Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

jack_113

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

yeah!thật ko hả bác.em nóng lòng muốn biết lắm rồi đó.bác nhớ nhanh chóng update cho mọi người mừng nha.mong là lần này tăng kênh MyTV sẽ ko làm mọi người thất vọng
Chuẩn bác ah, cập nhật còn để các VNPT tỉnh còn PR, cho các cô các chú cùng xái MyTV chứ hehe

racing2011

Ðề: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

Bạn vô trong Modem xem phần Firewall. Nên mở firewall thì xem sẽ ko bị giật hình. Nếu mở rồi mà xem vẫn bị giật kà tưng thì bạn gọi KTV đến để họ sử lý cho bạn / nhờ bạn rock_coi84 trên này giúp bạn nhé ? :D

Bạn chỉ rõ hơn đi. mình gà mấy cái này lắm, híc:">:">:">:">

racing2011

Mấy bạn cho mình hỏi: nhà mình mới lắp Mytv, khi xem bị giật giật bây giờ phải làm sao để hết vậy???
STB nhà mình là B700(V2A) nhà mình gần chạm phát chưa tới 100m đường chim bay. Híc chuẩn bị thêm kênh mà kiểu này buồn quá

jack_113

Mấy bạn cho mình hỏi: nhà mình mới lắp Mytv, khi xem bị giật giật bây giờ phải làm sao để hết vậy???
STB nhà mình là B700(V2A) nhà mình gần chạm phát chưa tới 100m đường chim bay. Híc chuẩn bị thêm kênh mà kiểu này buồn quá
Bạn có thể gọi tới 18001255 nghe họ tư vấn, sau đó gọi tới số kỹ thuật đã lắp đặt cho bạn để họ kiểm tra lại, nhiều khi kt set không chuẩn, > hoặc < yêu cầu của STB HD cũng bị giật bạn ah, ngoài ra thì khi k xem tivi bạn nên tắt cái STB đi cho nó giảm nhiệt

hung_vu242000

Nói chung hễ MyTV có trục trặc gì, cứ gọi lên tổng đài hỏi. Giải quyết cũng khá nhanh. Không biết mấy tỉnh thành khác thế nào, KTV MyTV ở SG trước đây khá chuối, nhưng giờ thì ngon hơn nhiều, có lẽ do người dùng cũng nhiều

bienxanhppt

Với các thông số SNR như trên thì đúng là ko sử dụng đc MyTV, nguyên nhân của lỗi trên là hoặc nhà bạn quá xa trạm viễn thông hay chất lượngcáp cực tồi.
Phương án khắc phục (áp dụng cho VNPT)
- Nếu KC nhà bạn xa(>2,2km): bạn nên hủy hợp đồng nếu VNPT ko đưa ra cam kết với bạn.
- Cáp xấu: Nếu KTV xử lý nhiều lần không đcj, bạn nên đến bộ phận giải quyết khiếu nại(ko nói chuyện qua điện thoại) để các sếp của VNPT biết để cải tạo nâng cấp tuyến cáp nhà bạn.
Còn bây giò bạn nhấc máy và gọi 119 đi - gay gắt vào.....

Chuẩn không nên chỉnh :D chỉnh nên không chuẩn 8-}

Chào Bác Rock_coi.
Nếu tất cả các anh KT của VNPT đều như bạn thì chắc chắn Mytv sẽ là sự lựa chọn số 1.
Tôi lắp Mytv được gần 1 tháng, về nội dung chương trình, kho phim, dịch vụ giải trí...thì quá tuyệt, chỉ có 1 điều chất lượng đường truyền kém quá không thể nào xem được. Rất mong Bác Rock_coi chỉ giáo giúp, tôi xin được cung cấp 1 số thông tin để bác rock_coi hướng dẫn.
1) Hiện tượng
-Xem tất cả các kênh đều bị giật, đặc biệt là buổi tối
-Khi xem phim được 1 lát thì bị đứng, nhìn modem thì thấy mất tín hiệu adsl (Đèn báo ADSL trên modem tắt, 30s sau có lại thì phải tua lại để xem)
-vào internet bị rớt mạng liên tục.
2) Thông số modem và đường truyền
SNR Margin Downstream: 7.0 Upstream: 20 dB
Line Attenuation: Downstream:44 Upstream: 27 dB
Data Rate : Downstream:6017 Upstream: 637kbps
3) Gói cước là Easy Full option (SD)
4) Trước đây băng thông khỏang 11MB tuy nhiên do SNR thấp quá nên có yêu cầu hạ xuống 6MB nhưng vẫn không giải quyết được tình hình
5) Đường dây điện thoại mới thay, cách hộp cáp khỏang 110m
6) Thuê bao 061.8899957 (KP4, P.Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai)
7) Đã có 3 anh KT xuống kiểm tra nhưng không khắc phục được và cho tôi số điện thoại của Lãnh đạo để nói chuyện (Đã điện thọai đến lãnh đạo thì được trả lời để xem còn cách nào không, nếu không thì sẽ thanh lý hợp đồng...hic...buồn quá)
8) Đã đổi modem TP-Link sang D-Link thì bớt giật hơn (mặc dù SNR vẫn 5~7)

