Fan's Plasma Panasonic!!!

lmcuong4u

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Sao bao ngày đêm theo sát topic này, em vừa múc 42A20V chiều nay, mà sáng mai siêu thị mới giao hàng[-(. Mai em sẽ chụp vài hình ảnh với THC & HD để báo cáo với các bác, xin cho em được gia nhập hội Fan Plasma Pana..:D

:))xem phê quá đê!Phê như con tê tê,dáng đồng tiền bát gạo thật:)):))Mà các bác oi,để ở độ phân giải nào thì xem chuẩn nhất thế:D:D

:))xem phê quá đê!Phê như con tê tê,dáng đồng tiền bát gạo thật:)):))Mà các bác oi,để ở độ phân giải nào thì xem chuẩn nhất thế:D:D

Vậy là có thêm 1 thành viên gia nhập Hàng ngũ Ngon Bổ Rẻ Rồi .

Máy PC của bác chơi được 1080p . Nếu chơi được 1080p bác kiếm lại mấy topic cũ rất nhiều anh em tìm cách xuất tỷ lệ 1080p/60 hz khi xem HD từ PC đó .
~O)>:D<

Đáng đồng tiền bát gạo bác nhỉ .

Xét độ phân giải 1080p/60 hz khi xem Phim HD cho Plasma panasonic model X và A

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=107196

Chỉnh sửa lần cuối:

linhmoidt

Member

Các bác cho em nhập hội với, em mới rinh em 46X20V về. Test thử thấy hài lòng lắm lắm.

Các bác cho em nhập hội với, em mới rinh em 46X20V về. Test thử thấy hài lòng lắm lắm.
http://www.panasonic.com.vn/web/pid/9055/Spec
còn em thì đang dùng 42A20 loại chân đế hình oval, rất hài lòng và mãn nguyện :)

@};-@};-@};-@};-@};-~O)~O)~O)~O)~O) >:D<

Thật sự ra hội những người chơi Plasma Panasonic đã có từ rất lâu rồi ( rất đông nữa là đằng khác ) . Nhưng hầu như 5 sông không về 1 cội nên bác chủ Vinagoh mới lập nên hội Plasma Panasonic . Để anh em vô đây giúp đỡ lẫn nhau .

Chỉnh sửa lần cuối:

mới đưa e nó lên 1920x1080 chạy 2 màn hình:)):))!thế là chuẩn chưa bác!

grandholy

con 42A20V để res 1920 không nhìn rõ chữ của thư mục, mình để 1024x768, khi nào xem phim lại chỉnh về 1920 hơi bất tiện, có bạn nào có cách khắc phục không?

quytocxxx

Active Member

đã cắm dây component, kết quả thì có đỡ hơn nhưng mà nói thật ps2 nhìn ko hợp với tivi plasma, xbox và ps3 thì khẳng định ngon.
đang xem HD :p
quá nuột so với giá, lúc đầu cắm các đầu dây có khó khăn chút.
mà hình như chỉnh 100hz chỉ xem được ở chế độ TV chứ sang chế độ AV mình không thấy xuất hiện
trước khi mua còn lăn tăn, giờ thì ko.

PS2 chỉ danh cho tivi CRT thì ổn chứ lên LCD hay Plasma 42' trở lên thì ẹ lắm! LCD 32' may ra con coi đc!

conghoa

Sau khi tìm hiểu trên 4rum tôi cũng khoai khoái plasma của pana vì nó vừa túi tiền. Sau đó tôi đã đi thực tế ngoài STĐM (trần anh), đến nơi trưng bày sản phảm của pana tôi thấy thực sự thất vọng và mất hết niềm tin với plasma. So sánh hình ảnh demo trên P42X20V, P42A20V và cả P42S10s với LCD pana loại rẻ nhất 32" khoảng >6t (loại LCD có 2 loa 2 bên to tổ bố hơi cong cong mình không để ý model).
- Hình ảnh mờ tịt so với LCD, model rẻ tiền nói trên
- viền quanh ảnh nhòe, kém xa so với LCD rẻ tiền của pana.
Tóm lại, sau khi so sánh không thể cam đảm bỏ tiền ra để vác P42X về nhà (theo tôi sau khi so sánh kể cả giá của nó <5t cũng không đủ can đảm).
Các bạn đang đánh giá rất cao về Plasma Panasonic, giải thích giúp mình với, nguyên nhân tại sao lại như vậy? Một lời giải thích có lý để mình lấy thêm can đảm vác P42X20V về xem THC.
Cảm ơn các bạn.

zuup

Member

ở HN thì bác ra showroom Panasonic ở Nguyễn Chí Thanh cạnh Mediamart xem thử cho chính xác. Em đi qua đấy thấy bày nhiều lắm.

