GAME BẮN SÚNG, ĐUA XE, BÓNG ĐÁ VÀO ĐÂY NHÉ.

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: GAME BẮN SÚNG, ĐUA XE, BÓNG ĐÁ VÀO ĐÂY NHÉ.

Các bác vào đây có game hay post link cho anh em, hướng dẫn anh em với chứ :-(

anhatnhoa

Well-Known Member

Hi hi !
Em mua con V8 vì nhìn cái kiểu dáng nó em thích đấy ạ !

Tản để trong case kín như bác thì ngắm sao đc. Nên xấu cg đc. hehe.
Trừ khi bác mod case mika.:"> nhưng con V8 này cùi so vs giá của nó và khi chiến vs dòng khác: Cóc sê chẳng hạn. Thua khi full load đấy.:D
@bác Trong_hang: bác ơi e đang chơi COD1 UO mà ngay màn 1 đã k qua nổi. bắn ở rừng tuyết đấy ạ, nó bắn ghê quá, sụt máu lia lại k sao qua nổi. Mình ngồi trên xe điều khiển khẩu súng máy ấy ạ! Không biết là có cách nào để qua ngay màn 1 này k ạ?:(

Tản để trong case kín như bác thì ngắm sao đc. Nên xấu cg đc. hehe.
Trừ khi bác mod case mika.:"> nhưng con V8 này cùi so vs giá của nó và khi chiến vs dòng khác: Cóc sê chẳng hạn. Thua khi full load đấy.:D
@bác Trong_hang: bác ơi e đang chơi COD1 UO mà ngay màn 1 đã k qua nổi. bắn ở rừng tuyết đấy ạ, nó bắn ghê quá, sụt máu lia lại k sao qua nổi. Mình ngồi trên xe điều khiển khẩu súng máy ấy ạ! Không biết là có cách nào để qua ngay màn 1 này k ạ?:(

bác chuyển về chế độ dễ nhất để chơi đi, em ko chơi bản cod 1 nên ko hình dung ra. nhưng mà chắc chắn ko có gì khó đâu. vì cod ko phải là game giải đố. nhiều game giải đố khó phát nản có khi vài ngày mới giải đc, nhưng xong rồi thấy rất sướng. nếu bác ko ua đc để em down về chơi xong sẽ hướng dẫn lại nhé.

thks bác em đang dựng PC vẫn chưa xong

em khoái bắn tỉa, đá bóng và đua xe

thks bác nhé

em chỉ biết có PES thui ah :(

bắn tỉa có game Sniper cực hay, đồ họa đẹp nó uay chậm viên đạn mỗi khi bắn trúng đầu đối phương nhìn đã mắt lắm. link đây: http://game.tech24.vn/index.php/mod,links/task,detail/id,7527/Sniper:-Ghost-Warrior.bsg
bác mua card chửa, có lấy con HD6850 của em k?

anhatnhoa

Well-Known Member

Em chọn Hard để chơi mà. hehe. chứ easy thì lại dễ quá. hjc hjc. Em phá đảo COD1 rồi, h mới có chút thời gian để khám phá bản COD1 UO (bản mở rộng).
P/s: báo cáo vs các bác là bác nào thik game bắn súng+chiến thuật thì có thể chơi game World of tanks (WoT) 1 game đang khá là hot hiện nay, Tất nhiên không phải sever của VN. Mà EU và US. Em cũng mới download và cài game tuy nhiên hiện tại chưa login để khám phá. Nhưng anh em trên Voz bảo chơi hay lắm. :)
Đây là link đăng ký, các bác đăng ký xong thì vào mail xác nhận và download bộ cài đặt về nhé (~2Gb)
New User Registration :: World of Tanks: MMO Tank Action Game
Còn đây là link tham khảo cho các bác.
World of Tanks, Game chiến tranh xe tăng - Trang 2 - TTVNOL
Các bác chú ý là game này giao diện English thế nên phải tìm hiểu trc nếu xác định chơi ạ!
Cùng khám phá bắn xe tăng nào.. :D
Em chọn pháo Nga đấy. hehe

anhatnhoa

Well-Known Member

Nếu e lấy con 6850+nguồn của bác thì giá cả rổ giá thế nào bác?:D fix cho e giá tốt nhé! ^^
Đi vay mượn tứ tung đấy/. ham hố quá :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Ðề: PHÒNG TRƯNG BÀY THIẾT BỊ ÂM THANH, HÌNH ẢNH CỦA THÀNH VIÊN HD-HD

