Final Destination 4 - The Final Destination

yinyang

Nội dung: Vào một ngày lẽ ra sẽ rất hào hứng, trong khi xem đua xe tốc độ cao, Nick O'Bannon bỗng nhận được một linh cảm chết chóc là toàn bộ các bạn của anh và các khán giả gần đó sẽ chết một cách thảm khốc khi chiếc xe đua gặp tai nạn và đâm vào khán đài chỗ anh ngồi gây ra một vụ nổ lớn. Thức dậy sau cơn ác mộng, cảm thấy bất an, Nick hoảng sợ kêu gọi các bạn anh quay về. Anh và các bạn thoát chết trong đường tơ kẽ tóc trước khi cơn ác mộng trở thành sự thực đáng sợ. Sau vụ tai nạn, họ ngỡ là mình đã lừa gạt được thần chết. Nhưng không may cho Nick và Lori, bạn gái anh, đây chỉ mới là sự khởi đầu của "Danh sách Thần Chết." Khi linh cảm của anh tiếp tục sau đó, những người bạn của anh đều lần lượt chết trong những vụ tai nạn khác nhau một cách khủng khiếp dưới sự sắp đặt của bàn tay Thần Chết. Trước khi người cuối cùng trong nhóm bị giết chết, Nick phải tìm ra "'Bản thiết kế của Thần chết'" để cứu các bạn anh và cứu cả chính anh.
Cảnh quay hành động cuối cùng của bộ phim sẽ kết thúc với một vụ nổ trong một rạp chiếu bóng. Ai đi xem thì bảo trọng nha ;))

Trailer chính thức:

http://www.youtube.com/watch?v=bkmaPmf8Od0

Cảnh này là một chị tiếc tiền vé ko chịu chạy nè, BOOM… hehe, bà con cẩn thận nghe, mai mốt thấy ai kêu sắp có cháy nổ thì nhớ chạy theo chứ tui thấy bên chung cư nhà tui, nghe chuông báo cháy là chỉ có 1 mình tui chạy hộc máu xuống cầu thang bộ (nhà tui tầng 12 nhá) mà còn bị chửi là khùng nữa :”>. Lỡ may thiệt thì sao :D

http://www.youtube.com/watch?v=qlrgzlQdkWU

Trong clip này, khỏang giây thứ 24 25, sẽ có một cảnh cây nhíp ghim vào tấm hình, trong tấm hình là 2 nhân vật chính… Death is waiting for them…

http://www.youtube.com/watch?v=1S0vn6yuj4U

Vài screenshot:

<~~~~ Chết do rửa xe nà \:D/

<~~~~~ hot nhể ;))

Comments của tớ:
1 điều gây khá nhiều tò mò là lần này film sẽ có phiên bãn 3-D, cho bạn trải nghiệm… những cái chết… như thật. Cứ tưởng tượng cái cảnh đang đứng nói nói cái nguyên cái bánh xe to đùng bay thẳng vào đầu, hay nguyên giàn giáo đè lên người, phê nhể. ;))

Có lẽ do phần 2 quá tệ nên phần 4 này sẽ do David R. Ellis làmđạo diễn, người đã đảm nhiệm phần 2 của series FD. Bởi vậy nên bà con cứ hy vọng là nó sẽ ngon lành hơn FD3 nhé. Tui cũng hy vọng quá xá nè.

Có một điều khá thú vị là tên film theo dự tính ban đầu là Death Trip 3D, nhưng sau đó lại đổi thành The Final Destination. Chắc là do series này ngày càng… ẹ bị chê quá nên NSX quyết định làm 1 cú hòanh tráng rùi rút luôn cũng nên. ;))

vumanhha

Ðề: Final Destination 4 - The Final Destination

hê hê,mai em chạy đi xem cái này liền,xem thử 3D phim kinh dị nó ra làm sao

yinyang

cập nhật thông tin cho anh em liền nha bác :x

vuchaulong

Active Member

Cái phim này phần 1 tuy không hay nhưng được cái bất ngờ. Mấy phần sau tuy không bất ngờ nhưng được cái horror. Nói chung là OK. Không hiểu lần này thế nào?

