Galaxy Note 2: Bạn đồng hành của dân HD

terabyte

Banned

Có thể bạn cũng như bao nhiêu người khác nghĩ rằng cái màn hình "bé tí" của Note 2 thì làm sao có thể thỏa mãn được dân HD nhưng công bằng mà nói, đối với tôi thì nó dư sức qua cầu. Mặc dù điện thoại không thể nào thay thế được cho những thiết bị nghe nhìn chuyên dụng nhưng ít nhất những cơn khát HD bất chợt của bạn sẽ phần nào được giải tỏa.

Không phải ngẫu nhiên mà Note 2 cũng như nhiều điện thoại cao cấp trên thị trường có độ phân giải 1280x720. Màn hình tỉ lệ 16:9, độ phân giải HD chẳng phải là dấu hiệu mời gọi chúng ta xem phim trên đó sao? Cho dù nó không thể đem lại cảm giác "đã" như dàn máy chuyên dụng, nhưng nếu được tận hưởng cảm giác HD "thu nhỏ" mọi lúc mọi nơi cũng phải là ý kiến tồi. Dàn HD xem thì sung sướng chứ đem nó đi khắp nơi chắc chắn là cơn ác mộng với bất kì ai. Và bạn cũng đừng quên, Super AMOLED chính là một phiên bản của công nghệ OLED đang làm chao đảo giới TV trong thời gian gần đây.

Tiếp theo chúng ta nên kể đến... S-pen. Đừng nghĩ cây bút này chỉ có thể vẽ vời, nó còn là người bạn đồng hành khi xem HD trên Note 2 chẳng khác gì... TV và remote.

Bút S-pen giúp bạn lựa chọn những đoạn phim mình muốn một cách chính xác hơn. Không dừng ở đó, chức năng xem trước cũng vô cùng thú vị, nhất là khi nó không phải là ảnh tĩnh mà chiếu liên tục như một màn hình thứ 2 vậy.

Cứ cho là bạn bạn không thích xem trên cái màn hình bé tí ấy đi, chức năng MHL HDMI out sẽ biến chiếc Note 2 thành... HDP để xuất ra TV, dàn loa cao cấp ở nhà. Vậy là tiện cả đôi đường. Hỗ trợ đầy đủ các định dạng video thông dụng như mkv, avi... Chỉ cần chép vào máy là chạy ngon lành không như "i" cũng biết là gì đấy, rất tiện lợi khi đi chơi nhà bạn bè cũng như ở... công ty.

Dĩ nhiên là còn nhiều điều tính năng khác hữu dụng cho dân HD mà có lẽ chỉ có bạn mới nhận ra được mà thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
mkv của note 2 nghe nói ăn được phụ đề Việt thì phải, chưa có Note 2 nên chưa kiểm chứng được, chỉ nghe đồn thế

thdang

Member
Ðề: Galaxy Note 2: Bạn đồng hành của dân HD

Cứ cho là bạn bạn không thích xem trên cái màn hình bé tí ấy đi, chức năng MHL HDMI out sẽ biến chiếc Note 2 thành... HDP để xuất ra TV, dàn loa cao cấp ở nhà. Vậy là tiện cả đôi đường. Hỗ trợ đầy đủ các định dạng video thông dụng như mkv, avi... Chỉ cần chép vào máy là chạy ngon lành không như "i" cũng biết là gì đấy, rất tiện lợi khi đi chơi nhà bạn bè cũng như ở... công ty.

Bác chủ topic đá "i" "cái mà ai cũng biết đó là điện thoại gì đấy" hay đấy..hehehe. Mình cũng rất ấn tượng em này, nhưng có điều nhét vào túi quần thì sẽ không được thoải mái cho lém..

NHÃ AN

mình có 1 em note 1 ,10 lần ra đường 8 lần để em nó ở nhà

3gphone

Thiết kế giống iphone Quá Ah.:-h chẹp chẹp

huynhanh1

Well-Known Member

thấy em này bây giờ nhìn lại ip chỉ có vài mẫu mà thấy ngán ... hết G rùi lại S , chỉ cần samsung ra vài loại nữa là apple dẹp tiệm thui

anhtuanngoc

Well-Known Member

Với thiết bị này thì giải trí di động không còn là điều gì đó xa vời. Cái cần chỉ là đủ tiền, một chiếc tai nghe tốt cùng một viên pin dự phòng trong trường hợp thiết bị cạn năng lượng

saver2012

Member

Cũng khá tốn pin bác ạ, nếu thể thì làm một em tablet 7 inch là xong chứ ko cần phải bỏ ra cả mười mấy 20 triệu để rước em này về xem phim HD thì tốn kém quá. Em note 1 đã ngốn pin khủng khiếp mà em này thì chẳng phải đốt pin hay sao
Xem HD trên điện thoại cũng chả hứng thú, thứ 3 là nếu chỉ xem HD thì máy này quá thừa thãi
HDVN không biết có phải đang PR cho SS không nữa

quachthang92

Well-Known Member

bác huynhanh1 cứ nghĩ thế thôi chứ mỗi lần apple ra một mẫu mới thì nó đều trở thành siêu phẩm.nó có thương hiệu và tên tuổi uy tín rồi.muốn apple dẹp tiệm thì còn lâu lắm =))

Newbie-HD

Member

Em này cũng đẹp đấy, nhưng bỏ ra 20tr thì quá phí. Và mềnh cũng thích Iphone hơn :)

hnyuk49

hồi trước mua note 1 - về nhà quên luôn em lap. xem phim HD trên note quá tốt, nằm xem phim cầm 1 tay mà không phải lăn tăn như cầm ipad hay tab, xem hết tập phim ko hề mỏi tay :) vote em note 2

Scarlet186

Mình mới mua con Note 1 bên Đức. Chưa xem file .mkv với phụ đề tiếng Việt bao giờ. Không biết có được không các bác nhỉ? Mà giờ không còn topic riêng cho note 1 nữa hả các bác?

nttung

Member
Ðề: Re: Galaxy Note 2: Bạn đồng hành của dân HD

mkv của note 2 nghe nói ăn được phụ đề Việt thì phải, chưa có Note 2 nên chưa kiểm chứng được, chỉ nghe đồn thế

nhạt nhẽo em đang dùng Note 1 đầy này xem phim HD ăn đc phu đề có gì là lạ đâu+Em còn xem đc cả full 1920x1080p thuyết minh trên Note 1 nữa. Em thấy bác phát biểu tin này quá tẻ bùn

Scarlet186

Ðề: Re: Galaxy Note 2: Bạn đồng hành của dân HD

nhạt nhẽo em đang dùng Note 1 đầy này xem phim HD ăn đc phu đề có gì là lạ đâu+Em còn xem đc cả full 1920x1080p thuyết minh trên Note 1 nữa. Em thấy bác phát biểu tin này quá tẻ bùn

Thế hả bác. Em mới nhờ mua con note 1 bên Đức, chưa được thử nên chưa biết. Nhưng xem có phụ đề là ngon rồi.

Bên trên