[Firmware Himedia HD900B] Firmware 1.0.2.16 thêm phần Option

giakhanhcay

Ðề: [Firmware Himedia HD900B] Firmware 1.0.2.16 thêm phần Option

firmware 1.0.4.10 và 1.0.4.20 mình bị lỗi khôhng chép và xoá file được ...mọi người có bị không ????

italian

Member

mình cũng vẫn còn bị lỗi giống vậy. mình có thể chép/xóa file trong usb drive nhưng lại không chép/xóa hdd gắn trong qua sata, ko biết lỗi fw hay ổ cứng mình có vấn đề về permission nữa. bạn nào gặp vấn đề này rồi chỉ giùm

thanks,

binh_hdda

Member

Các bác cho hỏi FW mới nhất là bản nào nhỉ?, Thanks!

HNT24681

Well-Known Member

Các bác cho hỏi FW mới nhất là bản nào nhỉ?, Thanks!

FW mới nhất hình như là 4.20; nhưng em cũng chưa úp, mua về đã là 4.10, dùng thấy cũng ổn nên ko up nữa :D

Các cụ cho em hỏi làm dư lào để kết nối HD910B với laptop được nhể? Em làm theo hướng dẫn ở #1 nhưng lúc bật đầu lên nó ko hiện chữ home mà chỉ có chữ hello :(

HNT24681

Well-Known Member

Các cụ cho em hỏi có bản FW nào hỗ trợ duyệt phim dạng fan-air không ạ? Nhìn mấy cái đầu kia thèm quá:(

meocon

Well-Known Member

Hiện FW mới nhất là 4.20 , đã xem được youtube .

FW HImedia hiện duyệt Poster thui nha a .

meomatto

Active Member
Cái bản 4.20 này dùng xem bình thường thì được, chưa thấy lỗi nhưng về phần thao tác với File thì chưa ổn, xóa ko xóa được, Copy, move cũng không được, xem ảnh folder mà ko quét ổ để cập nhật thì cũng ko dc nốt. :D

các anh cho em hỏi 1 tí với, em dang dùng hd900b nhưng vừa mua về chạy vài ngày đã bị lỗi khi đang xem thì bị đứng hình lại khoảng 20 giây thi chạy tiếp nhưng chỉ đc 1 tí là lại bị lại, em đã đi bh về chạy mượt mà dc khoảng 1 tuần thi lại bi lại, rất mong cac anh giúp em với, em mới dùng nên chưa bit cách xử lý em nó ra sao cả, anh nào bit hộ em vớiiiiiiii..., rẩt cảm ơn các anh giúp đỡ, mail cua em là ([email protected]) 1 lần nữa mong các anh giúp đỡ cho thằng em dại này khi quyết định mua hd900b

sao ko ai giúp em vạy????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

comedown

Member
Ðề: Re: [Firmware Himedia HD900B] Firmware 1.0.2.16 thêm phần Option

Các bạn cho hỏi làm thế nào để thay được cái hình & hiển thị dự báo thời tiết như chủ topic vậy ???? Nhân tiện các bạn hướng dẫn mình cài Game vào đầu HD nhé

Tks

Cùng câu hỏi với bạn này, hình nền này trông đẹp quá!

xin dc các anh giup, em dang dùng hd900b nhưng vừa mua về chạy vài ngày đã bị lỗi khi đang xem thì bị đứng hình lại khoảng 20 giây thi chạy tiếp nhưng chỉ đc 1 tí là lại bị lại, em đã đi bh về chạy mượt mà dc khoảng 1 tuần thi lại bi lại, rất mong cac anh giúp em với, em mới dùng nên chưa bit cách xử lý em nó ra sao cả, anh nào bit hộ em vớiiiiiiii..., rẩt cảm ơn các anh giúp đỡ, mail cua em là ([email protected]) 1 lần nữa mong các anh giúp đỡ cho thằng em dại này khi quyết định mua hd900b

sao ko ai giúp em vạy?????????????????????????????????????????????

ám964

Member
Re: Ðề: [Firmware Himedia HD900B] Firmware 1.0.2.16 thêm phần Option

xin dc các anh giup, em dang dùng hd900b nhưng vừa mua về chạy vài ngày đã bị lỗi khi đang xem thì bị đứng hình lại khoảng 20 giây thi chạy tiếp nhưng chỉ đc 1 tí là lại bị lại, em đã đi bh về chạy mượt mà dc khoảng 1 tuần thi lại bi lại, rất mong cac anh giúp em với, em mới dùng nên chưa bit cách xử lý em nó ra sao cả, anh nào bit hộ em vớiiiiiiii..., rẩt cảm ơn các anh giúp đỡ, mail cua em là ([email protected]) 1 lần nữa mong các anh giúp đỡ cho thằng em dại này khi quyết định mua hd900b

Bệnh này rất khó xác định, với một vài hàng chữ của bạn không ai có thể xác định chính xác được nguyên nhân cả, bạn phải dùng phương pháp loại trừ như sau:
- Cắm trực tiếp dây HDMI vào TV (không qua Rec, để loại trừ Rec)
- Thay dây HDMI khác (để loại trừ dây hư)
- Chơi 1 vài film khác nhau (để loại trừ file bị hư)
- Rút HDD bên trong HDPlayer ra, cắm HDD gắn ngoài để chơi (loại trừ HDD)
- Sử dụng đồng hồ đo điện áp xem điện áp nhà bạn có ổn không.
- v.v...(chỉnh vài thông số trên HDPlayer liên quan đến hình ảnh, âm thanh)

Nếu đã sử dụng các phương pháp loại trừ như trên mà vẫn bị thì đem HDPlayer đi bảo hành hoặc mua cái mới.

