Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

abu8310

Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

:D Không phải bị lỗi đâu bạn ạ. Khi tạo shortcut ra video wall phải tạo shortcut cho cả thư mục chứa các thư mục phim chứ không phải tạo cho từng phim.

zậy ah bạn, để mình thử lại, Tks.

latruong

Member

Có bản nào cho DMB Pro không bác,, cũng thích khám phá thêm về giao diện và tính năng của HDP.

Bản này chỉ chạy trên chip 1073 thôi còn DMB Pro của bác chạy chip 1283 không biết nó có chạy không. Bác có thể thử xem sao. Nhớ chỉnh file irfake.conf cho tương ứng với remote của bác thì mới dùng được remote nha

abu8310

Member

Bác ráng kiếm cho mình remote for Himedia HD300A có diễn giải tiếng Anh nha. Cái này nó tiếng Hoa không hà mình mình chỉ ra được các phím từ 0--9 thôi

Mình cũng vừa kiếm được cho M880 & H1073, nhưng thấy không đủ các phím, kg biết sao sửa lại được.

danvt

Well-Known Member

giờ tìm dc bản v4 final hack for egreat thì bác latruong da hack dc trc rồi bác ah. Mình up thử bản này cũng như bản bác latruong đã hack. Bác latruong thử tham khảo nhé
avs_egreat_mede8er_v4_final

Đang test bản này, bản này tới 123mb trong khi bản của bạn latruong là khoảng 100mb. không biết chênh lệch ở đây là cái gì.
trong bản này thì có một cái bug đó là địa chỉ ip phải đặt bằng tay, nếu sử dụng dhcp thì không truy cập Nas được, chẳng hiểu sao.

hnhp

Well-Known Member

Đang test bản này, bản này tới 123mb trong khi bản của bạn latruong là khoảng 100mb. không biết chênh lệch ở đây là cái gì.
trong bản này thì có một cái bug đó là địa chỉ ip phải đặt bằng tay, nếu sử dụng dhcp thì không truy cập Nas được, chẳng hiểu sao.
Bản này vân dhcp auto đc, nas ngon...hehe.
Hai bản khac nhau ở chỗ ban bac latruong sử dung font TAHOMA 700k , con bản naỳ là dung arialuni.ttf = 22 mb. đâý là chênh lêch , còn chăng khác gì. Khac nhau mã code remote môtj vaì phím mâù nưa.

kinggai

Well-Known Member

Sau khi dùng FW này cài vào máy thì theo cảm nhận của tôi là
Ưu điểm:
- Âm thanh có cải thiện rõ rệt hơn FW gốc.
- Giao diện đẹp hơn, công dụng thêm đc 1 vài thứ ko đáng kể
Nhược điểm:
- Tốc độ chậm hơn
- Gây treo máy thường xuyên
- Kô nhận đủ HDD khi cắm 3 cái cùng lúc
- Hình ảnh thì tôi nhận thấy ko khá hơn mà hình như có phần kém chút xíu. (sharpen)
- Đồng hồ hiển thị trên mặt máy ko hiện mà chỉ có chữ Boot (cái này mất thẩm mỹ của máy)
- Phần duyệt poster và fan art thì tôi cũng ko thấy đẹp đẽ gì (so với dùng FW Media Portal trên PC, phải nó cái Art của nó thì đẹp vô đối)
- Chế độ Internet tôi ko dùng nên ko bình luận gì thêm

Tóm lại, nếu tiêu chí của HD là hình ảnh sắc nét tuyệt vời + âm thanh DTS mà ko quá quan trọng vào FW trên máy thì cũng ko cần phải thay đổi FW gốc của máy.
Tiêu chí thương hiệu ko qá qan trọng thì dùng FW h#ck, cái này có ng thích co ng ko (VD: đi xe máy Lifan gắn mác Honda)
thích hợp cho những ng ưa vọc (tôi cũng thích vọc ).
Dùng FW chính hãng là chuẩn nhất (độ ổn định, nồi nào úp vung đó).
Cuối cùng cảm ơn chủ thớt đã có công up Fw này cho cộng đồng khám phá.
-- quan trọng là bác sài firm cho HD nào? em sài HD PRO S thấy cải thiện rõ rệt

tat

Bác ráng kiếm cho mình remote for Himedia HD300A có diễn giải tiếng Anh nha. Cái này nó tiếng Hoa không hà mình mình chỉ ra được các phím từ 0--9 thôi
Các Bác ơi!Ai là là fan của Himedia nhớ vào vào kiếm giúp file remote của himedia với nhé,để Bác latruong còn giúp với!!!!!

