GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

dinhhuy1979

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Bác chơi màn tv thì phải ngồi rất xa vì điểm ảnh nó lớn nhìn tức mắt mấy con 2560 x 1440 hay là 2560 x 1600 nhìn nó dịu mắt lắm, chắc bác nhìn nó quen rồi, trc em bán màn chơi con tv 32 inch mà ko chịu nổi cuối cùng lại phải chơi đúng dòng. Bác chơi sli 660ti mà ko chơi độ phân giải cao thì hơi phí, chơi 1080p thì chắc ko nổi trội mấy so với gtx680 nhưng chơi 2 màn hình hoặc res 2560 x 1600 thì chắc chắn nó vượt 680

Theo bác thì em chơi 2 con màn 24inch của Dell có hay hơn là chơi một con màn 37 kia không nếu hiệu quả hơn thì em bán xừ nó cái màn 37 đi thêm tiền làm 2 em Dell khéo lại hay bác nhỉ :D

tronghang

Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Theo em bác nên mua con u2410 hoặc con u2711 chơi hay hơn nhiều vì loại này xem phim cũng đẹp là làm việc lại càng hay, còn bác định mua con 2412 cũng đc nhưng màu nó ko đẹp như dòng cao cấp của dell 2410 thì chỉnh custom màu hay lắm e toàn chỉnh theo sở thíc của mình cho màu nó tươi sâu, rực rỡ, đẹp hơn thật. Vì dải màu rộng 1,07 tỉ màu nên chỉnh màu đậm lên nó ko bị nhòe và mất chi tiết da mặt vẫn trắng hồng hào, nó có 6 cột màu chỉnh các kiểu. khi nào cần độ chuẩn xác thì chuyển về sRGB hoặc AdobeRGB là chế độ đc cân chuẩn sẵn từ nhà máy của dell. u2711 thì ko chỉnh đc nhưng lại hơn ơ kích thước và điểm ảnh nhỏ hơn nên tuy to hơn nhưng nhìn vẫn rất dịu mắt. Chứ dùng tv làm màn máy tính đc như bác em cũng bái phục, e chơi tí game mà chóng mặt hoa mắt buôn nôn. Máy bác khủng vậy nên chơi 1 con màn đẳng cấp cho tương xứng, có ĐK cũng nên trải nghiệm hình ảnh từ dòng cao cấp của dell cho biết. Nhìn cái màu áo diễn viên mặc trên người cũng tê hết cả mắt mặc dù ngoài thật nó ko phải như vậy. Bác cứ bán TV đi làm em 2711 về ko hối hận đâu.

dinhhuy1979

Well-Known Member
Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Theo em bác nên mua con u2410 hoặc con u2711 chơi hay hơn nhiều vì loại này xem phim cũng đẹp là làm việc lại càng hay, còn bác định mua con 2412 cũng đc nhưng màu nó ko đẹp như dòng cao cấp của dell 2410 thì chỉnh custom màu hay lắm e toàn chỉnh theo sở thíc của mình cho màu nó tươi sâu, rực rỡ, đẹp hơn thật. Vì dải màu rộng 1,07 tỉ màu nên chỉnh màu đậm lên nó ko bị nhòe và mất chi tiết da mặt vẫn trắng hồng hào, nó có 6 cột màu chỉnh các kiểu. khi nào cần độ chuẩn xác thì chuyển về sRGB hoặc AdobeRGB là chế độ đc cân chuẩn sẵn từ nhà máy của dell. u2711 thì ko chỉnh đc nhưng lại hơn ơ kích thước và điểm ảnh nhỏ hơn nên tuy to hơn nhưng nhìn vẫn rất dịu mắt. Chứ dùng tv làm màn máy tính đc như bác em cũng bái phục, e chơi tí game mà chóng mặt hoa mắt buôn nôn. Máy bác khủng vậy nên chơi 1 con màn đẳng cấp cho tương xứng, có ĐK cũng nên trải nghiệm hình ảnh từ dòng cao cấp của dell cho biết. Nhìn cái màu áo diễn viên mặc trên người cũng tê hết cả mắt mặc dù ngoài thật nó ko phải như vậy. Bác cứ bán TV đi làm em 2711 về ko hối hận đâu.

