Game of Thrones Seasons 6 – Xem và bàn luận (Spoiler)

phithien

Well-Known Member
Ðề: Game of Thrones Seasons 6 – Xem và bàn luận (Spoiler)

Coi phim tàu quen. Chiến trận, chiến thuật bay ra hoành tráng, tướng ra tướng, lính ra lính. đánh có hàng có lối. Coi tập 9 đến phát nản. Đêm trước chiến tranh, bộ sậu ngồi bàn chiến thuật ngày mai. đào hào chận Ramsay tiến công 2 bên....Bàn đâu ra đó. Cứ tưởng mai sẽ đánh trận có tổ chức
Chú Jon trải qua vài trận chiến lớn nhỏ, kinh nghiệm đầy mình. Thế mà bị Ramsay khích tướng, chạy ngay ra giữa chiến, Nếu ko phải siêu nhân, thì mưa tên kiểu đó chết ngay phút đầu tiên rồi. Từ chổ chiến thuật rõ ràng chuyển sang đánh lộn xộn như đánh lộn ngoài đường.

Có cô em sansa mới gọi là quý. ko nói trước cho anh. câu giờ chút đỉnh, để quân Vave về kịp cứu viện. cứ im im cho Jon bị hành xém chết. mới về cứu

Chắc châu âu thời trung cổ chiến thuật chiến tranh chỉ đến vậy. Nên Thành cát tư hãn làm cỏ cả châu âu, quân đi xa ngàn km mà hạ thành, công thành như sát nhà mình

Hoành tráng có hoành tráng, thật mãn nhãn, nhưng coi lại lần nữa như Tam quốc hay Đông chu liệt quốc thì ko đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

nta139

Member

toàn "hữu dũng vô mưu", dàn quân đánh chán bỏ mẹ...

x-Sieu

Member

Coi phim tàu quen. Chiến trận, chiến thuật bay ra hoành tráng, tướng ra tướng, lính ra lính. đánh có hàng có lối. Coi tập 9 đến phát nản. Đêm trước chiến tranh, bộ sậu ngồi bàn chiến thuật ngày mai. đào hào chận Ramsay tiến công 2 bên....Bàn đâu ra đó. Cứ tưởng mai sẽ đánh trận có tổ chức
Chú Jon trải qua vài trận chiến lớn nhỏ, kinh nghiệm đầy mình. Thế mà bị Ramsay khích tướng, chạy ngay ra giữa chiến, Nếu ko phải siêu nhân, thì mưa tên kiểu đó chết ngay phút đầu tiên rồi. Từ chổ chiến thuật rõ ràng chuyển sang đánh lộn xộn như đánh lộn ngoài đường.

Có cô em sansa mới gọi là quý. ko nói trước cho anh. câu giờ chút đỉnh, để quân Vave về kịp cứu viện. cứ im im cho Jon bị hành xém chết. mới về cứu

Chắc châu âu thời trung cổ chiến thuật chiến tranh chỉ đến vậy. Nên Thành cát tư hãn làm cỏ cả châu âu, quân đi xa ngàn km mà hạ thành, công thành như sát nhà mình

Hoành tráng có hoành tráng, thật mãn nhãn, nhưng coi lại lần nữa như Tam quốc hay Đông chu liệt quốc thì ko đâu

Phim truyền hình nên ngân sách có hạn ko thể đông như quân TQ đc do có thể bên TQ mướn diễn viên quần chúng rẽ như bèo.

phanthinh92

Active Member
Re: Ðề: Game of Thrones Seasons 6 – Xem và bàn luận (Spoiler)

Bác nói chuẩn quá rồi, chắc do bị nhiễm văn hóa TQ nhiều nên thấy nghệ thuật chiến tranh của TQ nó hơn hẳn bên châu Âu, mình cũng đồng tình. Đó là chưa kể quân số bên châu Âu ít hơn nhiều nữa, thời Tam quốc chia 5 xẻ 7 mà nhà nào cũng có mấy chục vạn quân, thì đến Thành Cát Tư Hãn nó thống nhất TQ thì đông bao nhiêu nữa.