Bác cần đầu chuyển nguồn làm gì vậy con hunkey nó có đủ đầu nguồn sata rồi mà em lắp 2 ổ cứng 1 ổ dvd mà thấy nó vẫn còn thừa mà. do vậy nên em ko dùng đầu chuyển đó làm gì cả. Bí quá ra mua hình như có 10k 1 cái thôi. con nguồn CM 350w của bác ngày mai em mang về quê lại đổi lấy con hunkey 500 như hôm trc. con máy của con em vợ nó có nguồn này mà lại kô dùng hết nên đổi để chờ sau này còn chơi card màn hình khác nữa. bác hỏi bác Huyên xem bác ấy còn cái ổ cứng cũ loại 80gb và 160gb nào ko mượn tạm về chơi chờ mua ổ cứng mới, hôm trc em thấy bác ấy bảo có thừa nhiều lắm.

Iiyama ra mắt màn hình IPS mới, giá tốt
attachment.php

Iiyama, thương hiệu màn hình đến từ xứ sở hoa Anh đào vừa chính thức ra mắt thành viên mới nhất thuộc gia đình ProLite Series, mang tên mã X2377HDS và sử dụng cộng nghệ đèn nền LED kết hợp với IPS Panel, hứa hẹn khả năng tái tạo màu sắc cực kỳ chính xác cùng góc nhìn rất rộng (178 ° / 178 °).

Có độ lớn là 23-inch, model X2377HDS của Iiyama hỗ trợ độ phân giải 1920 x 1080 pixels, thời gian đáp ứng 5ms, độ tương phản động 5.000.000:1 (tương đươc với độ tương phản tĩnh 1.000:1), độ sáng 250 cd/m2, tích hợp loa Stereo và các đầu vào phổ biến như D-Sub, DVI và HDMI.

Ngoài ra, sản phẩm mới còn hỗ trợ chuẩn treo tường VESA 100, tiêu thụ chỉ 23 watt điện và hiện đang cho phép đặt hàng trước với mức giá là 165 Euro, tương đương 4,8 triệu đồng - khá rẻ cho một màn hình IPS.

Theo TechConnect, Hitechreview

haivina

Thực ra COD Black Ops chơi không hay bằng Modern Warfare phần 2 vì nó nặng về kể chuyện nhiều quá. Bạn có Card ATI 6850 chơi là ổn rồi, nếu lắp thêm 1 soundcard nữa thì hay hơn nhiều. VD dòng card Asus Xonar Esscence STX cũng không đắt lắm, tầm ~3tr7 nhưng âm thanh thì tuyệt vời đấy. Tôi đang chờ MW 3 đây. Thank for share.

haivina

COD Black Ops thì quá hay rồi, nó chiến ở nhiều nc trong đó có chiến trg VN, xem lai cảnh đg phố thời chiến rất hay, biển quảng cáo, nhà hàng bằng tiếng việt hết, rất hấp dẫn, có điều mình lại nhập vai vào phía bên kia bắn bộ đội nhà ta nhiều chú mất tay, mất chân nhìn phản cảm lắm. nhà em thì đủ bộ, bản 4,6,7 chiến tranh hiến đại, súng ống đẹp nhưng hơi ngắn, chơi xong cứ thèm mãi. có bản 5, CTTG2 cũng hay lắm, rất dài, chơi mãi ko hết, nếu chơi chế độ khó thì ko phá đảo đc. đến phần cuối tổng tiến công vào berlin thò ra là bị bắn chết, ko kiên trì đc đành đưa vê chế độ dễ để phá đảo. bác đến chơi vô tư nhưng em vừa bán con màn hình giờ đành gác súng, đang chờ tiền làm con samsung s23a550. bác làm con 5770 hawak đc đấy trc em định chơi con này nhưng sau cố lên con 6850. vừa rồi vợ phải đóng học phí đành phải cho em màn hình asus ml238h lên đg buồn quá. về game bắn súng khủng bác thic trò nào cứ qua em copy vô sờ tư, ngoài COD ra còn nhiều loại khác tưong tự của EA, có cả Crysis 1 và 2. vấn đề là phải làm con card, a em hải dương chơi card đồ họa chìm quá, chẳng có ai giao lưu gì cả.