Em không thể coi những film dạng này. Sợ quá chịu không nổi:((

vumanhha

hic,em vừa xem phim về xong.
Theo em thì nội dung phim nó chán phèo,kinh dị nhảm nhí kiểu gì ấy.
Máu me hơi bé bét,ruột gan lộn tùng phèo.Xem 3D nên thỉnh thoảng lại có cái đinh ốc hay lốp xe nó văng vào mặt mình.
Được nhất phim theo em là cảnh XXX 3D,mặc dù quay mỗi nửa trên,dù sao cũng là XXX 3D .

yinyang

Máu me hơi bé bét,ruột gan lộn tùng phèo.Xem 3D nên thỉnh thoảng lại có cái đinh ốc hay lốp xe nó văng vào mặt mình.
Thế bác có né ra ko :D
Thiệt tình là em cũng muốn coi 3D nó thế nào vì dù sao thì cũng là phần cuối cùng của series rùi :(

OTU_No7

xem film này xong thấy đâu cũng có thể xảy ra tai nạn...cũng ghê đít...(~~)(~~)(~~)

MrBach

Chắc là do series này ngày càng… ẹ bị chê quá nên NSX quyết định làm 1 cú hòanh tráng rùi rút luôn cũng nên. ;))

Bro wa bên dienanh mà xem ai cũng tiếc vì bên VHTT ko cho chiếu rạp phim này ở đó mà chê dở :-o, tui mới coi phần 1 với phần 3 cũng hay đang chờ phần 4 chiếu rạp, ai dè .... chán mấy ông bên VHTT wa, phim rạp ko bị cắt thì bị cấm chiếu toàn phim hay

ivy68

Huyền Thoại

Cái phim này phần 1 tuy không hay nhưng được cái bất ngờ. Mấy phần sau tuy không bất ngờ nhưng được cái horror. Nói chung là OK. Không hiểu lần này thế nào?

Bác nói chuẩn. Phần 2,3 horror ko chịu được.

yinyang

Bro wa bên dienanh mà xem ai cũng tiếc vì bên VHTT ko cho chiếu rạp phim này ở đó mà chê dở , tui mới coi phần 1 với phần 3 cũng hay đang chờ phần 4 chiếu rạp, ai dè .... chán mấy ông bên VHTT wa, phim rạp ko bị cắt thì bị cấm chiếu toàn phim hay
đúng là phần 4 ko duyệt. Năm nay hok có cái film kinh dị nào đc chiếu . Cái Orphan cũng ko đc duyệt.
Phần 4 này nếu ko coi trong rạp 3D thì hok có gì để coi cả.

Mountain

Member

Thảo nào mình đang thắc mắc tại sao Mega Star mấy hôm trước còn quảng cáo FINAL DES 4 sẽ chiếu vào ngày 18/9/2009. Đợi mãi đến ngày hôm qua thì thông tin về phim này tại trang web cũng mất hút luôn. Vào phần tin tức cũng chẳng thấy đề cập gì.

Có gì đâu mà mấy ông VHTT lại cấm nhỉ? Chính ra mấy cái bộ phim kiểu này có tác dụng rất tốt. Đừng bao giờ lơ đãng hay cẩu thả bất kỳ điều gì vì chính những điều này có thể gây họa. Xem xong ai cũng tự nhắc mình phải cẩn thận, phải nhìn trước nhìn sau.

Mấy ông này cứ thấy máu me là cấm chẳng cần biết nó có ý nghĩa gì.

