[FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

thaovjp89

Well-Known Member

buomdem1311

Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Sao các bác dùng con x5 mini thấy luột thế.E dùng dc mấy hôm thì thấy vấp lung tung cả.
1 hdh android phân mảnh quá nhiều thiết bị app ko dc hỗ trợ tốt cho từng thiết bị.Như hdviet e xem thấy dc tí lại dừng hình dc hôm nào đẹp trời thì mới ngon.Nhưng dùng hdviet trên ip và ipad lúc nào cũng ok cả.Đường mạng 3mb của cpt
2 tương tác vs bàn phím vs chuột ko giây kém có độ trễ lớn di chuột cứ thấy giật.Airplay vs ip ipad chắc chỉ để cho có xem video dc tí là dừng load mặc dù xem video có độ phân giải thấp
3 đây là cảm nhận của new member nên sai chỗ nào các bác bảo để e có thêm tí kinh nghiệm

Chỉnh sửa lần cuối:

bluesight

Sao các bác dùng con x5 mini thấy luột thế.E dùng dc mấy hôm thì thấy vấp lung tung cả.
1 hdh android phân mảnh quá nhiều thiết bị app ko dc hỗ trợ tốt cho từng thiết bị.Như hdviet e xem thấy dc tí lại dừng hình dc hôm nào đẹp trời thì mới ngon.Nhưng dùng hdviet trên ip và ipad lúc nào cũng ok cả.Đường mạng 3mb của cpt
2 tương tác vs bàn phím vs chuột ko giây kém có độ trễ lớn di chuột cứ thấy giật.Airplay vs ip ipad chắc chỉ để cho có xem video dc tí là dừng load mặc dù xem video có độ phân giải thấp
3 đây là cảm nhận của new member nên sai chỗ nào các bác bảo để e có thêm tí kinh nghiệm

1 - ko phải do box đâu, mún coi 720p mượt thì đường truyền ít nhất 4Mb vào lúc rảnh (tối khuya), ko thì phải 6Mb mới xem mượt. box này chip tàu mà, ko phải snapdragon như đt đâu.
2- mình xài 1 cái logitech (chuột + kb PC) thì ko thấy lag, độ trễ có nhưng rất thấp. mình hay dùng lướt web bằng box ko thấy có vấn đề g
3- advice: up rom đi nhé, có thể do rom cũ nên bị như vậy. tốt nhất nên up rom custom, link chủ topic thaovip có đưa ở trên đó. chạy khá mướt. sau khi up rom thì cài greenify đóng băng hết những cái có thể. cài thêm app free ram (advanced task killer chẳng hạn), tvbox ko phải đt ko cần quan tâm nó đóng service thì có vấn đề g hay ko, mình chỉ cần ram free nhiều xem HD thôi :D

xem fim từ usb thì xài trình mặc định có sẵn là đc, theo mình thấy ko thua mxplayer, còn ko quen thì cài mxplayer. XBMC tới h vẫn khá lag, dùng để nghe nhạc thì OK. coi fim HDviet chịu khó xem mHD thôi, ko thì phải nâng cấp đường truyền lên 6Mb thì box mới chạy mượt được. còn lại thì nghiên cứu từ từ nhá vì mình chỉ xài có nhiêu đó ah

buomdem1311

Chắc phải nâng dg mạng nên 6mb thôi cứ nghĩ vs dg mạng đấy ip ipad nó chạy mượt thì con x5 chạy cũng ngon.H mới thấy bon apple s/p nó rất ổn định từ hdh đến phần cứng ip4 chip lõi đơn ram 512 ma chạy hdviet nuot hơn dual 1.6 x5 nhiều.Bác nào sài bản 4.2.2 1108 cho x5 mini chưa dùng nuột ko hdviet mượt chứ

