Gấp !!!! chọn HD player nào trong tầm giá 3t !!!

hoangcnkt

Ðề: Gấp !!!! chọn HD player nào trong tầm giá 3t !!!

Imax i18d --> Em dùng gần 2 năm rồi, chiến phim và nhạc ngon lành. Giá ~ 2,7tr

kakaman

Tối qua mình có gọi cho 1 anh bên Ân Nguyên và anh ấy bảo gửi cho anh ấy email và số seria của máy . Sáng nay gọi lại , anh ấy bảo sẽ gửi file cài đặt vào trong email cho mình và cài đặt chỉ tầm 1 phút là ok .

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bản update này của Ân Nguyễn, mình không hiểu sao không up lên trang chủ của Ân Nguyễn nữa (may có gởi mail cho mình, hehe), bạn nào cần thì mình email cho :D
B PM cho em xin luôn với... Chỉ cho em này hay cho mọi thằng dune vậyb?
Em Dune TV-102 này lúc mới ra quảng cáo rầm rộ chủ yếu cho món xem online thôi, còn DTS thì tậm tịt. Em xớn xác tậu nó về rồi tốn thêm gấp 10 lần chi phí nữa để nghiên cứu và đầu tư Receiver + loa 5.1 :(, vì chủ yếu xem phim trên NAS. Khoảng vài tháng sau thì Dune TV-102 ra bản DTS, đau hết cả người :(. Mà không biết bản này là bản như thế nào, trên trang chủ của Dune-HD vẫn thấy để con này không có DTS.
Giờ b lên 303 luôn cho máu...:D
Imax i18d --> Em dùng gần 2 năm rồi, chiến phim và nhạc ngon lành. Giá ~ 2,7tr
E cũng thấy e này khá good trong tầm xèng... Mà có vẻ ít người xài...

Mình hướng dẫn đây luôn cho tiện:
Các bạn update fimware của Dune 102 lên bản " Version "140610_0131_b8"
Sau khi update fimware xong, tải file đính kèm, giải nén, Copy file mới giải nén xong vô USB, cắm vô Dune rồi chạy file đó, báo Restart là xong, thưởng thức fim với âm thanh DTS thôi :D

Đính kèm

• dune_service_install_dts.rar
    3.3 KB · Xem: 32

kakaman

Sau khi update fimware xong, tải file đính kèm, giải nén, Copy file mới giải nén xong vô USB, cắm vô Dune rồi chạy file đó, báo Restart là xong, thưởng thức fim với âm thanh DTS thôi :D

cảm ơn bạn rất nhiều , mình đã làm được rồi . Bây h tất cả phim đều có tiếng ngon lành . Mới tối qua còn hối hận 1 cục to tướng vì khi mua mà ko tìm hiểu kĩ , nhưng bây h thì bao nhiêu nỗi uất ức đã được giải tỏa . Một lần nữa xin chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm tư vấn và giúp đỡ mình , xin cảm ơn mọi người rất rất nhiều !!!

Em vừa mua con stupid tivi. Giờ đang nghiên cứu múc em Dune 102.
Đọc trường hợp của bác kakaman em ko hiểu lắm vì mới nghiên cứu qua loa :D
Cho em hỏi nếu cơ sở hạ tầng của em có 1 tivi lg 47lb561 + 1 loa aego m (cắm thẳng vào tivi). Mua Dune 102 có hợp lí ko ạ ? và có bị như bác kakaman ko ạ ? (hay xài luôn lap cho nhanh T.T)

Mua Dune 102 không có gì phải hối hận đâu bạn ơi, cứ thế mà chiến. Ngon trong tầm tiền, hihi

zeroFILL

Active Member

Mình dùng 303D nhưng vẫn muốn cảm ơn bác vì đã chia sẻ :D
Túm lại là sau khi cài file này vào thì Dune 102 sẽ có khả năng downmix âm thanh DTS ra stereo phải không bác? Sao không ra luôn firmware mới kèm theo sẵn file này luôn nhỉ? Khó hiểu!