hwman

Active Member

Mình chỉ có thắc mắc mỗi cái, con mẹ Rồng lộn cứ lăn tăn chuyện kiếm thuyền về quê làm gì, cứ như E09 vừa rồi thì chỉ cần nắm một con thật chặt, vuốt 2 con thật lâu về quê phụt cái xèo là xong béng.
Sansa sau khi bị Ramsay thông cho hết tắc đã sáng suốt ra, nói mãi thằng anh không nghe thì bà mày im re để cứu mày phút cuối cho mày nể bà chết đi được, không hiểu em sau này có số má hơn mẹ Rồng hay không, mình thích em này vì hàng ngon hơn con mẹ Rồng lùn.
Đợi cái kết của S06 xem thế nào, nói chung mình thấy GOT ôm đồm nhiều quá đến đoạn bây giờ phải chuyển sang tráng ấm pha trà hơi nhiều, mình là thích phang luôn cho nhanh :D

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Game of Thrones Seasons 6 – Xem và bàn luận (Spoiler)

Phim truyền hình nên ngân sách có hạn ko thể đông như quân TQ đc do có thể bên TQ mướn diễn viên quần chúng rẽ như bèo.

tập vừa rồi ngân sách đến hơn chục triệu USD đấy bạn trẻ

v_anh

Well-Known Member

Anh Jon đầu đất nhưng được cái vuốt keo kỹ, chăm sóc tóc tốt, đánh đấm dẫm đạp điên cuống nhưng đầu tóc vẫn vuốt ngược bóng mượt, tóc dài mà ko bị tơi tả xõa xượi như người khác.

bachikho

Member

thời đó lấy mẹ đâu ra keo mà vuốt tóc nhở

titani

Active Member

Nửa đầu tập cuối đã có tiệc nướng còn hoành tráng hơn tiệc của mẹ rồng.

titani

Active Member

Hình thành thế chân vạc giữa nhà Lannister, mẹ Rồng và nhà Stark. Nhà Lannister đc cái địa lợi, chiếm giữ vị trí thủ đô, cũng ko phải dạng vừa đâu. Mẹ Rồng tiềm lực quân sự quá bá, hải lục không quân đủ cả, chưa kể còn đc 2 liên minh. Anh John thì ngoài cái nhân hòa ra thì chưa đc cái gì, chưa kể Little Finger sát bên còn lắm mưu mẹo. Mong Ayra với Bran về hội quân gấp để có đc 1 em Slient Assassin và 1 em thầy cốt :D .

Tập cuối cho mỗi người show lên 1 ít nhể.

pyro108

Member

tập cuối này ko hay lắm... sau 15p cao trào lúc đầu thì toàn nói chuyện, tạo tiền đề cho mùa sau...

cảm nhận mùa 6 ko hay như các mùa trươc... hy vọng mùa 7 bắt đầu đánh đấm sẽ khá hơn

lnt900

Member

Ngày trước có war of the kings, 4 vua giờ chết sạch rồi. Sắp tới sẽ là war of the queens, nếu tính cả sansa thì cũng có 4 queens :)

epxilon69

Member
Ðề: Re: Game of Thrones Seasons 6 – Xem và bàn luận (Spoiler)

Vây là tiêu cái theory R+L=J rôi ah bác, mình chua xem tâp cuôi
Tiêu đâu mà tiêu thím, tập này có một đoạn confirm chắc nịch cái theory ấy, dám đạp đổ nó thì chắc phim ăn cả đống gạch đá luôn :D.
Nói chung tập cuối này giải quyết hết mọi thứ còn dang dở, mùa sau hứa hẹn sẽ cực kì hoành tráng :3

PTBao

Active Member

Chết nhiều người quá, mẹ con nhà Cercie là một quả cả đống người đi luôn, Ayra giết chết lão già nhà Frey, Bran về quá khứ thì Jon đúng là con trai của vua điên và em cái của Ned Stark.

