờ các ae chỉ giáo cách kết nối hiệu quả nhất dàn karaoke kinh doanh cho mình như sau: đầu karaoke anosc 9018+eq victor 70+ amly cali 128iib+amly amaton + 2 cặp loa 3190+ sub polk 125. em muốn amly amaton làm pow, nhờ ae chỉ hộ cách đấu hiệu quả nhất, em đã đấu bằng mọi cách nhưng sub k phát tiếng ạ. ae nào cho mình xin sdt để điện trực tiếp với ạ, thansk

kimhoan9xx

diễn đàn giúp giải đáp những thắc mắc thì tốt rồi..........

tandy73

Member
Các bác giúp đỡ dum, mình mới lắp dàn karaoke khi mở lên có tiếng xì xì, làm sao để tắt tiếng đó. Cám ơn nhiều.

tankemdrum

Active Member

Em mạy mọ mãi mới lên được website này vì bị lãng quá. Nhờ các ae chỉ giáo cách kết nối hiệu quả nhất dàn karaoke kinh doanh cho mình như sau: đầu karaoke anosc 9018+eq victor 70+ amly cali 128iib+amly amaton + 2 cặp loa 3190+ sub polk 125. em muốn amly amaton làm pow, nhờ ae chỉ hộ cách đấu hiệu quả nhất, em đã đấu bằng mọi cách nhưng sub k phát tiếng ạ. ae nào cho mình xin sdt để điện trực tiếp với ạ, thansk
kinh doanh bác xài vậy nó rắc rối quá . bây jo chỉ chơi vang số và pow là ok rồi , nhất là kinh doanh .mấy cái âm ly tích hợp eq của bác chắc chẵn k so đc đâu . mình chơi gia đình thôi nhưng đẫ trải qua kể cả mixe bàn +eq+echo rời .nhưng bây jo thấy vang số ( còn tùy từng loại) rất tiện vá hay.

Em có cái Mix Behringer xenyx 1204fx, các bác cho e hỏi tý: Cái cần chỉnh có chữ Sub Mix (phía trên và ALT 3-4 phía dưới có tác dụng gì ạ? Mong các bác chỉ giúp em với. Tsk.

Đính kèm

177.7 KB · Xem: 23
Ở đây có bác nào chơi Kara theo pa tách phần nhạc và và phần mic hát đi theo các đường ra loa riêng không ?

Có !
Dùng như vậy chỉnh các thông số dễ dàng vừa ý.
Cấu hình của mình là gì vậy ?
Do ko có ko gian cho các bộ nghe nhạc, xem phim riêng nên tôi định tận dụng ntn:
1/ Bộ nghe nhạc:Nguồn nhạc số trên NAS --> DAC 2 kênh của đầu Oppo 105D --> POW 2 kênh Rotel 1582 --> Cặp loa đứng Focal 826V.
Định mua thêm một đầu AB cài phần mềm Karaoke để play phần nhạc lưu trên NAS
2/ Bộ xem phim: Nguồn phim trên NAS --> Oppo 105D --> Receiver Yamaha RX-A830 --> 2 kênh front nối từ pre-out qua Rotel ra cặp loa Focal 826V, các kênh SR, CE do Receiver đảm nhiệm, dùng thêm SUB Yamaha 515.
Định mua thêm cặp loa riêng cho kênh Front để tách riêng phần nghe nhạc. Mua thêm bộ trộn số Behringer XR12 để nối cặp Micro qua đó sang kênh Audio In của Receiver Yamaha. Như vậy phần lời hát sẽ hoàn toàn do dàn 5.1 đảm nhiệm.

Không biết cách kết nối như vậy có ổn ko ? Cặp loa cần mua thêm để làm kênh Front xem phim và lời hát để kết nối với Receiver Ya Rx-A830 nên dùng cặp nào ?

Các bác góp thêm ý kiến với!