Thực ra COD Black Ops chơi không hay bằng Modern Warfare phần 2 vì nó nặng về kể chuyện nhiều quá. Bạn có Card ATI 6850 chơi là ổn rồi, nếu lắp thêm 1 soundcard nữa thì hay hơn nhiều. VD dòng card Asus Xonar Esscence STX cũng không đắt lắm, tầm ~3tr7 nhưng âm thanh thì tuyệt vời đấy. Tôi đang chờ MW 3 đây. Thank for share.

Đúng đấy bác, dòng COD thì bản 4 và bản 6 có vẻ hay hơn bản 7, bản 7 thấy anh em bảo chơi hơi lag do lỗi gì đấy. còn phần âm thanh thì phải đầu tư đầu tiên là bộ z5500 sau đó mới đến card âm thanh. đủ bộ thì vãi rồi. kế hoạch chắc phải 3 năm nữa mới sắm đủ đc. Con asus AH6850 đã lên đường về với bác anhatnhoa rồi. sau 20/11 này chắc mới mua đc con khác. Máy e ko có card onboad nên đang nằm ngủ đông buồn quá.

anhatnhoa

Well-Known Member

Đúng đấy bác, dòng COD thì bản 4 và bản 6 có vẻ hay hơn bản 7, bản 7 thấy anh em bảo chơi hơi lag do lỗi gì đấy. còn phần âm thanh thì phải đầu tư đầu tiên là bộ z5500 sau đó mới đến card âm thanh. đủ bộ thì vãi rồi. kế hoạch chắc phải 3 năm nữa mới sắm đủ đc. Con asus AH6850 đã lên đường về với bác anhatnhoa rồi. sau 20/11 này chắc mới mua đc con khác. Máy e ko có card onboad nên đang nằm ngủ đông buồn quá.
Rước con 6850 về rồi mà máy em vẫn ngủ đông đây bác ơi! =.= Bản 7 thấy k nhiều ng chơi lắm như bản MW2...
p/s: bác haivina: bác có chơi nhiều game thể loại FPS không? Em đang ngóng "bát lai fiu 3" ra bản chính thức để kéo về thử nghiệm. Nhìn mà ham hố quá. ^^
@ Bác Trọng: hình như bác chưa chơi Half Life 2, HL2 ep1, HL2 ep2 thì phải. Thấy trong máy bác k cài :D FPS đỉnh đấy...

half 2 chưa thử nhưng HL1 thì thời SV bắn thâu đêm suốt sáng. FPS có COD, far cry 2, F.E.A.R 2,vv... nhiều lắm ko nhớ nhưng chơi xong là gỡ ra, giờ còn nhiều lắm down về nhưng chưa chơi hết. 1 ngăn tủ hàng trăm DVD game nhìn choáng luôn, thêm ổ 500GB đầy cứng game nữa. có mấy cái COD là phá đảo còn đâu toàn dang dở thôi. các bản COD, Battlefield, medal of honor là những game bắn súng e thích nhất. Hôm nào bác khởi động đc con hd6850 nhớ nhắn anh em đến đàm đạo nhé.

ndnhd77

Member

Chú Trọng xem có game nào hay mà nhẹ thì post lên cho anh em down về chơi cho đỡ buồn.

anhatnhoa

Well-Known Member

half 2 chưa thử nhưng HL1 thì thời SV bắn thâu đêm suốt sáng. FPS có COD, far cry 2, F.E.A.R 2,vv... nhiều lắm ko nhớ nhưng chơi xong là gỡ ra, giờ còn nhiều lắm down về nhưng chưa chơi hết. 1 ngăn tủ hàng trăm DVD game nhìn choáng luôn, thêm ổ 500GB đầy cứng game nữa. có mấy cái COD là phá đảo còn đâu toàn dang dở thôi. các bản COD, Battlefield, medal of honor là những game bắn súng e thích nhất. Hôm nào bác khởi động đc con hd6850 nhớ nhắn anh em đến đàm đạo nhé.
nói chung thể loại FPS thì COD, HL vẫn là đỉnh nhất, tượng đài rồi. (COD ngoại trừ bản 7 Ops Black) Crysis hôm e chơi thử ở nhà bác thì đồ họa đỉnh nhưng nội dung và chơi thì nó... hơi nhàm... (chơi 1 chút ở nhà bác+thông tin mà đa phần anh em gamer voz,gamevn,netking... tư vấn)
Bác có lắm game thế, mọt game :D
Chắc trong tuần này là em sẽ khởi động em nó thôi.hjc. Mà bác kiếm đc con card cắm vào rồi à? Sắp tới bác định rước e nào về thế? 560Ti hay 6950 ạ? :D

Bên trên