Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

zero4803

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Hôm nay có 1 em bên mytv gọi mình giải thích về việc sao stb tắt rồi mà đèn link vẫn sáng là bên ktv đã thử update và có xuất hiện lỗi này,nhưng phán rằng không ảnh hưởng gì cả:-?Hic,đúng là stb vẫn dùng bt nhưng đèn link sáng thì modem vẫn nháy liên tục mặc dù stb đã tắt:-ONhư thế thì vừa tốn điện + hại modem đó thôi[-XMình cũng hỏi thêm là có update fw lần nữa để fix lỗi này không thì em ý bảo không mới chán chứ:((Đang yên lợn lành thành lợn què,chán mytv thật:-t

thuyheocon

Cái HBO on demand đâu rồi các bác ??

quocchuan

Member

Hôm nay có 1 em bên mytv gọi mình giải thích về việc sao stb tắt rồi mà đèn link vẫn sáng là bên ktv đã thử update và có xuất hiện lỗi này,nhưng phán rằng không ảnh hưởng gì cả:-?Hic,đúng là stb vẫn dùng bt nhưng đèn link sáng thì modem vẫn nháy liên tục mặc dù stb đã tắt:-ONhư thế thì vừa tốn điện + hại modem đó thôi[-XMình cũng hỏi thêm là có update fw lần nữa để fix lỗi này không thì em ý bảo không mới chán chứ:((Đang yên lợn lành thành lợn què,chán mytv thật:-t

Đang thực hiện để fix lỗi này, dự kiến sau ngày 15/10/2011 là xong, cố gắng thời gian nữa nhé.

Trân trọng

nguyenthangbt1

Active Member

Em gà quá, các bác cho em hỏi cách úp update fw cho stb với.

zero4803

Member

Đang thực hiện để fix lỗi này, dự kiến sau ngày 15/10/2011 là xong, cố gắng thời gian nữa nhé.

Trân trọng

bác quocchua nói là em yên tâm rồi,mong fix được lỗi này cho ae dùng mytv yên tâm;;)

vanlang+

Active Member

đúng là stb vẫn dùng bt nhưng đèn link sáng thì modem vẫn nháy liên tục mặc dù stb đã tắt:-ONhư thế thì vừa tốn điện + hại modem đó thôi[-XMình cũng hỏi thêm là có update fw lần nữa để fix lỗi này không thì em ý bảo không mới chán chứ:((Đang yên lợn lành thành lợn què,chán mytv thật:-t

Nếu không xem thì tắt nguồn đi, chứ bác vẫn cắm nguồn thì nói sao nó không tốn diện.

zero4803

Member

Nếu không xem thì tắt nguồn đi, chứ bác vẫn cắm nguồn thì nói sao nó không tốn diện.

bt thì mình chỉ tắt trên remote là được rồi,modem sẽ không nháy nữa,nhưng giờ đèn link vẫn sáng,modem vẫn nháy để làm việc

zero4803

Member

Giống cái Huawei à !

mình dùng qua của hw rồi,lúc tắt =remote thì cũng chỉ còn đèn đỏ power giống như zte mà thôi.Tại đợt update fw mới này nên mới bị thế chứ

thangyeu99

Các bro cho hỏi : từ hôm qua đến giờ MYTV nhà mình có vấn đề. Cứ kết nối đến 83% lá đứng ở đó rất lâu(lâu đến bao giờ thì mình chưa thử,mình kiên nhẫn kém lắm).
Tắt tất cả, cả model thì vào được nhưng có tiếng mà kô hình(màn hình điêù khiển vẫn có) thật chả hiểu sao nữa. Mong các Bro giải quyết giúp. THANKS

nc1402

Member

Các bro cho hỏi : từ hôm qua đến giờ MYTV nhà mình có vấn đề. Cứ kết nối đến 83% lá đứng ở đó rất lâu(lâu đến bao giờ thì mình chưa thử,mình kiên nhẫn kém lắm).
Tắt tất cả, cả model thì vào được nhưng có tiếng mà kô hình(màn hình điêù khiển vẫn có) thật chả hiểu sao nữa. Mong các Bro giải quyết giúp. THANKS