Do quá muốn sử dụng Mytv nên để xem tạm nhưng chẳng nhẽ phải chấp nhận "sống chung với giật".
Nhờ bác Rock_coi chỉ giáo.
1) Có cách nào tăng SNR lên được không?
2) Như Bác nói chắc nên cắt đầu cost ra bấm lại không biết SNR có tăng không?
3) Có thông tin nói rằng đường kính dây lớn thì SNR sẽ tăng vậy có nên thay dây đường kính to hơn? dây lọai nào thì thích hợp?

Rất cảm ơn.

Line Attenuation: Downstream:44 là tiêu rồi, độ suy hao tín hiệu trên đường dây phải nhỏ hơn 35 thì xem mới không bị giật. Bạn nên nhờ KTV đổi đôi cáp khác, bấm rệp từ đầu đến cuối, trong nhà điện thoại phải qua bộ lọc, không sử dụng hộp chống sét adsl mà nên bấm đầu trực tiếp đầu line vào dây gốc của vnpt, không có bất kỳ mối nối nào trong nhà ( chưa tính chuyện khai báo thông số cho modem thật chuẩn, map port đàng hoàng nếu sử dụng 2 dịch vụ cùng lúc )

Ultimo

Member

Tình hình là tối nay không thể xem được film, TV thì nhiều kênh vỡ tan nát !!!

Các bác kỹ thuật đừng đổ tại đường dây nhé. Có lẽ do việc phát triển thuê bao quá nhiều mà hạ tầng chưa đủ đáp ứng nên nghẽn mạch, như điện thoại đêm giao thừa vậy !!!

Downstream Upstream
SNR Margin : 15.9 36.5 db
Line Attenuation : 13.0 3.2 db
Data Rate : 13071 634 kbps
Max Rate : 23808 732 kbps
POWER : 14.3 6.3 dbm
CRC : 0 1

rock_coi84

Tình hình là tối nay không thể xem được film, TV thì nhiều kênh vỡ tan nát !!!

Các bác kỹ thuật đừng đổ tại đường dây nhé. Có lẽ do việc phát triển thuê bao quá nhiều mà hạ tầng chưa đủ đáp ứng nên nghẽn mạch, như điện thoại đêm giao thừa vậy !!!

Downstream Upstream
SNR Margin : 15.9 36.5 db
Line Attenuation : 13.0 3.2 db
Data Rate : 13071 634 kbps
Max Rate : 23808 732 kbps
POWER : 14.3 6.3 dbm
CRC : 0 1

đề nghi tắt modem va STB . bật modem trước . Đứng đèn bật STB. Nếu vẫn bị hỏi han các thuê bao bên cạnh nhé. Nếu cũng thế thì lỗi chung rùi. Chỗ mình cũng bị như vậy 1 lần rùi.

Ultimo

Member

đề nghi tắt modem va STB . bật modem trước . Đứng đèn bật STB. Nếu vẫn bị hỏi han các thuê bao bên cạnh nhé. Nếu cũng thế thì lỗi chung rùi. Chỗ mình cũng bị như vậy 1 lần rùi.

Vấn đề hoàn toàn không nằm ở thiết bị đầu cuối ! Mọi lý do thiết bị đầu cuối đều đã được loại trừ.