kakaman

Em vừa mua con stupid tivi. Giờ đang nghiên cứu múc em Dune 102.
Đọc trường hợp của bác kakaman em ko hiểu lắm vì mới nghiên cứu qua loa :D
Cho em hỏi nếu cơ sở hạ tầng của em có 1 tivi lg 47lb561 + 1 loa aego m (cắm thẳng vào tivi). Mua Dune 102 có hợp lí ko ạ ? và có bị như bác kakaman ko ạ ? (hay xài luôn lap cho nhanh T.T)

Nếu bạn đọc từ đầu tới tận đây thì bạn phải hiểu là con Dune của mình chẳng bị sao cả . Mới mua về âm thanh chưa được ổn định vì mình chưa setup được , sau đến cái vụ DTS thì các bạn trên diễn đàn cũng đã giúp đỡ giải quyết luôn rồi . Như bây h thì ngon rồi , còn gì để mà chê nữa đâu :)) .

Mình dùng 303D nhưng vẫn muốn cảm ơn bác vì đã chia sẻ :D
Túm lại là sau khi cài file này vào thì Dune 102 sẽ có khả năng downmix âm thanh DTS ra stereo phải không bác? Sao không ra luôn firmware mới kèm theo sẵn file này luôn nhỉ? Khó hiểu!
Túm váy lại là khi cài file này cho Dune 102 thì chơi được âm thanh DTS thoải mái nha.
Còn cái vụ kia chắc là phải hỏi bác Ân Nguyễn thôi. Em nghĩ chắc liên quan đến bản quyền gì gì đó, hihi

Thank các bác ! chiều đi múc luôn một em cho nóng ạ :D

VThanhgtvt

Well-Known Member

Không xài 102 nhưng vẫn thanks b nhiệt tình nhé...

zerokiem

Member
Re: Ðề: Gấp !!!! chọn HD player nào trong tầm giá 3t !!!

cảm ơn bạn rất nhiều , mình đã làm được rồi . Bây h tất cả phim đều có tiếng ngon lành . Mới tối qua còn hối hận 1 cục to tướng vì khi mua mà ko tìm hiểu kĩ , nhưng bây h thì bao nhiêu nỗi uất ức đã được giải tỏa . Một lần nữa xin chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm tư vấn và giúp đỡ mình , xin cảm ơn mọi người rất rất nhiều !!!

Thank mạnh mẽ bác xích lô, đồng thời cũng rất thank bác kakaman đã mở thread này thì em mới biết con Dune em chạy được DTS :D. Thế này thì Dune TV-102 đời đầu của em ngang tầm với Base 3D và TV-303D rồi.

Cái file có 3kb mà hay nhỉ, giá trị thị trường to lớn lắm đó chứ. Mà hình như DTS-HD MA em vẫn chưa nghe tiếng.

Ðề: Re: Ðề: Gấp !!!! chọn HD player nào trong tầm giá 3t !!!

Thank mạnh mẽ bác xích lô, đồng thời cũng rất thank bác kakaman đã mở thread này thì em mới biết con Dune em chạy được DTS :D. Thế này thì Dune TV-102 đời đầu của em ngang tầm với Base 3D và TV-303D rồi.

Cái file có 3kb mà hay nhỉ, giá trị thị trường to lớn lắm đó chứ. Mà hình như DTS-HD MA em vẫn chưa nghe tiếng.

DTS loại nào cũng chơi được bạn ơi, mình chưa gặp file nào không chơi được cả. Dune TV 102 vẫn không chơi được các file ISO 3D hihi

