Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

apache9

Member
Ðề: Hỗ trợ xử lý lỗi dịch vụ IPTV của VNPT

Cảm ơn bác quocchuan. Theo như những gì các bác nói thì SNR download phải >11dB mới xem HD ổn, vậy mà của em có 7.7dB thì chắc có vấn đề rồi.

danvt

Well-Known Member
Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

thế như hiện tại thuê bao nào dúng gói SD thì có thể nâng cấp lên HD qua màn hình TV đc ko hả bác;;)

trên màn hình EPG ko thấy gì cả, gọi 119 hay 1080 để họ tư vấn và đổi cho

bienxanhppt

Ðề: Danh sách kênh mytv xem trên pc

Hình như MyTv không đăng ký vẫn xem được qua PC thì phải. Thằng bạn mình nhà dùng mạng VNPT không đăng ký MyTv mà vẫn xem được bằng VLC bình thường. Nó học được mẹo của mấy ông bạn trong VNPT cách cấu hình Moderm, chỉ 2 loại Moderm làm được kiểu này là TP Link và Golteel gì đấy.
Rất tiếc vì mình đăng ký rồi. 1 năm mới cắt được. nếu không cũng làm theo kiểu đó

rất rất nhiều modem có thể xem được MyTV trên computer. Vấn đề là cách cài đặt lại modem thôi. Bạn chịu khó đọc hướng dẫn trên 4rum này và mò cách cấu hình lại modem( trừ khi cái Modem nhà bạn quá cổ không hỗ trợ thôi )
Cố gắng lên, sẽ được tận hưởng khoái cảm của công nghệ thông tin :D

phuongvthp

Ðề: Danh sách kênh mytv xem trên pc

Là sao hả bác? ko hiểu[/QUOTE
Thử IP của các kênh theo thứ tự VTV1, VTV3, Hà Nội 1 xem có gì đặc biệt không.
Thế thôi.
Thông thường mấy kênh ít bị thay đổi (do thay đổi hệ thống) thì IP của nó thay đổi mỗi số cuối hơn kem nhau. Nhưng mấy kênh kiểu thử nghiệm, hay bổ sung và sửa chữa này thì khác nhau IP và port hoàn toàn (801 là 50:8280, 802 là 56;8316), còn 803 là bao nhiêu nhỉ?

bienxanhppt

Ðề: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

A E kỹ thuật VNN cho hỏi : lỗi xem TV giật hình ngoài tốc độ đường truyền ra, còn do quá tải của server ko ? :D

rotkeke

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

tình hình quá.ae giải thích giúp mình với.
nhà mình đang dùng MYTV SD.dùng STB SD.theo lý thuyết là nếu cắm STB khác mà chưa đăng kí thì sẽ không dùng dc.vậy mà nãy mua lại của ông kia cái STB HD cắm vào dùng dc luôn,STB mới còn ID cũ mới ác.chạy song song 2 STB vô tư luôn.thêm dowload nữa tốc độ cũng bt.khó hỉu ghê.tại lỡ nhờ mấy ông KT mai đến làm cho rồi,mà h thôi khỏi mắc công,k khéo bị fix thì khổ.
lúc đăng kí chỉ có gói SD dùng hơn cả năm nay.h cắm vào STB HD chạy kênh HD,STB SD chạy kênh SD,PC chạy thêm 1 kênh SD nữa vẫn mượt
thông số của e nè

Chỉnh sửa lần cuối:

zero4803

Member

mai cậu gọi xin thay dây đi. thay dây ko được thay cáp . Mà khoảng cách đến trạm bao xa???

mình cũng chẳng biết trạm đấy ở đâu :(, mà cái phần kiểu kết nối trong STB, nên chọn DHCP hay LAN ? Mà sao SNR down của tôi toàn < 6 thôi, datarate cũng chỉ 11Mbps , chưa thấy được set lên gì cả

Chỉnh sửa lần cuối:

Thao1975

Member

Các bạn ơi giúp tôi với, tôi muốn chechk modem thì làm như thế nào. Nói thật tôi dốt mấy cái khoản này lắm, tôi xem HD thỉnh thoảng vẫn bị giật. mặc dù đường truyền hỏi 800126 là 14m. Xin cám ơn các bạn đx đọc

rock_coi84

mình cũng chẳng biết trạm đấy ở đâu :(, mà cái phần kiểu kết nối trong STB, nên chọn DHCP hay LAN ?

Nếu YOU chọn DHCP( trong cài đăt STB) thì phai tắt DHCP ở cổng Lan dùng Mytv VD: cổng 4 đang cắm dây Lan kết nối với STB .
: vào modem ----> Interface Setup -----> LAN -----> bỏ dấu tích cổng Lan 4

thaoso123

Member

Lần này anh em mún xem 15 kênh HD phải chuyển gói cước mới rồi (71.500 đồng), đợi xem 15 kênh HD ntn rồi tính tiếp :D

có bác nào ở hải phòng giải thích dùm em vói . đầu tháng 1 em đăng ký mega3i gói cước 3 in 1 : sử dụng gói full option hd . giờ nếu muốn sử dụng gói mytv gold 15 kênh hd thì pải đổi gói cước thế nào . Mà trên mytv.com.vn chưa thấy gói cước mới này

rock_coi84

có bác nào ở hải phòng giải thích dùm em vói . đầu tháng 1 em đăng ký mega3i gói cước 3 in 1 : sử dụng gói full option hd . giờ nếu muốn sử dụng gói mytv gold 15 kênh hd thì pải đổi gói cước thế nào . Mà trên mytv.com.vn chưa thấy gói cước mới này

thực sự chưa có công văn hướng dẫn làm trên NEO . Bạn đợi nha. Thông tin trên chỉ là thông báo cho khách hàng . KHI có công văn triển khai chính thức ---> có công văn hướng dẫn thực hiện----> sẽ thông tin chính xác cho bạn!!!

rock_coi84

trên màn hình EPG ko thấy gì cả, gọi 119 hay 1080 để họ tư vấn và đổi cho

Chưa triển khai bạn ơi !!! Còn bạn đang dung SD mún năng lên HD hoàn toàn được với điều kiện STB của bạn là HD .

thaoso123

Member

mình dùng goi mega3i của vnpt hải phòng internet + mytv gói full option hd . Giờ muốn chuyển sang gói mytv gold hd thì làm cách nào . Mà sao gói cước ko tự động tăng luôn nhỉ mất công đổi . nhiều người làm gì có thời gian . gói mới mất thêm có 1 mấy k chứ mấy . chục ngàn thời bao giá này thì làm được gì . mất công đi đổi lại gói cước.

thang990

Active Member

rock_coi84 check cho minh khu chung cu 93 Lò Đúc có lắp được mytv không vậy,mà bây giờ lắp fpt line rồi chẳng nhẽ lại thêm megavnn à

haohanluongson

Active Member

muốn đăng ký gói dành cho gia đình chả biết đang khuyến mại thì phải đóng bao tiền tất cả nhỉ, nhà đang xài mạng megavnn rùi

rotkeke

Member

của mình tự nhiên gắn STB HD vô đang dùng gói SD mà h xem dc 3 kênh HD luôn mới ác

rock_coi84

rock_coi84 check cho minh khu chung cu 93 Lò Đúc có lắp được mytv không vậy,mà bây giờ lắp fpt line rồi chẳng nhẽ lại thêm megavnn à

You không cho mình 1 số máy bàn tại khu vực đó thì mình chịu thui.

Bên trên