Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

tinhyeu44

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

ko đc đâu bác ơi.nguồn phát nó đã như thế rồi.mà phụ đề to thì tốt chứ sao mà phải chỉnh nhỉ???
Xem trên tivi 55inch to đùng bác ạ, bình thường xem từ HDP chữ chỉ bằng 3/5 phụ đề của myTV thôi.

tinhyeu44

Member

Mình dùng settopbox của ZTE cảm tưởng chậm hơn của Huawei.

khoaifeat

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mình dùng settopbox của ZTE cảm tưởng chậm hơn của Huawei.

em hỏi thăm VNPT thì đc biết kênh HD hay phim đều chuẩn âm thanh 2ch thôi, nhưng đọc trên này thấy ae bảo đầu ZTE vào Setup chỉnh đc âm thanh về 5.1 -> vậy bác có đặt chưa hoặc về đặt thử với pw 6321 , nếu đc thì cho ae thêm thông tin để e về xin cấp đầu ZTE bác nhé, nếu chậm hơn như bác nói mà đc 5.1 audio out thì vẫn hơn

tiendatvn

Member

Có thể là tiền thuê thiết bị STB . Khi bạn làm hợp đồng hết bao nhiêu tất cả???

Em vừa tra lên trang VNPT Hà Nội.Đúng là tiền thuê STB.Nhưng mà nó in hóa đơn lại một kiểu.Việt gộp vào chả biết thế nào mà lần.Xong ở dưới lại -45k.Đợt em làm hợp đồng là đóng trước 540k tiền STB và tháng đầu tiên thu 250k tiền hòa mạng

tinhyeu44

Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

em hỏi thăm VNPT thì đc biết kênh HD hay phim đều chuẩn âm thanh 2ch thôi, nhưng đọc trên này thấy ae bảo đầu ZTE vào Setup chỉnh đc âm thanh về 5.1 -> vậy bác có đặt chưa hoặc về đặt thử với pw 6321 , nếu đc thì cho ae thêm thông tin để e về xin cấp đầu ZTE bác nhé, nếu chậm hơn như bác nói mà đc 5.1 audio out thì vẫn hơn
Setup về được audio AC3 đấy nhưng chưa thử phim như thế nào. Để tối về thử xem sao.

tinhyeu44

Member

Không có 5.1 đâu các cụ ạ. Không hiểu sao không giữ nguyên định dạng âm thanh cho anh em nhờ nhỉ.

dtsexpert

Active Member

Không có 5.1 đâu các cụ ạ. Không hiểu sao không giữ nguyên định dạng âm thanh cho anh em nhờ nhỉ.

co" thể mytv chỉ stream 2.0 để tiết kiêm băng thông , theo em nghĩ như vậy

manh_hhbg

netTV có vẻ hot hơn nhỉ

huy manh

Member

nettv dạo này đang hot

dtsexpert

Active Member

nettv dạo này đang hot

topic nay dính dáng gi tới nettv, spam kinh quá
nhin 2 nick thay hao hao giống giống nhau :), spam cung fai có ghệ thuật chớ , lộ liễu quá coi chung bị phản tác dụng :)

mmtoi2011

Member

bao giờ mới có các kênh HD xịn như các nhà cung cấp khác đây mytv ? như AVG ra sau này mà cũng có đến 9 kênh HD xịn rồi .

khoaifeat

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Setup về được audio AC3 đấy nhưng chưa thử phim như thế nào. Để tối về thử xem sao.

Như vậy là đầu ZTE có tính năg, nhg nguồn phát của MyTV tất tần tận chỉ là 2ch thôi phải k các bác?

dtsexpert

Active Member

bao giờ mới có các kênh HD xịn như các nhà cung cấp khác đây mytv ? như AVG ra sau này mà cũng có đến 9 kênh HD xịn rồi .

cung đang chơ\ , hơi bị dai cổ :) , thiệt ra mytv cũng dc 3-4 hd xịn , thêm dc chức năng tvod vod bên cáp vệ tinh ko có , em thấy mytv cung ko đến nỗi nao

mmtoi2011

Member

cung đang chơ\ , hơi bị dai cổ :) , thiệt ra mytv cũng dc 3-4 hd xịn , thêm dc chức năng tvod vod bên cáp vệ tinh ko có , em thấy mytv cung ko đến nỗi nao

lắp em nó ( mytv) vì nghe quảng cáo sắp có 15 kênh HD, đến giờ gần 18 tháng rồi, sắp hết hạn cam kết rồi mà vẫn chưa thấy bóng dáng đầy đủ của 15 kênh HD đâu cả, hỏi tổng đài thì cũng rứa cả.

dtsexpert

Active Member

lắp em nó ( mytv) vì nghe quảng cáo sắp có 15 kênh HD, đến giờ gần 18 tháng rồi, sắp hết hạn cam kết rồi mà vẫn chưa thấy bóng dáng đầy đủ của 15 kênh HD đâu cả, hỏi tổng đài thì cũng rứa cả.

em thi xai mytv dc 2 tháng , thay cung ok, vi em di lam xuot nên it có cơ hội coi chuơng trinh live, nên tvod vod rất thích hợp với nhu câu của em
đông ý với bác cái quảng cáo 18 kênh hd lưa ti\nh của mytv , treo đâu dê bán thịt chó kiểu nay thi ko trung thực rui

tinhyeu44

Member

Sao mấy kênh VTV 1, 2, 3 không phát HD nhỉ, những kênh hay xem nhất. Không biết công nghệ sx truyền hinh HD có khó không mà toàn kênh nc ngoài.

dtsexpert

Active Member

Sao mấy kênh VTV 1, 2, 3 không phát HD nhỉ, những kênh hay xem nhất. Không biết công nghệ sx truyền hinh HD có khó không mà toàn kênh nc ngoài.

chua he nghe vtv động tịnh gi ve hd, để truyên tải hd đến nguơi xem thi ko khó , cai khó la bản thân nguôn khi lam chuơng trinh có hd hay ko , có lẽ cơ sở hạ tâ\ng vtv chưa cập nhật , nên nguơ\i dân đanh tiếp tục coi sd thôi :)

minhhuub

Active Member

Không khó đâu, chỉ hơi tốn tiền thôi =))

dtsexpert

Active Member

Không khó đâu, chỉ hơi tốn tiền thôi =))

em nhớ la pac lam cho mytv, có thể nao chuyển lơi góp ý tăng chất luơng hinh ảnh vtv dc ko, mytv xai nguon o đâu ma may kênh vtv coi xấu quá , thua luôn anten râu

Bên trên