- Một số kênh TV xem hoàn toàn bình thường, trong khi 1 số kênh khác lại vỡ tung không thể xem được. Có 3 kênh HD thì cả 3 kênh đều toi đặc.

- Y hệt đối với film, hầu hết các film HD không thể xem nổi, film SD có khá hơn 1 tí tẹo. Các film lởm khởm hơn nữa thì xem được.

Hiện tượng này xảy ra toàn vào giờ cao điểm tối, không lẽ cái STB cả cái modem cũng biết biểu tình ?!?!

mmfr

Stat nhà em : Downstream Upstream

SNR Margin 17.5 22.3 db
Line Attenuation 6.1 4.5 db
Data Rate 13312 638 kbps
Max Rate 22720 1176 kbps
POWER 13.9 11.3 dbm
CRC 0 0

Nhà cách trạm vài trăm mét tối nay còn phải ngồi online.... tình hình là các chú các bác KTV đã qua 3 lần vào h hành chính đều chạy ngon, khi các bác ý về lại đứt cả SD lẫn HD. Bác nào có cao kiến gì hơn tắt bật lại modem và STB không ah ?

bienxanhppt

Theo mình là do sự quá tải của nó đấy. Cao con kiến của mình là : Gọi vào số điện thoại chăm sóc khách hàng rồi chửi cho bọn nó một trận cho hả dạ :))

apache9

Member

cho vào phần favorites đó bạn (trái tim rỉ máu)

Cảm ơn bác nhưng ý em là làm thế nào sắp xếp lại các kênh trên EPG để khi bấm Remote số 1=VTV1, số 2=VTV2, số 3=VTV3, số 4=Disney...

Chắc phải sống chung với lũ rồi #-o

mmfr

Theo mình là do sự quá tải của nó đấy. Cao con kiến của mình là : Gọi vào số điện thoại chăm sóc khách hàng rồi chửi cho bọn nó một trận cho hả dạ :))

Chiệp chiệp, chất lượng dịch vụ thế này, chưa chi đã đòi tăng giá từ 1/5... Mắng mỏ bọn chăm sóc khách hàng suốt rồi cũng chán, có khi phải thanh lý hợp đồng mất :|

alone0189

Cảm ơn bác nhưng ý em là làm thế nào sắp xếp lại các kênh trên EPG để khi bấm Remote số 1=VTV1, số 2=VTV2, số 3=VTV3, số 4=Disney...

k đc đâu bác ơi

Mấy bác ở VNPT tỉnh thành nào vậy. Xin số phòng mạng và dịch vụ gọi trực tiếp lên chửi nó. Mấy thằng trên đó ăn không ngồi rồi không giám sát băng thông trên MAN-E, link VTN vào giờ cao điểm hay sao ấy. Nếu quá tải thì phải triển khai thêm luồng chứ. VNPT tỉnh thành thường dốt đặc ( nhất là mấy cái bọn ăn lương cao mà làm ít đó )

HDhanoi

cái đó người ta sắp xếp trên sv rùi bác à

zero4803

Member

Line Attenuation: Downstream:44 là tiêu rồi, độ suy hao tín hiệu trên đường dây phải nhỏ hơn 35 thì xem mới không bị giật. Bạn nên nhờ KTV đổi đôi cáp khác, bấm rệp từ đầu đến cuối, trong nhà điện thoại phải qua bộ lọc, không sử dụng hộp chống sét adsl mà nên bấm đầu trực tiếp đầu line vào dây gốc của vnpt, không có bất kỳ mối nối nào trong nhà ( chưa tính chuyện khai báo thông số cho modem thật chuẩn, map port đàng hoàng nếu sử dụng 2 dịch vụ cùng lúc )

cáp nhà mình chỉ bấm rệp lúc nối trực tiếp vào modem thôi, sao phải cần gì nhiều thế hả bạn ?

rock_coi84

cáp nhà mình chỉ bấm rệp lúc nối trực tiếp vào modem thôi, sao phải cần gì nhiều thế hả bạn ?

ý bạn ấy là bấm rệp tất cả ở các hộp , tủ cáp không bắn phiến . sẽ tốn công lắm . Nếu tủ hôm không đóng kín mưa vào thì phiến cáp sẽ bị oxy hoá ---> suy hao , gây nhiễu .

Bên trên