Firmware Himedia Q10 Pro và Q5 Pro version 1.0.6 cập nhật 7/2016

tech360

Member
Cho bác nào không cập nhật qua OTA

Firmware Android TV Box Himedia Q10 Pro 4K 1.0.6 cập nhật ngày 07-07-2016

Link download: TẠI ĐÂY
Firmware Android TV Box Himedia Q5 Pro 4K 1.0.6 cập nhật ngày 11-07-2016
Link download: TẠI ĐÂY

fw-q10-pro (2).jpg

Fix Lỗi:

Cách up firm:
Tải FW ta được file update.zip. Copy thẳng vào thư mục gốc của USB. Tắt Q10 pro (Rút điện ra luôn nếu cần thiết, rồi nhớ cắm lại). Dùng tăm que chọt vào lỗ reset kế chấu nguồn, rồi mở lại Q10 pro, AB sẽ được cập nhật FW mới và box sẽ reset như xuất xưởng(Đồng nghĩa dữ liệu ở bộ nhớ trong sẽ mất hết, ổ cứng sata, usb cắm ngoài không bị ảnh hưởng)

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
Ðề: Firmware Himedia Q10 Pro và Q5 Pro version 1.0.6 cập nhật 7/2016

Cái dưới là Q5 Pro , bác ghi sai rùi kìa , cả 2 đều Q10 Pro

vanninhthuan119

Well-Known Member
Riêng cái mục Android này có thấy có tới 4-5 thớt FW Q5 pro, Q10 pro, lắm thế nhỉ?

hunsao

Member

Cái dưới là Q5 Pro , bác ghi sai rùi kìa , cả 2 đều Q10 Pro

...ui da ! may có "mèo hen" phát hiện , Suýt up nhầm cho q10pro . đăng tắc trách quá , đã chậm còn hổ nhốn mèo con nhảy .

tech360

Member

...ui da ! may có "mèo hen" phát hiện , Suýt up nhầm cho q10pro . đăng tắc trách quá , đã chậm còn hổ nhốn mèo con nhảy .

may link tới bài viết có ghi rõ bác à, chứ link thẳng để down thì các bác lại cho em banh xác

hunsao

Member

may link tới bài viết có ghi rõ bác à, chứ link thẳng để down thì các bác lại cho em banh xác

..cha cha ..mắt thì kèm nhèm lại đang máu mà đè ngửa con người ta ra úp thì có mà ...toi . còn banh xác á có mà chờ được vạ thì..bụng đã to . chém tí xả schoet ./.

eolohd

Active Member

down tại trang chủ của hãng cho chắc, down từ mấy cửa hàng lỡ nhầm bị brick đâu ai chịu cho mình? http://himediatech.com/support.htm

hunsao

Member

...ghét cái là tải app hay download không hiện % , cũng chẳng báo lỗi hay đã h.thành . lỗi nhỏ vậy không biết himedia có fix không nhảy ??

itvplus

Active Member

...ghét cái là tải app hay download không hiện % , cũng chẳng báo lỗi hay đã h.thành . lỗi nhỏ vậy không biết himedia có fix không nhảy ??

Anh thực hiện thao tác này trên ứng dụng nào vậy ạ?

M4tr1x

Member

Chính xác luôn. Tải mấy file lớn, mình toàn dùng IDM trên Android.

Ra làm gì cập nhật mấy bản rồi.có bản 1.0.3 mình còn thấy chạy 4k file nặng ngon giờ mấy bản này ra mà chẳng khắc phụ triệt để lỗi gì.Chạy mấy file 4k nặng cái là màn hình nó tắt bấm home mấy phát mới về đc màn hình chính.Himedia xem giải quyết sớm đi để Fw chán quá đấy

lehuytrinh

Well-Known Member

Ra làm gì cập nhật mấy bản rồi.có bản 1.0.3 mình còn thấy chạy 4k file nặng ngon giờ mấy bản này ra mà chẳng khắc phụ triệt để lỗi gì.Chạy mấy file 4k nặng cái là màn hình nó tắt bấm home mấy phát mới về đc màn hình chính.Himedia xem giải quyết sớm đi để Fw chán quá đấy

Được vài hôm lại thấy lỗi Himedia Player đã dừng lại . Chán vãi

kodiitvplus

Well-Known Member

Được vài hôm lại thấy lỗi Himedia Player đã dừng lại . Chán vãi

Bác dùng box gì nhỉ. Nếu Dòng QPRO mới thì nếu có chỉ lỗi softcast đã dừng lại thôi chứ đã test rất lâu chưa thấy lỗi Himedia Player đã dừng lại bác ạ. Bác có thể đem qua chỗ mua nhờ bên bán hàng xử lý lại cho bác

jackpham

Well-Known Member

Sao mình check OTA ra 1.0.5 là mới nhất rồi. Chưa thấy 1.0.6 vậy các bác?

tech360

Member

Sao mình check OTA ra 1.0.5 là mới nhất rồi. Chưa thấy 1.0.6 vậy các bác?

OTA phải up lần lượt bác, bác up xong 1.0.5 tắt nguồn khởi động lại , check tiếp sẽ ra 1.0.6

Bên trên