Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Password của tài khoản MyTV xin ở đâu mọi người?

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Password của tài khoản MyTV xin ở đâu mọi người?

Khi VNPT đến lắp đặt, trong phiếu nghiệm thu có sẵn Acc và pass, thông thường thì KH giữ lại 1 bản để làm tin, nhưng nhiều KH lại tưởng là giấy bỏ nên họ đưa cho con nít xé chơi ;))

Khi VNPT đến lắp đặt, trong phiếu nghiệm thu có sẵn Acc và pass, thông thường thì KH giữ lại 1 bản để làm tin, nhưng nhiều KH lại tưởng là giấy bỏ nên họ đưa cho con nít xé chơi ;))

Em vẫn giữ mất tờ giấy đó nhưng không có account hay password gì bác à.

mmtoi2011

Member

khi các đài khác như sctv, vctv, k+ cứ lần lượt công bố có bản quyền các giải laliga, seria,...trong 3 mùa tới 2012-2013,2013-2014, 2014-2015 thì truyền hình mytv vẫn im hơi lặng tiếng, chả thấy thông báo gì cả là sao nhỉ ? bạn nào có thông tin gì về chuyện này vào giải đáp hộ cái.

phucsv16

Member

Mytv thông báo ngày 22/5 tăng thêm 4 kênh VTC đó bạn, ở chỗ các bạn có mấy kênh đó chưa, tôi ở khu vực Quảng Ngãi chưa cập nhập 4 kênh này

mmtoi2011

Member

Mytv thông báo ngày 22/5 tăng thêm 4 kênh VTC đó bạn, ở chỗ các bạn có mấy kênh đó chưa, tôi ở khu vực Quảng Ngãi chưa cập nhập 4 kênh này

trời, kênh gì chứ vtc7, 10, 12,14 thì ...

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Thông báo ở đâu bác :D

manh_hhbg

ngon.:-h VTC12 ai xem

vhung1214

Member

chỗ em cũng chưa có mấy kênh này.mà ko hiểu MyTV cứ cố nhồi nhét thêm mấy kênh VTC vào làm gì nhỉ?thà để dành để mua kênh khác còn hay hơn.

MyTV đầu tiên là nâng cấp mấy cái kênh HD lởm đi đã kìa. Giờ ai đi xem mấy cái kênh VTC vớ vẩn đâu

HD Tây Ninh

Well-Known Member

À thấy rồi, hồi nảy có dò được IP của mấy kênh đó, thấy toàn quảng cáo nhảm nhí gì đâu không :-S

conloncon007

Active Member
Ðề: Có thể cấu hình 2 set box trên 1 đường truyền MyTV không???

việc bạn đang làm là hoàn toàn không thể, vì mối account chỉ sử dụng được 1 lúc, và lần đầu đăng ký hệ thống cũng đã ghi nhận Series của STB và có thể khóa tải khoản vào STB này (xem Series tại MyTV - Những gì bạn muốn)

Vì vậy nếu muốn sử dụng 2 STB cùng lúc bạn phải đăng ký thêm account mới có thể sử dụng được.

Ngoài ra muốn tiết kiệm bạn có thể dùng theo cách của mình

- nối 1 STB với 2 TV bằng 2 loại cáp khác nhau ( AV - Compoinent - HDMI)
- Nối 2 TV với ăng-ten trời

2 TV có thể xem MyTV (đồng thời 1 kênh)
Mổi TV có thể xem kênh riêng (1 MyTV - 1 Ăng-ten trời hoặc 2 Ăng ten trời)

Ngoài ra mình cũng tiết kiệm bằng cách dùng 1 ăng-ten trời cho cả 2 TV (nhược điểm chỉ dùng được 1 hướng Ăng-ten nếu 2 đài 2 hướng thì chịu)

Thanks bác đã giải đáp mọi thắc mắc của em lâu nay. =>> Như thế là muốn xem MyTV trên tivi mới mua là phải tốn thêm ít tiền mỗi tháng nữa rồi. Huhu...

Thêm tiền là bỏ luôn. Đợt trước tăng thêm mấy kênh là tăng từ 35K lên 55K

add2

Tăng toàn kênh nhảm nhí
Chỉ cần Mytv phát đúng HBO HD, AXN HD là được rồi.

mytv lại thêm vài kênh analog nữa rồi @@. ESPN HD, AXN HD đâu rồi!? :)]

Euro này MyTV có phát HD không nhỉ, để biết đường đầu tư K+HD xem cho nó thích

HD Tây Ninh

Well-Known Member

mytv lại thêm vài kênh analog nữa rồi @@. ESPN HD, AXN HD đâu rồi!? :)]

Họ lựa các kênh free của VTC mà phát, buồn cười thật :| Mấy kênh chất lượng chả thấy tâm hơi đâu

HacDinhHong

Cần tìm nơi sửa Set top box MyTV

Chào các bạn. Nhà mình đang xài MyTV dùng set top box HD nhưng dạo này cái set top box (STB) nó bị tình trạng là xem được khỏang 30' thì nó tự tắt luôn, rờ vào thì thấy rất nóng. Muốn xem TV liên tục thì phải lấy quạt máy quạt cho nó. Mình có gọi mấy chú kỹ thuật đến kiểm tra thì các chú ấy bảo STB hư rồi fải thay mới hết 1,2tr. Mà con STB của mình vừa hết thời hạn bảo hành mới tức chứ. Các bác cho mình hỏi STB của mình bị gì, ở HCM có chỗ nào sửa được không? STB của mình hiệu ZTE. Thanks các bác rất nhiều

Bên trên