bluesight

Chắc phải nâng dg mạng nên 6mb thôi cứ nghĩ vs dg mạng đấy ip ipad nó chạy mượt thì con x5 chạy cũng ngon.H mới thấy bon apple s/p nó rất ổn định từ hdh đến phần cứng ip4 chip lõi đơn ram 512 ma chạy hdviet nuot hơn dual 1.6 x5 nhiều.Bác nào sài bản 4.2.2 1108 cho x5 mini chưa dùng nuột ko hdviet mượt chứ

mình xài ipad mini nè, HDviet chạy mượt hơn con Lg G chạy snap S4pro 4 nhân 1.6Ghz luôn, mấy con chip tàu sao so đc. nếu đc thì bạn nâng đường truyền cáp quang viettel luôn, 385k, cao hơn 100k so vs gói 6Mb thôi. sau này có mua VIP coi fullHD cũng thoải mái, cáp quang 12Mb thì coi đc 2 cái box 1 lúc lun :D

NiceThou

Mình mới làm con X5 mini v4.2.2 nhưng không hiểu sao cắm cả máy win8 lẫn XP đều không cài đc driver. moborobo (bản mới nhất) báo driver not found ~~, lên web search driver cho nó cũng ko thấy có cho bản mini. Có bác nào bị như minh không

bluesight

Mình mới làm con X5 mini v4.2.2 nhưng không hiểu sao cắm cả máy win8 lẫn XP đều không cài đc driver. moborobo (bản mới nhất) báo driver not found ~~, lên web search driver cho nó cũng ko thấy có cho bản mini. Có bác nào bị như minh không

bạn làm ntn? kết nối để làm g? nếu kết nối để chép file thì tick "connect to PC" trong múc usb nhé, rồi cài moborobo + driver ở #1 thì sẽ nhận. nếu uprom thì phải rút hết cáp + nguồn ra, chỉ để cáp usb, lấy que chọc lỗ reset dưới đít rồi cắm nguồn thì nó mới nhận.

congchi

Member

mình xài ipad mini nè, HDviet chạy mượt hơn con Lg G chạy snap S4pro 4 nhân 1.6Ghz luôn, mấy con chip tàu sao so đc. nếu đc thì bạn nâng đường truyền cáp quang viettel luôn, 385k, cao hơn 100k so vs gói 6Mb thôi. sau này có mua VIP coi fullHD cũng thoải mái, cáp quang 12Mb thì coi đc 2 cái box 1 lúc lun :D

Đâu ra vậy bác.
Hoàn toàn phụ thuộc vào server máy chủ. Mấy hôm nay giật lòi.

hunter0372003

Cho mình hỏi chút, mình mới up lên 4.2.2 mà sao xem phim trên hayhaytv bằng trình duyệt mặc định chế độ máy tính mà lúc thì hình nó sáng lúc thì hình lại bị tối đi? Xem không bị giật ở chế độ HD mà bị vậy là sao nhỉ? Trước mình ở phiên bản 4.1.1 ko bị (mình test phim Người Sói 2013)

thaovjp89

Well-Known Member
Cho mình hỏi chút, mình mới up lên 4.2.2 mà sao xem phim trên hayhaytv bằng trình duyệt mặc định chế độ máy tính mà lúc thì hình nó sáng lúc thì hình lại bị tối đi? Xem không bị giật ở chế độ HD mà bị vậy là sao nhỉ? Trước mình ở phiên bản 4.1.1 ko bị (mình test phim Người Sói 2013)

Em đang bận chút để tối về em test lại xem xao. Mà có app hayhaytv rồi tốc độ và chất lượng hình ảnh đáng để cho bác cài đặt và thưởng thức đó ạ

bluesight

Đâu ra vậy bác.
Hoàn toàn phụ thuộc vào server máy chủ. Mấy hôm nay giật lòi.

test rồi mới nói bác ah, test 1h sáng, cùng 1 cái wifi nhà mình, 3 cái máy thay nhau lên. KQ thì thấy rõ @@ khả năng tận dụng băng thông của mấy con android khá thấp, nhất là chip cùi. cũng giống như android ngốn RAM hơn vậy, băng thông nó cũng đòi nhiều hơn dù xem bằng PC hay ios đều good.