latruong

Member

Đẹp lắm bác ah, em đang dùng
hehe
Em làm trên bản v4beta5 vì nhận dc hai hdd và dùng video_firmware.bin của R200 - 1.0.5.39 và blue code audio của v4 final.
Bây giờ R200 nhận 2 HDD, hình ảnh âm thanh quá chuẩn , hình nét tiếng hay luôn. Giờ còn mỗi sub đua vào nữa là OK. em thử đưa arialbolb.ttf nhưng toàn treo khi up xong

Mình thử video_firmware.bin của R200 - 1.0.5.39 khi chạy phim bluray gốc thì lại thấy không đẹp, mượt bằng video_firmware.bin của mede8. Cuối cùng mình chuyển sang sử dụng hết của mede8 rồi. Chắc là hệ thống của mình nó khác của các bác. Hệ thống của mình HDP M6 AVR 1610 Jamo 418S LGLH35. Tất cả đều dùng HDMI để passthrough

Chỉnh sửa lần cuối:

hnhp

Well-Known Member

Mình thử video_firmware.bin của R200 - 1.0.5.39 khi chạy phim bluray gốc thì lại thấy không đẹp, mượt bằng video_firmware.bin của mede8. Cuối cùng mình chuyển sang sử dụng hết của mede8 rồi. Chắc là hệ thống của mình nó khác của các bác. Hệ thống của mình HDP M6 AVR 1610 Jamo 418S LGLH35. Tất cả đều dùng HDMI để passthrough

Có thể mình dùng r200 và dùng video_firmware.bin của R200 - 1.0.5.39 nên hợp thì phải, thực sự thì có vẻ đẹp hơn, mấy hôm cứ cắm đầu vào nghịch và up liên tục, nên có thửong thức phim đc gì đâu.

danvt

Well-Known Member

Có thể mình dùng r200 và dùng video_firmware.bin của R200 - 1.0.5.39 nên hợp thì phải, thực sự thì có vẻ đẹp hơn, mấy hôm cứ cắm đầu vào nghịch và up liên tục, nên có thửong thức phim đc gì đâu.

cho mình xin lại mấy hương dẫn và tool mod FW đi các bác, không nhớ nằm trong topic nào, tìm hoài chẳng thấy. thanks

haohanluongson

Active Member

Cài dao diện này vào điều khiển kém nhạy hơn và chậm hơn nhỉ.

danvt

Well-Known Member

điều khiển có chậm hơn tí nhưng ko phải là vấn đề, chạy tốt là được

abu8310

Member

điều khiển có chậm hơn tí nhưng ko phải là vấn đề, chạy tốt là được

Các bác fix dùm mấy phím cho H1073 với, Zoom & Select kg sử dụng được, nên kg copy được các bác ơi...

myducadv

Active Member

Đẹp lắm bác ah, em đang dùng
hehe
Em làm trên bản v4beta5 vì nhận dc hai hdd và dùng video_firmware.bin của R200 - 1.0.5.39 và blue code audio của v4 final.
Bây giờ R200 nhận 2 HDD, hình ảnh âm thanh quá chuẩn , hình nét tiếng hay luôn. Giờ còn mỗi sub đua vào nữa là OK. em thử đưa arialbolb.ttf nhưng toàn treo khi up xong

Bác đừng đưa arialbold trực tiếp, dùng arialbold.ttf nhưng đặt tên lại là aria.ttf xem sao...
Vì tôi làm thế này chạy ầm ầm, chữ to đẹp hẳn lên.. (tôi dùng R200) hí hí > :D

Bên trên