Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

có ai biết kênh
rtp://@232.84.1.209:9228
là kênh gì ko mà mình thấy phát HD mà lại ko xem dc

ko biết tương lai thế nào? mình thấy bên FPT họ cũng như Mytv nhưng dc cái là Gói VTVcab HD: 30.000 VNĐ/Tháng mà có trọn gói kênh SD và HD trong khi MyTV thiếu vài kênh. biết là những kênh đó ít xem nhưng cùng số tiền thì phải như nhau đằng này...

manh_hhbg

ko biết tương lai thế nào? mình thấy bên FPT họ cũng như Mytv nhưng dc cái là Gói VTVcab HD: 30.000 VNĐ/Tháng mà có trọn gói kênh SD và HD trong khi MyTV thiếu vài kênh. biết là những kênh đó ít xem nhưng cùng số tiền thì phải như nhau đằng này...

thôi mấy kênh chứng khoán vs bán hàng thì cho vào lấy thành tích à

ngmk909

Member

Bác nào dò lại ip kênh KG cho em xin với, mấy ngày nay ko xem được, ko biết có đổi ip ko nữa. Thanks các bác !

ngmk909

Member

Ip đó thì em có nhưng ko xem đc, các kênh còn lại thì xem bình thường. Em sợ nó đổi ip thôi ạ

NHVL

Ip đó thì em có nhưng ko xem đc, các kênh còn lại thì xem bình thường. Em sợ nó đổi ip thôi ạ

MyTV không bao giờ đổi IP nhá :p Trừ phi kênh đó dạng thử nghiệm thui

rock_coi84

[K]evin[T]rinh;5609267 đã viết:
Hic, Modem DrayTek Vigor 200F, đã thay Modem khác nhưng vẫn thế, đã đổi cổng nhưng vẫn thế, đã đo tín hiệu đường dây ổn định ( họ mang cái máy đo đường dây xem có suy hao không ). Đổi từ STB ZTE sang HUWEI xem đỡ hơn nhiều con ZTE, cắm con ZTE thì vỡ liên hồi, còn cho HUWEI thì ổn hơn, ko bị vỡ hình nhưng lại bị XEM ĐC KHOẢNG 5Phut lại bị đứng hình 3s, Cả SH và HD đều bị

đổi tráo hoàn toàn 2 đường MEN khác SW L2 . các SW L2 ăn truyền dẫn trên các đường khác nhau nên có thể bi lost ở 1 đường nào đó .

ttung94

Active Member
Có bác nào gặp phải tình trạng STB ZTE B700v2 thường xuyên bị treo không nhỉ :( em xem LiveTV thì không sao nhưng cứ thỉnh thoảng chuyển ra Menu chính của EPG (Bấm phím Menu để ra thẳng hoặc bấm Back nhiều lần để ra từ từ) là đến đoạn hiện clip promo như trailer phim chẳng hạn thì Menu chưa kịp hiện ra đã bị treo nhưng clip vẫn chạy. Phải khởi động lại STB thì ok. Gặp em thì không thấy phiền gì cho lắm tuy nhiên các cụ ở nhà thì...

Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Có bác nào gặp phải tình trạng STB ZTE B700v2 thường xuyên bị treo không nhỉ :( em xem LiveTV thì không sao nhưng cứ thỉnh thoảng chuyển ra Menu chính của EPG (Bấm phím Menu để ra thẳng hoặc bấm Back nhiều lần để ra từ từ) là đến đoạn hiện clip promo như trailer phim chẳng hạn thì Menu chưa kịp hiện ra đã bị treo nhưng clip vẫn chạy. Phải khởi động lại STB thì ok. Gặp em thì không thấy phiền gì cho lắm tuy nhiên các cụ ở nhà thì...
Hàng TQ nó hay hắc hơi lắm bác ơi mà nếu thấy nặng thì bác biết làm gì rồi đó :)

NHVL

Theo em nghí, các cụ chủ yếu xem TV thui, cần gì phải ra menu bên ngoài nhỉ

cho mình xin kênh THPC và kênh QTV3 với.

dtsexpert

Active Member

bác để cái STB đứng hay năm ???, dựng đứng lên cho nó thoáng tải nhiệt nhanh, nónng quá hay bị treo máy

NHVL

bác để cái STB đứng hay năm ???, dựng đứng lên cho nó thoáng tải nhiệt nhanh, nónng quá hay bị treo máy

Tốt nhất là gỡ luôn cái nắp đậy STB vs modem ra luôn cho thoáng :))

cho mình xin kênh THPC và kênh QTV3 với.

Làm gì có 2 kênh này trên MyTV =))

manh_hhbg

ai biết acount vào modem echolife HG510 ko? cho mình vs

Aladdin

Member

Các cao thủ ơi cho mình hỏi là hiện giờ ở VN có router quang nào có cổng SFP quang hỗ trợ công nghệ AON mà speed từ 100mbs trở lên ko nhỉ ? Hay có cách nào chạy IPTV của VNPT thông qua converter quang ko vậy ? Thanks :D

Bên trên