Fan's Plasma Panasonic!!!

tuvianx9

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

em dùng pc AMD 955, card onboard 4200 của main Asrock.
Mọi bữa em cắm con X15V 32 coi bt, tự nhận mà ko hỉu sao cắm con mới này vô nó chẳng có dấu hiệu gì cả, huhu.

Hiện tượng nó ntn:
- Em cắm cáp hdmi vào, màn hình đang để độ phân giải 1600x1200 của em mất hết icon, còn mỗi nền, trong khi bên cái plasma vẫn đen thui (dù đã chỉnh wa đúng cổng hdmi)
- Em quê quá rút cáp VGA ra khỏi màn pc, cắm vô cái plasma coi sao, cũng ko nhận lun.

Em bó tay rổi, mọi ng giúp em cái :(

Bạn đưa độ phân giải của Màn hình PC xuống 1024*768 đi .

Con 46X20V Chơi tốt nhất tại độ phân 1024 *768

P/s : Con X15V là Full HD ( 1920*1080 ) năm 2009 bạn chơi Độ phân giải nào nó cũng nhận hết .

Còn nếu muốn sét cho con 46X20V nhận được tín hiệu đầu vào là 1080p/60 hz . Thì theo Link dưới
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=107196

tuvianx9

Member

hok dc bác à, em cũng chỉnh nó thành độ phân giải 1024x768 rồi mà vẫn đen thui lui.
Em cũng nghi ngờ khả năng cáp hdmi hư nhưng mà đã cắm cổng vga vào mà nó ko nhận thì chắc ko phải rồi :(

edc

Active Member

hok dc bác à, em cũng chỉnh nó thành độ phân giải 1024x768 rồi mà vẫn đen thui lui.
Em cũng nghi ngờ khả năng cáp hdmi hư nhưng mà đã cắm cổng vga vào mà nó ko nhận thì chắc ko phải rồi :(

Bạn nên remove driver VGA cũ đi rồi setup driver mới nhất, tôi nghĩ sẽ OK

hcmatcc22

Giờ có 2 phương án cho bạn chọn lựa :

Thứ 1 : Mua 1 cái cạc màn hình ......
Mình đang sài con GEO 730ST-512 cùi củng được hơn 1 năm rồi,bây giờ bỏ nó đi thì cũng tiếc.Thôi để khi nào kinh tế thế giới tăng trường thì tiễn en nó đi.

Đổi lại cọng khác (ngưởi bán nói tốt hơn ) vẫn vậy,không hiểu sao nữa.
Giữ lại cọng dây làm kỷ niệm,mai mốt đổi card thì dùng.
Thân.

hcmatcc22

chào các bác,

Em mới ghé IDEAS Chợ Lớn xem cái Plasma Pana 42A20 giá 9tr790 với con 42X20 giá rẻ hơn khoảng vài trăm ngàn. Hỏi thằng bán hàng thì nghe nó nói là giống nhau y hệt chỉ khác mẫu mã :-s nên em mới lên đây nhờ các bác tư vấn giúp em để chiều nay hoặc ngày mai em rước nàng về dinh

...............

Em cám ơn các bác
Bạn tham khảo bên CL or PK đi,giá mềm hơn đấy.MÌnh mới lấy tuần trước con X giá 9.399k(CL)

ciscoVN

Bạn thử để độ phân giải 1024x768, tần số quét là 60Hz rồi cắm vào tivi xem được không nhé!

xedieu

Bác nào biết sđt hay email của SẾP phụ trách bảo hành hoặc chăm sóc khách hàng TV Pana thì cho em xin với ạ!

meomatto

Active Member
Em biết đấy nhưng không nói cho bác đâu :D
Vì bác có gửi Meo hay Anoo thì người ta cũng chẳng nghe đâu. Vì họ có chương trình lọc thư tự động rồi.
Tốt nhất là bác gọi hoặc gửi theo địa chỉ của trung tâm chăm sóc KH của PanaVN ấy. Sẽ tốt hơn.
P/S các bác: Tv Plasma PanaVN hiện giờ, thỉnh thoảng có bệnh vặt là rất khó tương thích với PC. Cái này chủ yếu là do hạn chế của mạch xử lí tín hiệu ngoại vi. Còn đại đa số thì nó vẫn ngon, chỉ cần bỏ công đọc HDSD và tinh chỉnh 1 tí là tốt ngay mà. Chắc sang năm sẽ tốt hơn :D

quytocxxx

Active Member

Công nhận là Pana kết nối với PC chỉnh chọt hơn bị vất vả!

