GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

anhatnhoa

Well-Known Member
Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Có Cr@ck rồi đây anh em ơi... 1 game mà em tin chắc rằng các bác KHÔNG THỂ KHÔNG CHƠI.
Đây là bản 2 mới ra ngày 30/7/2012. bản 1+update 2.6 các bác có thể google.

Orcs Must Die! 2
Orcs Must Die! 2

tronghang

Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Không phải là khủng đâu bác. Chỉ là tầm trung thôi bác ạ! Còn nhiều anh em HD chơi còn khủng hơn anh em mình rất nhiều. Vấn đề là mình không biết thôi. :D Con màn trước của em chơi đc tầm hơn 5 tháng xíu. ^^ Cũng như bác thôi 1 khi đã thích thì phải cố mà quất cho bằng được, cái đam mê nó ngấm vào máu rồi. Bỏ làm sao được, bác nhỉ? hehe.
Giờ em lại tiếp tục tích lúa để lên con 7850 bác ạ :X

Tại HD mình ko có mấy máy desk khủng đâu anhatnhoa à, chỉ có con chíp khủng thôi thì chẳng để làm gì. ko tính những người chơi lap và hàng của mac. có thể là đắt tiền chứ chưa chắc máy đã mạnh về mọi mặt. Cách đây vài 3 năm mình hay lang thang ở các cửa hàng bán đia game, chẳng thằng nào chơi game nặng cả, a đến hỏi game hơi cao tí ko có, lúc đó nhà chưa có mạng muốn chơi game gì ra nhà Thái Dương yêu cầu nó kéo torren cho, mà những cái đó có mỗi mình mình chơi chứ chẳng ai mua cả. vừa rồi mình có lên HNC lắp hộ ông em cùng cơ quan bộ combo ivy i5 và z77 hết 20m thế cũng là máu chơi lắm rồi, đó là 1 ông thạc sĩ toán học hiền như đất, bị mình môkich cũng mạnh tay chơi bộ ra trò, lại còn đòi mua bộ đèn led như của mình lắp cho đẹp nữa mới máu chứ. còn mấy ông bạn khác thi thoảng đến nhà chơi cũng máu nhưng chỉ chơi đến con máy tầm hơn 10m thôi.
1,2 tháng nữa mình cũng thay bộ combo ivy i5 cho đỡ cọc cạch.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanphuong1826

Active Member
Chờ TuanVy show hàng lên thôi! hôm nay 5 anh em (tuan3a, tuanphuong1826, TuanVy, Huy0986686958, Tu) đi Tậu một em PC khủng cho TuanVyCác bác chờ TuanVy show hàng lên cùng chém nhé. Con này chơi game thì không cần
phải nói roài!!!!

tronghang

Anh em bên HD-HD đang chờ đc chiêm ngưỡng đây ...

tronghang

Em thì cứ được voi đòi tiên... Thèm con 7850 quá bác ạ! :X Mà lên 2312 xong... lại thèm 2410 của bác.... chán! :(

Oạch!.... máu thế, cứ phi con 6850 đi trc đã. 7850 tìm con 2nd cho tiết kiệm. nạp tiếp đạn chờ 2410, có đủ rồi săn em nào giá ngon múc. 2312 phi quá đơn giản, hàng hot ko lo mất giá, lên voz phát hôm sau là bay. Mình cũng đang tính đổi sang 660ti để conect diplayport cho pro nhưng mà 660ti 192bit nghe ko sướng tí nào sao ko 256bit cho đẹp nhỉ, 670 thì cao quá. Thằng em nó cũng đang chờ tiền múc con 560ti của mình rồi. Đấy mình lại còn đang kết em nikon D90 nữa mới chết chứ, vợ sắp sinh bé nữa rồi, lúa đâu mà chơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

deming

chán chơi game nặng roài, bác nào có flash hay hay thì share anh em chơi cho nhàn tản!

tronghang

Máu rồi thì nhanh lắm trc sau gì cũng đc ôm em nó thôi. Em nó có gam màu nóng nhìn mê ko diễn tả nổi, đẹp hơn ngoài thật rất nhiều. khả năng tùy biến rất cao có thể làm theo ý bất kì ai, cái này hơn cả U2711 luôn. U2711 ko có khả năng tùy biến như U2410
Đây nè:

U2711 thì custom chỉ có mỗi như thế này thôi

Nền đen khá sâu, nền trắng ko cố định mà có thể điều chỉnh ngả xanh blue như đèn nền led cũng đc, có thể trắng muốt như tờ giấy trắng tinh khiết hoặc có thể trắng ngả vàng như mấy em LCD cổ lỗ hay trắng xanh green như mấy em galaxy super Amoled của ss đều ok bản chất thằng 2410 nó đc phủ 1 lớp hóa chất gì đó khi khởi động win chữ trắng trên nền dos nó hơi xanh green giống hệt nền trắng của galaxy s2