kakaman

Cái vụ này thì mình thấy đúng là bó tay với mấy bạn bên HD360.vn và cả cái bác nào đó bên Ân Nguyên luôn . Mình có gọi vào số điện thoại 0938941111 của bên HD360.vn gọi và hỏi về vụ DTS này và họ có trả lời ntn : "Model của bạn mua từ tháng 2 năm 2014 là những model đời đầu , do bên Dune chỉ xác định dùng cái box này để xem HD online là chủ yếu nên họ ko có con chip giải mã DTS ở trong vì vậy mà dòng Dune này của mình ko thể phát được tiếng ở những phim có DTS . Mãi tới khoảng giữa năm 2014 , thì nhu cầu xem phim offline của người tiêu dùng trên máy Dune 102 nhiều nên hãng Dune mới gắn thêm con chip giải mã DTS vào những con Dune 102 được phát hành sau . Trong trường hợp của bạn ( tức là mình ) đã nhỡ mua con thế hệ trước thì đành chấp nhận" (>"< ) . Mình tiếp tục gọi sang bên Ân Nguyên bằng số dt 0862772665 và cũng nhận dc 1 câu trả lời tương tự . Lúc này mình thấy thôi thảm rồi ...,!!! quay lại diễn dàn thì thấy có 1 bạn bảo là : lần trước cũng có 1 bạn bị như mình , nhưng gọi bên Ân nguyên và họ chỉ cách cài pm là khắc phục được . Lại quay sang web của Ân nguyên gọi vào số dt 0938195984 nhưng không thấy bác ấy nhấc máy . Tới khoảng 9h30 tối cùng ngày thì bác 984 gọi lại và mình có hỏi thì bác ấy bác là vụ DTS hoàn toàn có thể khắc phục được bằng pm và bảo mình gửi số seria máy + email để bác ấy gửi qua mail cho .
Vụ này được giải quyết 1 cách nhanh gọn thì phải nói chính xác là mình được chính các bạn - những người tiêu dùng giúp đỡ chứ trông chờ vào mấy anh bên cửa hàng hay bên phân phối thì chắc chết .

Cái vụ này thì mình thấy đúng là bó tay với mấy bạn bên HD360.vn và cả cái bác nào đó bên Ân Nguyên luôn . Mình có gọi vào số điện thoại 0938941111 của bên HD360.vn gọi và hỏi về vụ DTS này và họ có trả lời ntn : "Model của bạn mua từ tháng 2 năm 2014 là những model đời đầu , do bên Dune chỉ xác định dùng cái box này để xem HD online là chủ yếu nên họ ko có con chip giải mã DTS ở trong vì vậy mà dòng Dune này của mình ko thể phát được tiếng ở những phim có DTS . Mãi tới khoảng giữa năm 2014 , thì nhu cầu xem phim offline của người tiêu dùng trên máy Dune 102 nhiều nên hãng Dune mới gắn thêm con chip giải mã DTS vào những con Dune 102 được phát hành sau . Trong trường hợp của bạn ( tức là mình ) đã nhỡ mua con thế hệ trước thì đành chấp nhận" (>"< ) . Mình tiếp tục gọi sang bên Ân Nguyên bằng số dt 0862772665 và cũng nhận dc 1 câu trả lời tương tự . Lúc này mình thấy thôi thảm rồi ...,!!! quay lại diễn dàn thì thấy có 1 bạn bảo là : lần trước cũng có 1 bạn bị như mình , nhưng gọi bên Ân nguyên và họ chỉ cách cài pm là khắc phục được . Lại quay sang web của Ân nguyên gọi vào số dt 0938195984 nhưng không thấy bác ấy nhấc máy . Tới khoảng 9h30 tối cùng ngày thì bác 984 gọi lại và mình có hỏi thì bác ấy bác là vụ DTS hoàn toàn có thể khắc phục được bằng pm và bảo mình gửi số seria máy + email để bác ấy gửi qua mail cho .
Vụ này được giải quyết 1 cách nhanh gọn thì phải nói chính xác là mình được chính các bạn - những người tiêu dùng giúp đỡ chứ trông chờ vào mấy anh bên cửa hàng hay bên phân phối thì chắc chết .
Cái này chắc là bạn xui thôi chứ mình thấy bên Ân Nguyên hỗ trợ cũng tốt lắm mà. Cái file mình có thì cũng tình cờ là đúng đợt Ân Nguyên đăng bài trên website của họ về việc Dune 102 đời đầu đã hỗ trợ DTS (Đăng đúng 1 ngày rồi gỡ xuống, không hiểu sao, chắc là do bản quyền hay sao ấy, may mình đọc được), mình gọi lên Ân Nguyễn hỏi anh Kỹ thuật viên, anh ấy xin Email của mình rồi gởi mình hướng dẫn kèm file update luôn :D, nhanh gọn trong vòng 24 giờ :D

tech360

Member

bác làm con dune TV 102, 2tr9 là ok khỏi tìm nhiều cho mệt

guy82hn

HiMedia Q16, đánh bại mọi đối thủ trong tầm tiền của bạn.

Bên trên