Thôi thì đợi DVDrip xem cho nó đỡ khát

poly

Banned

Bro wa bên dienanh mà xem ai cũng tiếc vì bên VHTT ko cho chiếu rạp phim này ở đó mà chê dở :-o, tui mới coi phần 1 với phần 3 cũng hay đang chờ phần 4 chiếu rạp, ai dè .... chán mấy ông bên VHTT wa, phim rạp ko bị cắt thì bị cấm chiếu toàn phim hay

nói chung bạn thấy hay thì cứ nói hay
ai thấy dở ứ chê dở
đem trình độ nhận thức của DAN so với HD thì khập khiễng quá

hoai_anh

cho em hỏi tý: 3d này là đeo kiếng hay sao vậy???

ldt

nói chung bạn thấy hay thì cứ nói hay
ai thấy dở ứ chê dở
đem trình độ nhận thức của DAN so với HD thì khập khiễng quá

pác nói chuẩn :D

theo em cái series này đc mỗi cái f1 là lạ lẫm nên còn thú vị
mấy cái sau ăn theo riết roài chán:eek:

còn vụ VHTT cấm chiếu thì em nghĩ cũng tốt:>
film này đa số em teen háo hức mong chờ, nếu mà chiếu rộng rãi sợ ảnh hưởng đến tâm hồn "thơ ngây" của mấy em ý:cool:
thoai thì mấy em tự đi kiếm đĩa về nhà coi thoai

:D chỉ lạ f3 cho chiếu mà f4 cấm, chắc do 3D nên mấy ông kiểm duyệt coi chóng mặt quá, cấm lun
tiền wang cáo film này coi như cúng cô hồn tháng 7 :>

yinyang

VN thfi làm gì có rạp 3D mà nói là do 3d nên cấm
năm nay việtnam mình "làm văn hóa" dữ lắm

reptile

Member

Bác nói chuẩn. Phần 2,3 horror ko chịu được.

Tôi lại nghĩ phần 2 hay hơn phần 1 nhiều đấy chứ. Phần 2 kinh dị đúng mức luôn, cảnh đụng xe y như thật ai cũng khen lấy khen để.
Chỉ có phần 3 là dở nhất vì ngoại trừ 2 bé bị nướng trong lò thì những cái chết khách đều không được tự nhiên.
Phần 4 mới xem bản cam nhưng thấy nó hay hơn 1 & 3, ngang ngửa với 2 về mức kinh dị. Nghe nói mấy người xem 3D họ hoảng loạn cả lên khi đoạn 3 đứa bị xe hàng cán cứ tưởng cán lên người mình :))

Mấy ông VHTT không duyệt phần 4 mới đúng là tầm bậy, nó kinh dị chứ không có bạo lực, ôi tại mấy ổng nhát quá đó mà.

dnghi

Member

Có khi các bác hành nghề "cắt xén" chả phân biệt được giữa kinh dị & bạo lực í chứ! Phim kinh dị mà cắt thì còn gì là phim, cắt không được thì...cấm cho xong! Đường nào cũng là giết nhầm còn hơn bỏ sót!

poly

Banned

Có khi các bác hành nghề "cắt xén" chả phân biệt được giữa kinh dị & bạo lực í chứ! Phim kinh dị mà cắt thì còn gì là phim, cắt không được thì...cấm cho xong! Đường nào cũng là giết nhầm còn hơn bỏ sót!

bác chính xác
vấn đề là ko phải kinh dị hay bạo lực
bộ VH VN chưa định hình rõ thế nào là kinh dị thế nào là bạo lực
các bác bên VH cứ theo cảm tính mà cắt mà duyệt
đừng có chửi Mega Gala hay BHD cắt xén chi cho tội nghiệp
cắt duyệt nhiều quá nhà nhập phim thấy ko còn gì nên khỏi chiếu
đơn giản vậy thôi

buonnguqua

Active Member

Bạn này chắc Siu-pơ tin :eek:
Cái series phim này dán nhãn thuộc dòng phim nhảm nhí xem 1 lần 1 phần là ngẩm ,
ở VN muốn thưởng thức mature thì cứ lượn đường có mà xem đầy, người thực việc thực tha hồ mà hét , tha hồ mà sợ X_X

Bên trên