Fan's Plasma Panasonic!!!

dvsg106

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Nguyên văn bởi daovu73
những serie c3,4,5 của samsung model 2010 bất kể plasma hay lcd đều ko hỗ trợ quét hình thông minh 100hz mà chỉ 50hz thôi, mode 2009 plasma b450, b430 thì có hỗ trợ. bác ra siêu thị điện máy xem tận mắt con nào có 100hz thì nhà sản xuất nó dán nhãn chình ình trên cái tivi rồi, ko thấy tức là ko bao giờ có. cảm nhận riêng plasma lg 2010 đẹp hơn ss từ kiểu dáng đến màu sắc.

Chắc bạn này nhầm Plasma với LCD? sao plasma lại có quét hình 50Hz và 100Hz? bạn nào biết giải thích dùm, thx

Chỉnh sửa lần cuối:

Tidusstar

Member

Con Plasma 42A20V của panasonic trông có vẻ ngon đấy nhỉ . Có ai kết nối laptop với con này thông qua HDMI rùi thì cho mỉnh hỏi con này kết nối dễ ko ? Xem HD ngon ko . Và độ phân giải của nó là bao nhiu . Full HD hay HD ready

Tidusstar

Member

Xin hỏi 2 con này giá = nhau nên chọn con nào
Plasma PANASONIC 42" TH-P42A20V
Plasma PANASONIC 42" TH-P42X20V

quytocxxx

Active Member

Hic! Chức năng mạng của V20 chán quá! Chả có gì đáng xem!

albatron

Member

Theo mình thì Plasma cho hình ảnh đẹp hơn LCD với cùng giá tiền ( chấp LCD hơn vài triệu cũng được ). Xài Plasma là do kết hình ảnh đẹp chứ không phải như bác nào đó nói là do "nghèo rách" mới chơi Plasma

hình như tớ nói câu này, thực ra có khả năng 10tr thôi mà cần chất lượng hiện thị tốt

khangxxxx

Banned

hình như bác nhầm thì phải, dòng A chỉ khác dòng X cái chân đế xoay và loa hướng về trước thôi

Nếu bác nói mình nhầm thì bác lên website của Pana VN tham khảo nhé, website nó ghi vậy mà :D. Chắc bác đang xài dòng X nhưng không thấy chế độ True Cinema ah ?
hình như tớ nói câu này, thực ra có khả năng 10tr thôi mà cần chất lượng hiện thị tốt

Tư tưởng lớn gặp nhau thôi. Chỉ có ai không biết gì mới nói chơi Plasma là "nghèo rách", chắc là newbie :D

Tidusstar

Member

Vậy ruốt cuộc là múc A hay X vậy các bác . 2 thông số của 2 con này web ghi y chang nhau chả khác gì cả

albatron

Member

Nếu bác nói mình nhầm thì bác lên website của Pana VN tham khảo nhé, website nó ghi vậy mà :D. Chắc bác đang xài dòng X nhưng không thấy chế độ True Cinema ah ?

à, cái này mới nhòm thấy.
hôm qua xem thấy nói độ tương phản 2triệu:1 chỉ có ở chế độ Dynamic thôi thì phải, còn quét 600Hz cũng ở chế độ nào đấy thôi, để về xem lại tờ rơi

syen

Member

Em nói các bác đừng ném đá nhé, cái công nghệ Plasma cũ từ đời nào rồi, có lỗi thì lỗi từ lâu rồi chứ chẳng đợi đến lúc các bác mua nó mới lỗi. Hết ạ.

Mà hình như công nghệ này làm FullHD có vẻ giá thành cao hay sao mà toàn HDReady là nhiều nhỉ? Bác nào biết chỉ giáo em cái, thấy các bác ca tụng nó khiếp quá em cũng đang nghiên cứu 1 chú cho vào phòng khách bày.

=))
KHông phải cũ là đồng nghĩa với chất lượng thấp.
Bác có hay vào rạp xem phim không, cái loại phim nhựa quay xè xè nó có cách đây bao lâu rồi sao vẫn dùng. Sao chúng nó không vác em projector rồi cắm vào máy tính phát *.mkv cho yên thân. Mà cũng có đấy. Nhưng bac biết cái projector để có hình ảnh bằng cái cối xay xè xè thì nó phải trả giá như thế nào không?

Về âm thanh, hình ảnh thì vô cùng lắm. Nhưng chắc chắn 1 điều em nói thế này hơi nông dân nhưng dễ hiều. Muốn hay thì không thể siêu mỏng cánh, tiết kiệm điện được. Mà nếu 1 ngày nào đó bọn siêu mỏng cánh, tiết kiệm điện...mà trở thành hi-end thì chắc anh em mình đếch còn ngồi đây để nói phét được. Phàm những cái lọai đó muốn thật sự hay (ít nhất cho đến bi giò) là phải chém to, kho mặn mới được bác ạ :D

Nói chung cái này khó cho lời khuyên lắm. Tùy thuộc vào thị hiếu và nhu cầu của từng người thôi. Bác mà mua Pana Plas về có khi bị chị nhà mắng cho vì tột đi ngược với xu hướng tiết kiệm của nước nhà :D

lahabentin

Well-Known Member

Vấn đề Plasma tiêu tốn điện đã được nhắc tới rất nhiều lần trên diễn đàn này. Hôm nay mình thấy nhiều bạn còn lăn tăn về vấn đề này nên mình xin trích lục lại bài cũ từ 18/02/2009 của bác DINO và các A E khác đã từng một lần nói qua. Mong giúp được chút gì cho A E mới còn đang phân vân trong quyết định của mình!
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=4931
Mời A E tham khảo thật kỹ.

Tidusstar

Member

Tưởng gần tết mấy trung tâm điện máy phải giảm giá hay km cho khách hàng để bán chạy hàng chứ sao lại tăng nhỉ .
Thằng nguyễn kim để em A20V là sắp hết hàng đấy các bác a ;))

Tidusstar

Member

Tưởng gần tết mấy trung tâm điện máy phải giảm giá hay km cho khách hàng để bán chạy hàng chứ sao lại tăng nhỉ .
Thằng nguyễn kim để em A20V là sắp hết hàng đấy các bác a ;))

khangxxxx

Banned

Nói nhảm kinh. Lúc thì nói Mỹ xài rất nhiều, lúc thì nói Nhật cho ra bãi rác. Ai mua tivi mà không suy nghĩ, plasma đẹp người ta mới mua, mấy hãng mới nghiên cứu nâng cao công nghệ.

P/S: tivi đẹp thì có ai cho ra bãi rác chỉ thử xem :D

syen

Member

Lạc đề tý: Sao giờ post bài nhảy lung tung thế nhỉ. Bài pót sau lại hột vịt lôn len trước mới lạ chứ :))

Bên trên