Firmware OTA cho NEO X7 mini 3rd vừa tung ngày 17.2.2014 - Anh em vọc thử đi ah

itvplus

Active Member
Hi anh em,
Minix vừa giới thiệu bản rom mới cho Neo X7mini thứ 3 (0211, version 010a) trên website chủ MINIX
Itvplus.net xin giới thiệu để anh em diễn đàn có thể download và vọc luôn
Bản firmware này phải update kỹ thuật OTG như bình thường, sau khi update, firmware mới sẽ hỗ trợ O.T.A

File Name: NEO X7mini 3rd FW Release (0211, version 010a)
Download Page: http://www.minix.com.hk/Support/14021719484990.html

Đặc điểm nổi bật:

1.) Cải thiện đáng kể về tốc độ load và chất lượng hình ảnh

2.) Tối ưu hiệu suất ram, nâng cao tốc độ xử lý
3.) Update phần mềm video mặc định

4.) Cài đặt mặc định XBMC MINIX Edition (Version 12.4 MINIX);

5.) Preloaded latest AirPin(PRO), AirDroid, CloudTV app.;

6.) Nâng cao chất lượng và hỗ trợ sử dụng webcame;

7.) Preloaded Skype app.;

8.) Battery status adjusted from 0% to 100%;

9.) Enhanced HDMI signal strength;

10.) Enabled OTA update protocol for future updates;

Chỉnh sửa lần cuối:

hunter0372003

Đêm qua e mới up, xong là chơi thử fptplay luôn, thật sung sướng khi fpt play xem được tất cả các kênh, trước đó xem được mỗi onetv. Cảm giác wifi ổn định hơn, phải chơi mấy hôm xem nó có ổn định ko :D

dtsexpert

Active Member
Ðề: Firmware OTA cho NEO X7 mini 3rd vừa tung ngày 17.2.2014 - Anh em vọc thử đi ah

nâng cấp kiểu OTG thì xoá mất hết ápp hả bac??? Rồi phải cài lại ???? Em đang xài rom 09 đã có OTA, sao Minix không OTA từ 09 lên 10a ta???

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Firmware OTA cho NEO X7 mini 3rd vừa tung ngày 17.2.2014 - Anh em vọc thử đi ah

nâng cấp kiểu OTG thì xoá mất hết ápp hả bac??? Rồi phải cài lại ???? Em đang xài rom 09 đã có OTA, sao Minix không OTA từ 09 lên 10a ta???

từ phiên bản sau X7 mini sẽ hỗ trợ OTA mà bác

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware OTA cho NEO X7 mini 3rd vừa tung ngày 17.2.2014 - Anh em vọc thử đi ah

từ phiên bản sau X7 mini sẽ hỗ trợ OTA mà bác

bản 09 đã hỗ trợ OTA rồi, sao không xài OTA cho nâng cấp ROM mới, Minix chơi kiểu này bất tiện quá :(

mrdynk91

Member
Ðề: Firmware OTA cho NEO X7 mini 3rd vừa tung ngày 17.2.2014 - Anh em vọc thử đi ah

đang dùng 08 có lên được thẳng 10 ko các bac?

congchi

Member

X5 sao không được support nữa trời.

Bên trên