Ok vì thực ra em cũng đang có em U2312HM để chạy cùng em MSI 660Ti rồi có khả năng sẽ bán con tivi đi để sắm thêm con U2713 luôn :D, thực ra thì tiền cũng chẳng có nhiều đâu nhưng cái đam mê nó ngấm vào người rồi đành phải nhịn ăn nhịn mặc để phục vụ cho đôi mắt và đôi tai vậy :-S

anhatnhoa

Well-Known Member

Cần chi phải tới 2410. Nhu cầu cũng chỉ là game và lướt web thì làm đôi con 2412 là được rồi. :)

tronghang

Cần chi phải tới 2410. Nhu cầu cũng chỉ là game và lướt web thì làm đôi con 2412 là được rồi. :)

Chú Thế Anh cứ nói thế làm anh em nhụt trí ko dám chơi, đã gọi là đam mê nó ngấm vào máu rồi mà, cứ chơi đi mình cũng nhịn ăn nhịn mặc để chơi sắm đồ về chơi đấy chứ, phải có ng chơi thì anh em mới biết thêm nhưng kiến thức thực sự về những thứ mình chơi. Chú còn đam mê gấp mấy lần bọn anh ấy chứ. Cứ mua về chơi cho biết, miễn sao vợ con đủ ăn đủ mặc là yên trí rồi. Thật ra chơi cái đồ công nghệ này rồi đến lúc nào đó sẽ tự mình dừng lại đc mà, ko đến nỗi cắm sổ đỏ bán xe, bán nhà để chơi như chơi lô đề cờ bạc đâu. Anh e đừng lo thíc là nhíc, có mỗi cái niềm đam mê lại hãm nó lại thì cuộc đời lãng phí lắm. Bao nhiêu kĩ sư giỏi họ sáng tạo ra các thiết bị công nghệ tối tân cho ta chỉ việc sử dụng mà ta lại ko sd thì đúng là buồn. Chỉ có điều nó ngoài khả năng ta ko với đc thì phải chịu.

tronghang

Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Ok vì thực ra em cũng đang có em U2312HM để chạy cùng em MSI 660Ti rồi có khả năng sẽ bán con tivi đi để sắm thêm con U2713 luôn :D, thực ra thì tiền cũng chẳng có nhiều đâu nhưng cái đam mê nó ngấm vào người rồi đành phải nhịn ăn nhịn mặc để phục vụ cho đôi mắt và đôi tai vậy :-S

Bác chơi con 2713H chứ đừng chơi 2713HM giá em nó 999 Obama đó bác. Bác dinhhuy1979 đúng là cũng có cái máu đam mê giống em, đã thic cái gì mà ko ôm dc nó về trải nghiệm thì ko sao chịu nổi, nó thúc mình phải cố cầy ra tiền để mua. con u2311 trc đây với em cũng chỉ là niềm mơ ước nhưng rồi lại thíc cái ngon hơn và sau cũng vẫn thực hiện đc ko vải vay mượn hay nợ nần ai cả. Cái niềm đam mê nó thúc mình kiếm đc tiền đấy bác à.

dinhhuy1979

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Bác chơi con 2713H chứ đừng chơi 2713HM giá em nó 999 Obama đó bác. Bác dinhhuy1979 đúng là cũng có cái máu đam mê giống em, đã thic cái gì mà ko ôm dc nó về trải nghiệm thì ko sao chịu nổi, nó thúc mình phải cố cầy ra tiền để mua. con u2311 trc đây với em cũng chỉ là niềm mơ ước nhưng rồi lại thíc cái ngon hơn và sau cũng vẫn thực hiện đc ko vải vay mượn hay nợ nần ai cả. Cái niềm đam mê nó thúc mình kiếm đc tiền đấy bác à.

Bác nói đúng em đã thik cái gì nếu nhiều tiền quá thì thôi chứ trong giới hạn chịu được thì kiểu gì em cũng phải xoay được money trong thời gian ngắn nhất với lại nữa là tính em mua mấy đồ công nghệ này thường ko thích vay mượn mà cố cày thôi :D

tronghang

Hôm nay hứng trí làm bộ gear về chơi tạm, giá hạt rẻ các bác à.

tronghang

Không full led bác à, nó chỉ có cái logo thôi, loại có led mà nhìn gấu 1 chút thì đắt lắm, phải gần 2m còn không thì nhìn nó cũng hiền hiền ko gấu như con Skiller này. Thấy anh em trên voz nói gõ ổn nhìn hoành tráng em mua về chơi tạm. Giá chưa đến 500k mà. Muốn gõ sướng phải chơi dòng phím cơ, gõ tanh tách thíck lắm mỗi tội đắt. toàn hơn 2m, hàng của coolermaster storm hay SteelSeries Gaming đấy nhưng ko ra chất gaming muốn đẹp chỉ chơi mấy con logitech G510 trở lên hoặc mấy con Razer.

