[FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

huapro

Member
Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Hic mấy ông minix này chán quá mới up FW 4.1 chiều nay giờ lại có 4.2 rồi lại phải vọc tiếp thôi xem có ji mới không.(kết Minix về khoản này rồi đấy)

Quá nhọ mấy hôm nữa ra 4.3 chắc ngất luôn?

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Quá nhọ mấy hôm nữa ra 4.3 chắc ngất luôn?

có ji đâu bác mấy e android box up vừa dễ vừa lành chứ ĐT với MTB e còn ngày đè ra mấy lần up rom cơ mà.#:-S

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

các bác dùng X5 mini thì hãy nhanh chóng up lên FW 4.2 đi chạy rất ngon hỗ trợ chuyển 2D-3D,pass DTS,AC3 ngon lành giờ thì X5 mini quá ngon rồi

huapro

Member
Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

các bác dùng X5 mini thì hãy nhanh chóng up lên FW 4.2 đi chạy rất ngon hỗ trợ chuyển 2D-3D,pass DTS,AC3 ngon lành giờ thì X5 mini quá ngon rồi

Cho xin cái hình đi bác có gì mai em up sau.up xing co mất app và root không bác.

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

mai e up hình cho các bác,còn up FW mới chắc chắn mất app và Root nhé

Root cách cũ có đươc k nhỉ. Đươc thì cũng đáng để thử. Được như bác nói thì mua x5mini lại ngon hơn x5 rồi còn gì.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Root cách cũ có đươc k nhỉ. Đươc thì cũng đáng để thử. Được như bác nói thì mua x5mini lại ngon hơn x5 rồi còn gì.
#-o có nên lập hội Fan phát cuồng vì Ếch 5 hok đây các bác
Rom này không ROOT theo cách cũ được nhé, em bận chưa test được mấy ROM mới ra ngày hôm nay nhưng nghe thấy tinh thần các bác lên cao như vậy em cũng sướng cái lòng, hì

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

#-o có nên lập hội Fan phát cuồng vì Ếch 5 hok đây các bác
Rom này không ROOT theo cách cũ được nhé, em bận chưa test được mấy ROM mới ra ngày hôm nay nhưng nghe thấy tinh thần các bác lên cao như vậy em cũng sướng cái lòng, hì
em vẫn Root được theo cách cũ(theo cách của em là dùng Unlock Root rất đơn giản và nhanh chóng)chiều có time em cho mấy tấm ảnh lên cho anh em,nói chung là 4.2.2 này khá tốt so với những FW 4.1.1,và nó đã có gần như tất cả các chức năng của 1 HDP(hỗ trợ 3D,pass DTS,AC3 còn DTS HD và TRUE HD em chưa thử)

Các bác Root theo cách này chắc chắn thành công:

Cách Root:
-vào đây tải công cụ về để cài Driver cho X5 mini: http://www.moborobo.com/products/ sau đó cài vào PC

-Tải phần mềm unlock root mới nhất tại đây http://downloadcdn.betterinstaller.c...UnlockRoot.exe
hoặc đây UnlockRoot/UnlockPhone/UnlockFlash---Android Root (chọn UnlockRoot Pro và free dowload nó sẽ cài cho bác 2 bản free và pro ta chỉ cần free là đủ)

-bật neo X5 mini vào Settings > Development(tùy chọn nhà phát triển) chọn usb debugging(gỡ lỗi USB) +USB chọn USB connect to PC

-kết nối X5 mini với PC bằng sợi cáp đi kèm(cắm vào cổng USB đầu tiên tính từ mặt trước)

-Chạy Moborobo để cho nó tự tìm driver cho X5 mini(nếu Win 8 64bit thì phải tắt Driver Singnature Enfocement)

-chạy unlock root rồi nhấn Root nó sẽ tự tìm thấy X5 mini thì ta chọn vào thiết bị cần Root,đợi 1 lúc unlock root sẽ báo khởi động lại X5 mini>nhấn yes> khi đó thiết bị tự khởi động lại là OK.

Chỉnh sửa lần cuối:

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

em vẫn Root được theo cách cũ(theo cách của em là dùng Unlock Root rất đơn giản và nhanh chóng)chiều có time em cho mấy tấm ảnh lên cho anh em,nói chung là 4.2.2 này khá tốt so với những FW 4.1.1,và nó đã có gần như tất cả các chức năng của 1 HDP(hỗ trợ 3D,pass DTS,AC3 còn DTS HD và TRUE HD em chưa thử)

Các bác Root theo cách này chắc chắn thành công:
Trước em cũng root bằng unlockroot vậy là ngon rồi úp liền thôi bác nhỉ.phải có máy tính mới up rom bác nhỉ?

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

Trước em cũng root bằng unlockroot vậy là ngon rồi úp liền thôi bác nhỉ.phải có máy tính mới up rom bác nhỉ?

vâng bác ah,cứ làm mạnh dạn đi không sao đâu vì mình có đủ Tool của Minix nó cho rồi(cái này mới hay đấy)

maddox

Có cách nào nghe được cả 5 loa không các bác? Em có cái 5.1 mà vật vờ mãi không nghe được, toàn 2.1.
Lên 4.2.2 thì chỉ được HDMI 5.1 pass thôi, mà em lại xài optical mới chán chứ.

hongquan2009

Well-Known Member

Có cách nào nghe được cả 5 loa không các bác? Em có cái 5.1 mà vật vờ mãi không nghe được, toàn 2.1.
Lên 4.2.2 thì chỉ được HDMI 5.1 pass thôi, mà em lại xài optical mới chán chứ.

nó có Pass qua Optical mà bác

maddox

Không pass được bác ơi, chỉ có front left, front right n sub thôi. Hay bị lỗi gì ta?

hongquan2009

Well-Known Member

Không pass được bác ơi, chỉ có front left, front right n sub thôi. Hay bị lỗi gì ta?

bác dùng trình mặc định mà chơi hay bác chỉnh ở receiver sai đấy,bác đang dùng amly gì vậy?

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [FIRMWARE ] NEO X5 MINI | ROM Stock - Cook Cập Nhật Liên Tục

vâng bác ah,cứ làm mạnh dạn đi không sao đâu vì mình có đủ Tool của Minix nó cho rồi(cái này mới hay đấy)

up room x5 mini như thế nào vậy bác?
p/s em up được rồi nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

maddox

Dàn all-in-one bác ơi. Vọc mãi chưa được. Chán ghê :(

linhpang

Bác ơi up rom mới 4.2.2 xong có root được luôn không ạ ?

Bên trên