Chỉnh sửa lần cuối:

tronghang

Không biết bjo mới lên đc 24 đây.he he

Theo mình với tầm tiền 2312 của anhatnhoa có thể chơi em 2407, hoặc 2408 ok hơn đấy. Lúc mua bí mật quá anh em ko biết mà trao đổi.
đây này UltraSharp 2407FP 24-inch Flat Panel LCD Monitor with Height Adjustable Stand for Dell OptiPlex/ Precision Systems : Computer Components | Dell
Độ sáng 450 nit sáng như tv luôn xem video khỏi nghĩ. nền đen em này ăn đứt cả 2410 và 2711, đặc biệt em 2708 nền đen vô đối luôn.
mua ở đây nè:
http://vozforums.com/showthread.php?t=2721966

Hôm đi mua 2410 mình có xem con 2407 và 2408 rồi, lúc đó đang chơi 2311 thì mình thấy 2311 ko có cửa với nó, khác biệt luôn, đặc biệt em này hình thức lại đẹp nữa chân chữ V nhìn hơn chân chữ nhật, đằng sau sơn màu ghi sang trọng. đủ các kết nối ko thiếu đường nào đọc cả thẻ SD như 2410.
xem studio của bon Codemasters sd khá nhiều
http://translate.google.com/translate?hl=vi&prev=/search%3Fq%3Dgrid%2B2%26hl%3Dvi%26biw%3D1280%26bih%3D684%26prmd%3Dimvns&rurl=translate.google.com.vn&sl=en&u=http://www.xbox360achievements.org/news/news-10610-Codemasters-Studio-Tour--Behind-The-Scenes-Of-The-Home-Of-British-Racing.html

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Có con 2407 đẹp long lanh nè đấu giá đê
HN HP 2009 + Dell 2407 cực ngon cực chất :D - vozForums

giá con này mới khủng nè, ở HN thì oánh nhau bể đầu rồi.
HCM LCD DELL U2410F - vozForums

Chào bác TrongHang! bác show hàng mấy con này làm bọn em thèm nhỏ rãi đây nè! em thì đang dùng
LG2342DP màn 3D của LG giá 7tr, nhìn con DELL 2407 này thích quá!
Chơi game em thường nối PC với con màn LG42" Full LED, còn con LG2342DP chỉ để làm việc thôi. đang tính cho em nó ra đi để nâng cấp thêm cho PC mà chưa được!

tronghang

Chào bác TrongHang! bác show hàng mấy con này làm bọn em thèm nhỏ rãi đây nè! em thì đang dùng
Chơi game em thường nối PC với con màn LG42" Full LED, còn con LG2342DP chỉ để làm việc thôi. đang tính cho em nó ra đi để nâng cấp thêm cho PC mà chưa được!

Bác mua LG2342DP hơi phí, số tiền đó bác có thể làm em u2410 đẳng cấp rồi, con màn LG 3d của bác chơi game 3d cũng khá thú vị nhưng nó bị giảm độ phân giải nhìn khó chịu lắm, với lại chơi game 3d thì chỉ chơi đc tầm 10p là mỏi mắt rồi, ko ngồi lâu đc. Bình thường bác để ý nếu để nền trắng sẽ vẫn nhìn thấy đường kẻ ngang mờ mờ, bác ko để ý chắc ko biết đâu. với những người kĩ tính như mình thì thấy ko chịu đc với cái số tiền gần 7tr bỏ ra. ưu điểm của con LG2342DP là màu sắc khá là đẹp, chỉ có cái nền trắng ngả xanh dương đặc trưng của đèn nền led chứ ko ra đc màu trắng tinh khiết. Sau này bác có dk đẩy nó đi chơi sang dòng panel IPS sẽ thấy sự khác biệt.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

@tronghang: Với =<5 triệu thì con màn hình vi tính nào là ứng cử viên sáng giá để xách về nhà bác ơi!
Nhu cầu của E là: Thiết kế đồ họa (Amater), lướt Net, Xem phim.... (No game, No 3D). Ưu tiên loại có DVI & HDMI. Thanks!
PS: E đang dùng con DellUltraShape mua từ lâu rồi. Vẫn đẹp nhưng muốn thay đi! :D

hoasimtim

Well-Known Member

@tronghang: Với =<5 triệu thì con màn hình vi tính nào là ứng cử viên sáng giá để xách về nhà bác ơi!
Nhu cầu của E là: Thiết kế đồ họa (Amater), lướt Net, Xem phim.... (No game, No 3D). Ưu tiên loại có DVI & HDMI. Thanks!
PS: E đang dùng con DellUltraShape mua từ lâu rồi. Vẫn đẹp nhưng muốn thay đi! :D