Mình nghĩ để được hộ trợ nhanh chóng nhất các bạn nên kèm theo đầy đủ thông tin:
- Xài IPTV với ADSL hay FTTH
- Modem hiệu gì
- STB hiệu gì

Chứ nói khơi khơi vậy ai mà biết được

thangyeu99

Mình sài ADSL kèm gói mega, modem billion , STB huawei . Mong các bạn giúp

hungdisc

Member

sao mình xem phim trên mytv không đc nhỉ , toàn xem 1 chút là nản , phải tắt cho đỡ bực , âm thanh gì tệ hết sức ! Pro nào biết cách kết nối với amply cho ra âm thanh hay hay tý giúp mình nha !

zero4803

Member

sáng nay xem đúng là chán thật,stb load epg còn thấy chận,bấm vào kho film chờ mãi mới được,chưa kể đang xem bị đứng hình luôn....không hiểu sao lại chán thế nữa ?

hpman

Hi các bác, em mới dùng mytv được 1 tháng nay, cách đây 2 ngày mytv của em bị lỗi rất bực mình, đang xem truyền hình hoặc kênh phim truyện được khoảng 15 phút thì tự nhiện màn hình tivi tắt các phụt một cái trong khi STB vẫn đèn sáng bình thường, modem kết nỗi internet vẫn okie, em tắt STB đi rồi bật lại xem được một lúc lâu hơn (khoảng 20 phút) sau đó vẫn tiếp tục bị lỗi đó. Ngày hôm nay gọi tổng đài 119 báo lỗi 3 lần rồi, bên ktv chỉ bảo em tắt modem và stb sau 5 phút thì bật lại xem nhưng lỗi đó vẫn bị. Pó tay, em mới dùng mytv được 1 tháng, gói Gold HD, stb HD của Huawei. Có bác nào mới bị lỗi như em không, ben VNPT mai cử ktv xuống nhà em kiểm tra, em nghĩ có lẽ bị lỗi stb???

vhung1214

Member

Hi các bác, em mới dùng mytv được 1 tháng nay, cách đây 2 ngày mytv của em bị lỗi rất bực mình, đang xem truyền hình hoặc kênh phim truyện được khoảng 15 phút thì tự nhiện màn hình tivi tắt các phụt một cái trong khi STB vẫn đèn sáng bình thường, modem kết nỗi internet vẫn okie, em tắt STB đi rồi bật lại xem được một lúc lâu hơn (khoảng 20 phút) sau đó vẫn tiếp tục bị lỗi đó. Ngày hôm nay gọi tổng đài 119 báo lỗi 3 lần rồi, bên ktv chỉ bảo em tắt modem và stb sau 5 phút thì bật lại xem nhưng lỗi đó vẫn bị. Pó tay, em mới dùng mytv được 1 tháng, gói Gold HD, stb HD của Huawei. Có bác nào mới bị lỗi như em không, ben VNPT mai cử ktv xuống nhà em kiểm tra, em nghĩ có lẽ bị lỗi stb???

nhà em cũng dùng STB HD Huawei nhưng chưa bao giờ bị lỗi như bác, chỉ thỉnh thoảng mới đơ 1 chút thôi.

vhung1214

Member

sáng nay xem đúng là chán thật,stb load epg còn thấy chận,bấm vào kho film chờ mãi mới được,chưa kể đang xem bị đứng hình luôn....không hiểu sao lại chán thế nữa ?

EPG 3.0 hả bác.bác cho em xin cái rì viu đi.nhà em bị MyTV phân biệt đối xử nản quá.hiện tại em đã chuyển xuống gói Sliver HD rồi.nếu MyTV ko có gì chuyển biến thì cuối tháng em chia tay với MyTV thôi.

ken87

Member

T7 CN vừa rồi tivi nhà mình không thể bật đc các kênh HD, SD thì OK, phim SD HD cũng ok. Có bác nào bị như vậy không?

mmtoi2011

Member

T7 CN vừa rồi tivi nhà mình không thể bật đc các kênh HD, SD thì OK, phim SD HD cũng ok. Có bác nào bị như vậy không?

Mình cũng bị như vậy, đến chủ nhật thì lại oke

Bên trên