Ðề: Re: Ðề: [Firmware Himedia HD900B] Firmware 1.0.2.16 thêm phần Option

Bệnh này rất khó xác định, với một vài hàng chữ của bạn không ai có thể xác định chính xác được nguyên nhân cả, bạn phải dùng phương pháp loại trừ như sau:
-
- Thay dây HDMI khác (để loại trừ dây hư)
- Chơi 1 vài film khác nhau (để loại trừ file bị hư)
- Rút HDD bên trong HDPlayer ra, cắm HDD gắn ngoài để chơi (loại trừ HDD)
- Sử dụng đồng hồ đo điện áp xem điện áp nhà bạn có ổn không.
- v.v...(chỉnh vài thông số trên HDPlayer liên quan đến hình ảnh, âm thanh)

Nếu đã sử dụng các phương pháp loại trừ như trên mà vẫn bị thì đem HDPlayer đi bảo hành hoặc mua cái mới.
cảm ơn bác đã giúp đỡ em.(huhu em vừa mua đc 2 tháng mà vưt đi thì em chết mất.....) em đã thử rồi chỉ còn mỗi cái này em chưa hiểu cho lắm (Cắm trực tiếp dây HDMI vào TV (không qua Rec, để loại trừ Rec)((chỉnh vài thông số trên HDPlayer liên quan đến hình ảnh, âm thanh)
mong bác giúp đỡ nhà nghèo vượt khó

ám964

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Firmware Himedia HD900B] Firmware 1.0.2.16 thêm phần Option

cảm ơn bác đã giúp đỡ em.(huhu em vừa mua đc 2 tháng mà vưt đi thì em chết mất.....) em đã thử rồi chỉ còn mỗi cái này em chưa hiểu cho lắm (Cắm trực tiếp dây HDMI vào TV (không qua Rec, để loại trừ Rec)((chỉnh vài thông số trên HDPlayer liên quan đến hình ảnh, âm thanh)
mong bác giúp đỡ nhà nghèo vượt khó

(Cắm trực tiếp dây HDMI vào TV (không qua Rec, để loại trừ Rec):
Rec = Receiver = Ampli đa kênh, nếu bạn sử dụng rec đời củ (không có cổng HDMI) thì bỏ qua bước này.
HDMI là chuẩn mới có thể truyền dẫn cả video lẫn âm thanh, các rec đời mới có cổng này, khi bạn cắm dây HDMI từ HDPlayer qua rec, rec sẽ tách âm thanh ra và khuếch đại đưa ra loa, tách video ra và đưa qua TV, như vậy khi đó rec sẽ đóng vai trung gian để xử lý hình ảnh và âm thanh, do đó nếu card HDMI của rec bị lỗi vẫn có thể sinh ra lỗi này.

(chỉnh vài thông số trên HDPlayer liên quan đến hình ảnh, âm thanh):
Trong phần setting của HDPlayer cho phép chúng ta chỉnh vài thông số của hình ảnh và âm thanh, nếu chỉnh không phù hợp với TV hoặc Rec nó cũng gây ra một số lỗi như : không có hình ảnh, hình ảnh bị giật v.v... không có âm thanh, âm thanh bị giật v.v...Như vậy bạn phải chỉnh các thông số này cho phù hợp với TV và Rec bạn đang sử dụng, thí dụ : TV của bạn là "HD ready" bạn phải chỉnh video out là 720p thay vì 1080p v.v...âm thanh cũng phải tương tự...

rất cảm ơn bác đã giúp đỡ, em sẽ làm thử lại có gì bác giúp em nhé

(Cắm trực tiếp dây HDMI vào TV (không qua Rec, để loại trừ Rec):
Rec = Receiver = Ampli đa kênh, nếu bạn sử dụng rec đời củ (không có cổng HDMI) thì bỏ qua bước này.
HDMI là chuẩn mới có thể truyền dẫn cả video lẫn âm thanh, các rec đời mới có cổng này, khi bạn cắm dây HDMI từ HDPlayer qua rec, rec sẽ tách âm thanh ra và khuếch đại đưa ra loa, tách video ra và đưa qua TV, như vậy khi đó rec sẽ đóng vai trung gian để xử lý hình ảnh và âm thanh, do đó nếu card HDMI của rec bị lỗi vẫn có thể sinh ra lỗi này.

(chỉnh vài thông số trên HDPlayer liên quan đến hình ảnh, âm thanh):
Trong phần setting của HDPlayer cho phép chúng ta chỉnh vài thông số của hình ảnh và âm thanh, nếu chỉnh không phù hợp với TV hoặc Rec nó cũng gây ra một số lỗi như : không có hình ảnh, hình ảnh bị giật v.v... không có âm thanh, âm thanh bị giật v.v...Như vậy bạn phải chỉnh các thông số này cho phù hợp với TV và Rec bạn đang sử dụng, thí dụ : TV của bạn là "HD ready" bạn phải chỉnh video out là 720p thay vì 1080p v.v...âm thanh cũng phải tương tự...
em đã làm như bác ma ko đc, bác ở hn hay HCM nếu ở hn em mang qua bác xem giup em với

tranvinh

đã có 1.0.4.20 rồi thì phải :D

Bên trên