Ship vào HCM đê lão, máy em sắp tao cái LCD rùi đang cần thay máy đây:))

tronghang

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Bác đã chơi dell ultrasharp rồi thì biết, sẽ ko muốn đổi sang hãng khác. Ở VN hiện nay thì có dell và apple cinema là 2 hãng dễ mua là là ứng cử viên số 1 cho thiết kế đồ họa. táo sứt cinema thì giá quá cao vậy chỉ có dell là hợp lí. Nếu chơi hàng mới, thì bác mua con u2311 nó tầm 4tr thôi. còn thêm tí có thể lấy u2412, con này đc đánh giá cao hơn u2312hm ở khoản hiển thị hình ảnh. 1 số anh em bên voz đánh giá vậy, em thì chưa đc thực tế. u2311 thì em chơi rồi kiểu dáng đẹp hơn 2312. Nói chung là 3 thằng này hơn kém nhau ko đáng kể đều sử dụng panel e-IPS 6bit màu, nhược điểm của nó là ko có HDMI và độ sáng ko đc cao làm việc thì ok còn xem video thì độ sáng phải từ 350 nit trở lên thì nó se cho hình ảnh xuất sắc hơn. ko hdmi nhưng có diplayport chơi cái này hdmi ko là gì cả chỉ có cái là kiếm cap hơi khó và card phải có cổng này. ko thì dùng cáp HDMI to DVI chỉ tầm 100k thôi.
Nếu mua hàng xách tay, hoặc đã qua sd thì có thể mua con u2407, u2408. địa chỉ đây này http://vozforums.com/showthread.php?t=2721966 mua đc con 2408 thì quá ngon, bác gọi điện cho nó hỏi xem có hàng ko mới đến, nếu có đến phải soi kĩ dùng phần mềm test LCD đấy xem các màu xem có sáng đều hay ko, nhất là màu trắng. sau đó soi thật kĩ nếu ko chết picxel nào là cứ xách thôi. 2407 và 2408 thì đủ các kết nối luôn ko thiếu 1 cổng nào hết. đặc điểm của 2 con này là có bộ chân rất đẹp dân chơi dell ko ai ko thích bộ chân chữ V của nó. Con 2410 em cũng mua ở đấy. lúc mua về ktra thây nó mới dùng đc có vài chục giờ thôi.
Có con 2311 này giá chắc là thơm nhất từ trc đến giờ trên voz bác nhanh chân may ra xúc đc.
http://vozforums.com/showthread.php?t=2874468

Chỉnh sửa lần cuối:

tronghang

Vào các diễn đàn chém nhau về màn hình chỉ thấy dell với apple cinema tranh cãi, ông nào mà bê màn hãng khác vào toàn bị ném gạch vỡ đầu. ngoài ra về đồ họa còn có mấy dòng khác khủng lắm, nhưng VN ko có mấy. giá cũng trên trời, toàn thấy vài ngàn mĩ kim.

tronghang

Bác tuanphuong1826 chơi game đc với con LG42'' full led thì em đúng là kính phục đôi mắt thần của bác, chơi bằng màn tv em ngồi đc 10 phút thấy hoa hết cả mắt. ko thể chịu nổi. Thứ nhất là led tv nó rất chói thư 2 màn to mắt phải hoạt động rộng hơn. 24'' đã thấy hơi to rồi, chơi game từ 21,5 đến 23'' là vừa nhất.

tuanphuong1826

Active Member

Bác tuanphuong1826 chơi game đc với con LG42'' full led thì em đúng là kính phục đôi mắt thần của bác, chơi bằng màn tv em ngồi đc 10 phút thấy hoa hết cả mắt. ko thể chịu nổi. Thứ nhất là led tv nó rất chói thư 2 màn to mắt phải hoạt động rộng hơn. 24'' đã thấy hơi to rồi, chơi game từ 21,5 đến 23'' là vừa nhất.
Em ngồi dùng Phím, chuột không dây, cách TV 3m, cảm giác trải nghiệm dễ chịu hơn ngồi màn nhỏ. nhất là game Need for speed the run, cảm giác như đang lái xe thật ấy...
Còn về độ sáng khi chơi game trên TV mình có thể chỉnh theo ý mình được mà bác.

Bên trên