Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Giống như bao người khác thôi mà, từ trước tới nay vẫn vậy.

Được xem K+,VTVcab miễn phí nhưng là xem miễn phí list kênh :D

xem tv như bình thường đó bác
e check lại thì nó ghi thuê bao chưa đk gói này
chắc lỗi mạng gì đó

vuthecong78

Well-Known Member

Lúc đầu em đăng ký cáp quang loại AON có cục chuyển quang với router riêng cắm 2 dây bây giờ VNPT chuyển em thành GPON còn 1 dây cho cái modem Huawei hg8045a cùi mía như vậy nếu em lắp MYTV thì có thể lấy luồng IPTV ra rồi trộn vào 1 router khác vừa có IPTV vừa internet được không anh, vì em nghe nói là GPON khó cấu hình hơn AON. Em cảm ơn anh!

Con Huawei HG8045A thì mình không rõ, còn nếu nó cấp cho con I-gate của VNPT phát triển thì cấu hình dễ cực. Mỗi tội không xem qua Wifi đc thôi.

cho em hỏi là cách để hủy gói kênh VTVCab 33k/tháng trên mytv là như thế nào ạ. riết rồi xem quảng cáo chán quá =))

Lúc đầu em đăng ký cáp quang loại AON có cục chuyển quang với router riêng cắm 2 dây bây giờ VNPT chuyển em thành GPON còn 1 dây cho cái modem Huawei hg8045a cùi mía như vậy nếu em lắp MYTV thì có thể lấy luồng IPTV ra rồi trộn vào 1 router khác vừa có IPTV vừa internet được không anh, vì em nghe nói là GPON khó cấu hình hơn AON. Em cảm ơn anh!

Ko cần trộn, bạn chỉ cần đặt IP tỉnh cho thiết bị phát là được

List kênh MyTV của em nay mở lại tịt, các bác có bị không ?

hoatienii

Member

Bác vuthecong cho hỏi android box giá rẻ nào chơi được, hay là chơi android stick.

Bác có thể hướng dẫn giúp em được cách xem IPTV này không.
Hiện tại em đang dùng gói HD+
Cấu hình mạng em hiện tại : router ( 4port) có 1 port vlan cho iptv này , em đang dự định mua thêm cái switch cho cái vlan này để có thể xem nhiều set top box mà không biết nó hiểu không nữa.
Em có cái tp link wr720N ( hay D-link DIR-600L )wifi không biết nó có phát iptv qua wifi được không nhỉ.

vuthecong78

Well-Known Member

Bác vuthecong cho hỏi android box giá rẻ nào chơi được, hay là chơi android stick.
Bác nên xài con MXQ nhưng cài fw Openelec chuyên Kodi. Cực ổn trong tầm giá.
Bác có thể hướng dẫn giúp em được cách xem IPTV này không.
Hiện tại em đang dùng gói HD+
Cấu hình mạng em hiện tại : router ( 4port) có 1 port vlan cho iptv này , em đang dự định mua thêm cái switch cho cái vlan này để có thể xem nhiều set top box mà không biết nó hiểu không nữa.
Em có cái tp link wr720N ( hay D-link DIR-600L )wifi không biết nó có phát iptv qua wifi được không nhỉ.

Bạn không cần mua thêm switch đâu.
Không thể xem nhiều stb mytv vì mỗi cái đề có acc và địa chỉ mac. Nhưng có nhiều cách khác để xem cực thích và rẻ.

buihung

Administrator

Mấy kênh HD của VTV là kênh phát quảng bá, thế mà Mytv đưa vào nhóm kênh thu phí.

naika83

Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mấy kênh HD của VTV là kênh phát quảng bá, thế mà Mytv đưa vào nhóm kênh thu phí.
Thế mới goi là mytv hình như ngày xưa cả kênh THVL cũng cho vào gói thu thêm phí đó chứ riêng gì vtv

hoatienii

Member

Không thể xem nhiều stb mytv vì mỗi cái đề có acc và địa chỉ mac. Nhưng có nhiều cách khác để xem cực thích và rẻ.

Bác đang dùng con đó à, bác test dùm e thử cài vlc được ko vậy. Mình cần nó để xem cái khác chứ ko phải mytv.

hướng dẫn mình cái bác. đang thèm.

hoatienii

Member

MXQ s805 phải ko bác. Tầm 1tr2 à. Mình định mua mà, android box nhiều quá chả biết e nào

hoatienii

Member

Bác bán loại này à. Bác có giá thơm bơ thì ship về ĐN cho mình 1 e với.

Bên trên