KTM47

Active Member
Không biết bàn luận ở đây có phạm quy không vì toàn nói về lựa chọn cấu hình . Nếu Mod cho phép thì sẽ thoải mái bàn luận .

thejack99

Member
hiện tại mình đang có 1 cục receiver Sony 7.2 channels và dự tính lắp ráp thêm con Crown xli2500 cho nó mạnh, nhưng chưa biết đấu dây cho 2 con này thế nào.

tinkhang

Well-Known Member
Mình dg sử dụng bluray Samsung hát karaoke bằng HDD gắn ngoài
- Hiện giờ kết nối như sau thì OK: Video: Jack bông sen vàng- TV
Audio: Samsung- Mixer- Reiceiver-loa karaoke tẹt ga
- Giờ muốn xem hình ảnh đẹp hơn : Audio giữ nguyên
Video: HDMI out samsung - TV thì kg có âm thanh
- 1 cách nữa : Audio giữ nguyên
Video: HDMI out samsung-TV- Optical out TV- Reiceiver optical IN ra hình đẹp+âm thanh,nhưng Micro cắm trên Mixer kg ra âm thanh
- MÌnh xin hỏi có cách cắm rút nào thì dc hình ảnh HDMI,audio chơi karaoke dc kg?
- Ghi chú: kg mua thêm thiết bị + kg sử dụng Optical out TV chuyển sang dây Jack bông sen trắng-đỏ
Thanks

shadow_man000

Em có vụ này muốn hỏi các bác ah
Em đang có ý định đầu tư bộ loa 5.1 Jamo 626, amply denon để nghe nhạc, xem phim ạ. Nhưng đôi khi em muốn hát hò karaoke thì nếu sắm thêm mixer đấu vào để hát liệu có ổn ko các bác? EM ở chung cư cũng ko cần thiết phải quá to nhưng nghe nhiều bác bảo ko cẩn thận sẽ cháy treb của loa nên e cũng run ạ. Đầu tư KOK riêng thì trông phòng toàn loa nhìn cũng khiếp quá. Bác nào đã test vụ này rồi chỉ giáo em với ạ. Em xin cám ơn các bác

tankemdrum

Active Member
từ bluray Samsung hdmi out vào tivi (tiyi nhớ tắt tiếng hoặc vặn nhỏ về o ) audio R/L bluray Samsung out vào mixer từ mixer out vào Reiceive là ok thôi bạn

tankemdrum

Active Member
từ bluray Samsung hdmi out vào tivi (tiyi nhớ tắt tiếng hoặc vặn nhỏ về o ) audio R/L bluray Samsung out vào mixer từ mixer out vào Reiceive là ok thôi bạn
loa cây 5.1 mà kok cũng nguy hiểm dẽ tèo đấy.mà tiếng ca cũng k đáp ứng đc .kok mà ém em thì chán lám

tinkhang

Well-Known Member
như trên mình đã nói,cách này đã làm rồi nhưng kg dc,vì vậy mình nghĩ cùng thời điểm bluray samsung chỉ cho ra 1 cổng audio(hoặc HDMI,hoặc RCA hay Optical),kg biết vậy phải kg?
giàn mình là 5.1 rời nha bạn,mình chỉ tận dụng Bluray samsung phát karaoke thôi(vì DAC của nó hay hơn cái Android Box cũ),mình có Nvidia Shield hát karaoke thì rất chất lượng nhưng audio out của nó chỉ có HDMI và USB thôi khá lằng nhằng nên kg thích

tankemdrum

Active Member
như trên mình đã nói,cách này đã làm rồi nhưng kg dc,vì vậy mình nghĩ cùng thời điểm bluray samsung chỉ cho ra 1 cổng audio(hoặc HDMI,hoặc RCA hay Optical),kg biết vậy phải kg?
giàn mình là 5.1 rời nha bạn,mình chỉ tận dụng Bluray samsung phát karaoke thôi(vì DAC của nó hay hơn cái Android Box cũ),mình có Nvidia Shield hát karaoke thì rất chất lượng nhưng audio out của nó chỉ có HDMI và USB thôi khá lằng nhằng nên kg thích

nếu vậy bạn phải mua ổ chia hdmi thôi.out 1 đường hdmi vào tv. 1 vào cục chuỷen adio vào mixer hơi lằng nhằng nhưng đành chịu thôi

Bên trên