haohanluongson

Active Member
hôm nay để ý thì con plasma 46x20v vẫn bị lưu hình, mình chơi game xbox, kết nối với PC, thì để ý h thấy cả hình xbox lẫn PC hiện lên mờ mờ dù đang bật ở chế độ black toàn màn hình, mờ mờ thôi. Sau đó xem 1 bộ phim toàn màn hình tầm 1 tiếng rưỡi thì những hình bị lưu đó đã hầu như biến mất, vẫn còn lại tí ti hình ảnh mờ mờ ko nhận biết được rõ ràng.
Cái này mới chỉ bị lưu hình chứ chưa cháy hẳn hình.
Nói chung mình vẫn thấy hơi lo lo. Các bác có cao kiến gì về việc này:-??

quytocxxx

Active Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

hôm nay để ý thì con plasma 46x20v vẫn bị lưu hình, mình chơi game xbox, kết nối với PC, thì để ý h thấy cả hình xbox lẫn PC hiện lên mờ mờ dù đang bật ở chế độ black toàn màn hình, mờ mờ thôi. Sau đó xem 1 bộ phim toàn màn hình tầm 1 tiếng rưỡi thì những hình bị lưu đó đã hầu như biến mất, vẫn còn lại tí ti hình ảnh mờ mờ ko nhận biết được rõ ràng.
Cái này mới chỉ bị lưu hình chứ chưa cháy hẳn hình.
Nói chung mình vẫn thấy hơi lo lo. Các bác có cao kiến gì về việc này:-??

Mình bảo rồi mà! Cái đó là bình thường với Plasma, lưu ý là tránh không được để hình tĩnh lâu! Cái này nói rõ trong sách HDSD kèm theo mà!
Bro đẩy con Extreamer chưa nhỉ? Không để lại cho mình đi! ;))

tuvianx9

Member

Em làm mọi cách rồi ko dc mí bác ơi :D.
Em kêu bọn bảo hành rồi, hi vọng là ok.
Hây za, tình iu mới mệt mỏi wa', hi vọng sớm dc hái quả ngọt để lên chém gió cùng mí bác ^^

Từ trước tới giờ mình chỉ thấy 1 mình bạn gặp vẫn đề khó khăn khi kết nối PC với Plasma pana mà thôi .

Nếu cứ cắm VGA vô Set độ phân giải mặc định là 1024 * 768 chắc chắn con 46X20V của bác sẽ nhận .

tuvianx9

Member

Em thề với bác là ko dc lun :(
Vậy em mới thấy lạ. Hay bác có ở SG ko wa em tham quan tí, em mời bác cafe giao lưu, hì hì

quytocxxx

Active Member

Con V20 của mình lúc đầu kết nối với PC bằng D sub thì lệch lung tung. Chỉnh mãi mới được! Kết nối bằng HDMI thì khá hơn! Nhưng không dễ như con SS cùi mía!

t_cui_mia

chào các pác :D em cũg theo dõi topic này lâu rùi và hôm wa đc sự đồg ý của gấu, em chạy ra ST DMCL để làm ngay 1 em 42X20V

hình chụp = đt cùi nên tối 1 chút​

sau 3h thì tv đc chở đến nhà cho em :
* tét thử cáp thì xấu và hột (tại cáp vào phòng do em tự bấm nên nó xấu trước giờ :D)
* tét với PC : cáp VGA
- mở web, word, note pad thì đúng là chữ ko đc rõ nét và nền màu trắng thì mờ đục
- game thường, game 3D thì ............. =P~ muốn ngồi tét đến tối vì wá đẹp (em tét = game serious sam 2)
- mở MC tét 1 fim mkv --> hình ảnh sắc nét ko ngờ, màu sắc tươi đẹp, màu đen đúng như mấy pác nói là đen thui lun :D

Tạm thời mới vọc đc chừg đó vì phải đi làm

Các pác nào rành 42X20V cho em hỏi chút là khi kết nối với PC = cáp VGA em thấy tv nó hiện là 1024x768 60Hz có cách nào chỉnh nó lên 75 or cao hơn đc ko vì xem 60Hz nó hơi nhức mắt tí

Pác nào có cách cấu hình PC kết nối với con 42X này cho hình ảnh đẹp nhất thì cho em xin pí kíp lun nha --> thanks trước :D

chào đón mem Pana plasma :D:D
Bạn gằn HDMI đi,tivi nhận là 1080p60hz :D:D

Bên trên