Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

latruong

Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Mình xài con M6. Xuất âm thanh qua HDMI thì ok còn bằng đường Optical thì có lúc được lúc không. Phải tắt loa rồi mở lại mới nhận ra.

Bác bị lỗi xuất âm thanh bằng đường Optical có thể là đúng. Vì bản này là bán HDAudio nó chỉ chuyên xuất âm thanh qua HDMI thôi. Con bản NOHDAudio thì chuyên xuất âm thanh qua Optical(Bản này mình không hack vì không có nhu cầu)

hnhp

Well-Known Member

ko ổn rồi mấy bác ơi, e up FW ở trang 1 cho con R1, sau khi up xong thì chạy ngon lành ok, đến bữa sau mở lại thì tới đoạn play film thì nó treo văng ra ngoài luôn, làm e phải up lại bản cũ 4.0.0, chả hiểu sao nữa
bac dung bản bác thay video_install.bin thì chăc là bị rôì.
mình dùng chưa thâý vấn đề, chỉ ko dc APE thôi

danvt

Well-Known Member

bac dung bản bác thay video_install.bin thì chăc là bị rôì.
mình dùng chưa thâý vấn đề, chỉ ko dc APE thôi

thanks bác, chắc có lẽ thế, để em làm lại xem thế nào

kinggai

Well-Known Member

Con HD PRO S của e dùng chip RTD 1073, dùng bản hack HD vẫn chạy ngon qua đường Optical (e cắm qua dàn LG HT 904TA)
Em đoán là thằng HD PRO S này cấu trúc khá giống Mede8er, vì thấy bác Mede bảo nhà sản xuất Datage lúc đầu cũng tung ra sản phẩm HD PRO giống hệt con Mede8er 500X, sau ko sản xuất đc mới cho ra đời con HD PRO S

Con HD PRO S của e dùng chip RTD 1073, dùng bản hack HD vẫn chạy ngon qua đường Optical (e cắm qua dàn LG HT 904TA)
Em đoán là thằng HD PRO S này cấu trúc khá giống Mede8er, vì thấy bác Mede bảo nhà sản xuất Datage lúc đầu cũng tung ra sản phẩm HD PRO giống hệt con Mede8er 500X, sau ko sản xuất đc mới cho ra đời con HD PRO S

E vẫn đang dùng con HD Pro mua bên TNS cũng khá lâu, con này giống 99,99% MED500X, ko biết bác latruong mod fw Mede8er của dòng nào nhưng e chắc là ko phải của MED500X vì khi up fw này sau khi e chỉnh sửa code remote ok nhưng các nút bấm ở mặt trước của máy e vẫn ko dùng được, giá mà bác ấy mod fw của MED500X thì e là nhất rùi :D

tidollars

Member

Bác bị lỗi xuất âm thanh bằng đường Optical có thể là đúng. Vì bản này là bán HDAudio nó chỉ chuyên xuất âm thanh qua HDMI thôi. Con bản NOHDAudio thì chuyên xuất âm thanh qua Optical(Bản này mình không hack vì không có nhu cầu)

Vậy à, bác có thể hack dùm mình bản chuyên cho Optical được không. Hay bác có thể chỉ mình cách hack không? Thanks!

DUNGMOTO

Member

Vậy à, bác có thể hack dùm mình bản chuyên cho Optical được không. Hay bác có thể chỉ mình cách hack không? Thanks!

mình vẫn dùng bản của bác Lantruong chay Optical ngon lanh mà bác chưa thấy hiện tượng giống như của bác

kinggai

Well-Known Member

Dùng firm hack thì sẽ bị mất một số tính năng đặc biệt của HDP, ví dụ như ko thể đọc thẻ nhé, nút cảm ứng ko dùng đc,... nhưng mấy cái đó nhỏ thui.

trlam10

FW hack v4.0.4 cho M880 chạy một vài fiml thì xuất hiện treo máy không rỏ nguyên nhân, reset lại cũng chạy không được phải cài FW lại mới. Nhưng xài một lúc rồi cũng vẫn treo.
Font bản này đẹp lém

danvt

Well-Known Member

FW hack v4.0.4 cho M880 chạy một vài fiml thì xuất hiện treo máy không rỏ nguyên nhân, reset lại cũng chạy không được phải cài FW lại mới. Nhưng xài một lúc rồi cũng vẫn treo.
Font bản này đẹp lém

Chính xác mình cũng bị y như thế này với con R1 (bản hack 4.0.4) :-O vì vậy phải up lại FW 4.0.0 (bản của avs hack), cái này thì lại rất ổn định. Chắc chưa đua đòi cài FW mới được như mấy bác :D

kinggai

Well-Known Member

Font bản này đẹp lém
-- Cái này để tối về e test kỹ lại. Mấy hôm nay xem vài phim mà ko hiện tượng như trên
Mà các bác để ý thấy là xem đang xem dở , sau đó bật lại có bị out ra ngoài ko

kinggai

Well-Known Member

Font bản này đẹp lém
-- Cái này để tối về e test kỹ lại. Mấy hôm nay xem vài phim mà ko hiện tượng như trên

ndldien

Member

Bạn Latruong oi,
Minh upfirm cho con M6, chạy tốt nhưng mà khi add shortcut từ ổ đĩa cứng vào thi ok, tắt máy, bật lên vào video wall, biểu tượng còn đó nhưng enter thì nó báo là unavailable.
Như vậy video wall mất tác dụng.
Bạn xem thử có cách nào khắc phục lỗi trên?
Tks bạn

latruong

Member

Bạn Latruong oi,
Minh upfirm cho con M6, chạy tốt nhưng mà khi add shortcut từ ổ đĩa cứng vào thi ok, tắt máy, bật lên vào video wall, biểu tượng còn đó nhưng enter thì nó báo là unavailable.
Tks bạn

Bác add shortcut sai rồi. Shotcut là thư mục chứa phim chứ không phải làm cho từng phim. Thư mục shortcut như sau ThumucChuafilm-->các film

kinggai

Well-Known Member

Bạn Latruong oi,
Tks bạn
-- Mede chỉ hỗ trợ tối đa 3 lớp thư mục khi duyệt videowall thui bác ạ. Ví dụ: Phim HD/Phim hành động/Swat 2010
Bác latruong giúp e làm bản duyệt videowall 3x8 với. E chờ lâu quá ^^

trlam10

Đôi lúc chỉ xem được vài giây rồi bị treo, nó không thèm out lun phải reset lai. bật lại bình thường nhưng xem phim thì nó xuất hiên lại như trên

danvt

Well-Known Member

Mình cũng bị y như vậy, phim nào đang xem nửa chừng, ngày hôm sau bật lại là kể như out thẳng ra màn hình chính luôn, phim chưa coi thì ko sao
vậy là bản 4.0.4 này vẫn còn bug, ko biết do bản chính hay do bản hack?

tidollars

Member

Bạn Latruong oi,
Tks bạn

Mình cũnng bị giống như bạn, có lẽ là do nó add lại hơi lâu nên phải chờ một lúc thì nó sẽ sử dụng bình thường.

phongred

hiện tượng treo máy:
các bạn sau khi mở máy đợi tí xíu đừng play ngay, khi đến film cần xem thì cho nó review chút xíu hãy play thì sẽ k bị treo, những phim thường bị treo là mp4, mpg, avi.
có lẽ do bộ nhớ nó chưa nạp xong

Bên trên