A E cẩn thận khi mua mouse Razer nhé

1. Razer Deathadder Vỏ hộp thiết kế gần như tương tự Razer Deathadder thông thường. Tuy nhiên vỏ không cứng và chắc bằng. Đồng thời Móc treo rất dễ bị xúc ra ngoài

2. Vỏ nhựa bên Trong dùng để đựng Razer Deathadder rất mềm. và rất dễ móp

3. Dây dù của Razer Deathhader khá mềm làm to hơn dây dù của Deathadder gốc một tí.

4. Đầu USB rất dễ phát hiện. Mạ vàng không sáng bóng, nhìn thô và ngắn hơn đầu USB của hàng chính hãng.

5. Vỏ của Deathaader phần sơn bóng bên hông nếu bạn soi dưới ánh đèn sẽ thấy nó hơi rộp. Không mịn

6. Phần đáy của Razer Deathadder giả không có lớp nylon bảo vệ

7. Feet của Deathadder màu trắng sữa , không phải trắng đục

8. Tem của Razer Deathaader giả là màu Đen tuyền. Trong khi tem thật là màu hơi xám .

9. Các bạn để ý vòng tròn có 2 mũi tên . Hàng thật bạn sẽ thấy rõ 2 mũi tên tách rời. Hàng giả 3 mũi tên xoay vòng đó gần như dính vào nhau.

10. Tài liệu của Deathadder giả không được bọc trong bọc nylong. Không có bìa màu đen bao bọc bên ngoài

11. NỘi dung bên trong tờ hướng dẫn và giới thiệu Razer chữ in không sắc nét. Có dấu hiện scan lại nội dung gốc

hình ảnh đây:
http://vozforums.com/showthread.php?t=3068769

Chỉnh sửa lần cuối:

tronghang

Ðề: Re: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Bác mua bàn phím Genius K7 hoặc K9 tầm từ 490 - 550K cũng full led rồi đấy :D

Đúng rồi, nhưng thấy bên voz tư vấn nên chơi hàng này hay nhất trong tầm tiền bấm phím ko sướng và ko gấu bằng thằng này. với lại e dùng tạm thôi sau làm con hàng khủng hẳn với lại ở HNC cũng như Mai Hoàng ko có K7, K9 em lúc đó đi bộ, lang thang ở Thái Hà nên vào HNC xúc luôn thôi. Con này có nhiều phím chức năng hay lắm VD: vào my computer, calculator, web, search, media, next back, google, home, history, sleep, wake, power chơi vv... ngay sẵn trên keyboard luôn. và phần mềm cài đặt thay đổi 3 bộ bàn phím khác nhau theo người dùng tự gán phím theo ý muốn. E thấy cũng hay mỗi tội thiếu led, có léd chắc giá cũng khác đấy. Nhìn ngoài thiết kế rất crysis, đẹp hơn nhìn trên web.

dinhhuy1979

Well-Known Member
Thế ah em cũng mới xúc một em Eblue Combatant 8 hơn 2 loét ở HNC cũng hơi giống con của bác có phím led 3 góc mỗi tội multi ko có nhưng em chơi 2 bàn phím cái đang dùng rồi là con Genius không giây :))

tronghang

Ðề: Re: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Thế ah em cũng mới xúc một em Eblue Combatant 8 hơn 2 loét ở HNC cũng hơi giống con của bác có phím led 3 góc mỗi tội multi ko có nhưng em chơi 2 bàn phím cái đang dùng rồi là con Genius không giây :))

E thấy con Gennius K7 có vẻ đẹp hơn con K9 nhỉ?

Giới thiệu với các bác 1 địa chỉ bán hàng cực rẻ, em mới làm 1 cái control fan deepcool có 150k trong khi bên HNC bán 350k
http://vozforums.com/showthread.php?t=3023528

Bên trên