hiện h zingtv mới update, coi đc fullscreen rồi, tạm thời free luôn 720p, mình test thì gói 4Mb VNPT xem mượt mà luôn. ai gặp rắc rối vs HDviet thì tạm thời xem zingtv những film nào mà zing có, còn ko thì đành chịu mHD bên HDviet vậy

congchi

Member

Theo mình thì Android không ổn định bằng PC và iOs. Cùng phim đó, mạng đó, xem trên máy tính chả sao, xem trên Neo X5 thỉnh thoảng vẫn giật. Khả năng xử lý của Android không tốt lắm.

nhphat287

Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Lên 4.2.2 thì ko dùng được công cụ đó nữa, bác dùng phần mềm UnLockRoot nhé
Download---UnlockRoot/UnlockPhone/UnlockRom---Android Root
Bác chỉ em cách root bằng unlockroot với, em dùng NEO x5 update lên rom 4.2.2 release ngày 8-11. Dùng moborobov2.1.5 (cũng đã thử với v2.1.3) mãi mà vẫn ko tự phát hiện đc driver. Đã check vào USB debugging và Connect to PC.

buomdem1311

Bác chỉ em cách root bằng unlockroot với, em dùng NEO x5 update lên rom 4.2.2 release ngày 8-11. Dùng moborobov2.1.5 (cũng đã thử với v2.1.3) mãi mà vẫn ko tự phát hiện đc driver. Đã check vào USB debugging và Connect to PC.
Khi kết nối vs máy tính thì x5 của bạn vẫn kết nối với tv để tích vào conecter pc mới được.Nếu bạn tích vào conecter pc rồi rút nguồn x5 ra cắm lai khi kết nối vs máy tính thì ô connecter pc ko dc tích nữa.Còn ko phải thì có thể bạn dùng win 64 bit thì nó ko tìm thấy driver đâu

nhphat287

Khi kết nối vs máy tính thì x5 của bạn vẫn kết nối với tv để tích vào conecter pc mới được.Nếu bạn tích vào conecter pc rồi rút nguồn x5 ra cắm lai khi kết nối vs máy tính thì ô connecter pc ko dc tích nữa.Còn ko phải thì có thể bạn dùng win 64 bit thì nó ko tìm thấy driver đâu

Ko có cách nào giải quyết cho win 64bit hả bác? Đúng là em đang xài win7 64bit. Tất nhiên là em vẫn kết nối với tivi chứ, nguồn vẫn để bình thường.

buomdem1311

Ko ở chế độ bình thường win7 64b nó ko nhận đâu.64 b nó chỉ nhận khi x5 ở chế độ recovery thôi.
Muốn root bạn cài win 32 b thôi.Mình cài đủ kiểu trên win 7 64b rồi chịu chết

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Ko có cách nào giải quyết cho win 64bit hả bác? Đúng là em đang xài win7 64bit. Tất nhiên là em vẫn kết nối với tivi chứ, nguồn vẫn để bình thường.

Bác làm theo cách ở đây chưa bài #442

nhphat287

Ko ở chế độ bình thường win7 64b nó ko nhận đâu.64 b nó chỉ nhận khi x5 ở chế độ recovery thôi.
Muốn root bạn cài win 32 b thôi.Mình cài đủ kiểu trên win 7 64b rồi chịu chết
Em đã thử trên win7 64bit mà moborobo vẫn ko nhận driver, có cách nào root ko bác? Em cắm vào win 64bit hay 32bit thì trong Device manager đều nhận driver như hình, còn moborobo thì ko phát hiện đc

hongquan2009

Well-Known Member

Em đã thử trên win7 64bit mà moborobo vẫn ko nhận driver, có cách nào root ko bác? Em cắm vào win 64bit hay 32bit thì trong Device manager đều nhận driver như hình, còn moborobo thì ko phát hiện đc

win 64bit bác phải tắt Mandatory Driver Signing(MDS) thì mới cài được Driver của minix nhé.

Bên trên