Jon Snow là con trai của vua Robert Bartheon và em gái Ned Stark chứ đâu phải con của vua điên Aerys II (bị Jaime Lannister giết). Như vậy Jon Snow cũng có thể được coi là người kế thừa ngai vàng chính thức. Kiểu này chắc cu cậu phải sống dai lắm, có thể tranh dành ngôi vương với mẹ rồng đó (mà thật ra hai vị này cũng có dây dưa rễ cà đó: Tổ tiên của hai vị đó tương truyền là anh em cùng cha khác mẹ).

choisiyoon

Jon Snow là con trai của vua Robert Bartheon và em gái Ned Stark chứ đâu phải con của vua điên Aerys II (bị Jaime Lannister giết). Như vậy Jon Snow cũng có thể được coi là người kế thừa ngai vàng chính thức. Kiểu này chắc cu cậu phải sống dai lắm, có thể tranh dành ngôi vương với mẹ rồng đó (mà thật ra hai vị này cũng có dây dưa rễ cà đó: Tổ tiên của hai vị đó tương truyền là anh em cùng cha khác mẹ).

Bác coi kiểu gì mà ra Jon là con của Robert Bartheon vậy :)), Lyanna nó bảo là không đc cho Robert biết nếu không thì Robert sẽ giết thằng nhỏ, ep 10 chỉ mới spoile ra Jon là con của Lyanna thôi chứ chưa nói cha jon là ai nhưng 90% là Rheagar ( con của Mad king chứ không phải Mad king nha các bác ) rồi .

mastarb

Hình thành thế chân vạc giữa nhà Lannister, mẹ Rồng và nhà Stark. Nhà Lannister đc cái địa lợi, chiếm giữ vị trí thủ đô, cũng ko phải dạng vừa đâu. Mẹ Rồng tiềm lực quân sự quá bá, hải lục không quân đủ cả, chưa kể còn đc 2 liên minh. Anh John thì ngoài cái nhân hòa ra thì chưa đc cái gì, chưa kể Little Finger sát bên còn lắm mưu mẹo. Mong Ayra với Bran về hội quân gấp để có đc 1 em Slient Assassin và 1 em thầy cốt :D .

Tập cuối cho mỗi người show lên 1 ít nhể.
Thánh ăn gì em cúng :D đọc cm của bác mà em cười lộn ruột =))

tanriddle

Member

Vừa xem xong tập 10, cảm giác vẫn lâng lâng , hùng tráng là từ duy nhất dành cho tập này. King of the North, Three Eyes Raven, Mother of Dragon, Queen of Seven Kingdom. Tội cho chú Finger - kẻ khôn nhất đã ăn miếng của kẻ ngu nhất Game

epxilon69

Member

Vl thím, Jon mà là con của Robert vs Lyanna thì Ned đã không phải khổ sở giấu diếm như vậy, mà có khi Jon còn được về vương đô ở vs lên làm vua từ lâu cmnr ấy chứ :D.
Giờ thì có thể khẳng định 96,69 % Jon là con của Lyanna vs hoàng tử Rhaegar Targaryen, như thế thì Jon là nv duy nhất trong phim mang hai dòng máu sói và rồng, lửa vs băng.Thế nên về cái khoản con ông cháu cha thì chắc chả có ai bằng được Jon nữa đâu :D

tanriddle

Member

Bran : "Đầu bếp chuột: Một tên đầu bếp của hội Tuần Đêm.Hắn căm hận nhà vua vì 1 lý do gì đó mà tôi không nhớ.Khi nhà vua tới thăm lâu đài Nightfort, tên đầu bếp giết con trai của vua, và dùng thịt cậu ta cùng hành, cà rốt nấm và thịt heo để làm bánh.Tối đó hắn dâng chiếc bánh cho vua. Nhà vua thích bánh đó tới nỗi, ông ta yêu cầu 1 miếng nữa.Chư thần biến tên đầu bếp thành con chuột lớn màu trắng, và con chuột đó chỉ có thể ăn thịt con mình. Kể từ đó con chuột luôn lang thang trong Nightfort, tìm ăn con của mình. Nhưng cho dù hắn có làm gì đi nữa, thì hắn luôn luôn đói bụng. Chư thần nguyền rủa Đầu Bếp Chuột không phải vì hắn giết người hay vì hắn dâng vua bánh làm từ thịt con trai ông ta - Hắn giết khách tới trú dưới mái nhà của hắn - Đó là tội lỗi chư thần không thể tha thứ. "
Và giờ Arya đã trả đc thù cho anh và mẹ bằng cách tương ứng.

Bên trên