Sau khi tìm hiểu trên 4rum tôi cũng khoai khoái plasma của pana vì nó vừa túi tiền. Sau đó tôi đã đi thực tế ngoài STĐM (trần anh), đến nơi trưng bày sản phảm của pana tôi thấy thực sự thất vọng và mất hết niềm tin với plasma. So sánh hình ảnh demo trên P42X20V, P42A20V và cả P42S10s với LCD pana loại rẻ nhất 32" khoảng >6t (loại LCD có 2 loa 2 bên to tổ bố hơi cong cong mình không để ý model).
Tóm lại, sau khi so sánh không thể cam đảm bỏ tiền ra để vác P42X về nhà (theo tôi sau khi so sánh kể cả giá của nó <5t cũng không đủ can đảm).
Các bạn đang đánh giá rất cao về Plasma Panasonic, giải thích giúp mình với, nguyên nhân tại sao lại như vậy? Một lời giải thích có lý để mình lấy thêm can đảm vác P42X20V về xem THC.
Cảm ơn các bạn.
bác kiu nv gắn đầu br vao` tes,xem thử,chứ e mới vác về cả nhà ai cũng khen!bác có ở SG ko,ghé qua e tes thủ fát!:D:D(e chỉ coi hd thôi ko coi cáp)

Bạn đi xem Plasma xấu ở ngoài hàng là vì nó bị ghét, bị đì nên cố tình bị chỉnh cho xấu đi.

Cách tốt nhất là bạn mang laptop có file HD ra cắm vào plasma. Và yêu cầu nhân viên chỉnh về chế độ chuẩn để xem.

Èo èo. hôm mình cắm máy quay HD của mình vào plasma LG 42PJ350 thì cả làng xúm vào xem, khen nức nở là đẹp thế. Khen cả máy quay lẫn màn LG.

Tất nhiên màn plasma so với màn LCD bên cạnh thì tối hơn. Nhưng LCD nhìn qua thì thích, chứ nhìn lâu đảm bảo toét mắt.

Plasma màu dịu, phù hợp nhất với mắt người. Bạn để ý nhé, cùng một trận bóng nhưng plasma bao giờ cũng cho thảm cỏ rất xanh, trong khi đám LCD bên cạnh cho màu hơi vàng nhé.

Tóm lại, bạn phải tìm hiểu, tự chỉnh menu, tự cắm file vào mà check, đừng tin bọn cửa hàng.

Em ở Bình Dương, sắp lấy vợ, sáng nay có việc đi SG, ghé STDM Chợ Lớn, đặt luôn 1 em P42X20V. Chiều thứ Tư giao hàng, Giá là 8.999.999, Vậy có mắc không các bác.

quytocxxx

Active Member

Cảm ơn các bạn.

Không phải tự nhiên mà có hội Fan's Plasma Panasonic đâu nhé!

lmcuong4u

Active Member

Cảm ơn các bạn.
Chào bác! Đọc tới đọc lui topic này không biết bao nhiêu lần, em vừa vác con 42A20V sáng nay. Xem THC rất tốt, xem HDP thì khỏi phải nói thêm. Em cũng đang xài con Sony Led 32EX700 (lúc em múc con này giá gấp đôi em Pana @-)). Theo ý kiến cá nhân, về hình ảnh thì em Pana này phải 8/10 với em Sony. Xem THC thì không khác mấy, xem HD thì Pana hơi đuối hơn so với Sony (vì dòng A này chưa phải Full HD mà L-)). Trong tầm giá của 42" thì em này là lựa chọn tốt đấy, ngon-bổ-rẻ.
Em chọn dòng A vì đọc đâu đó nói rằng chân đế xoay được, nhưng khi về mở ra thì ~X(. Biết vậy làm em 42X rẻ hơn được 500k :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Chào bác! Đọc tới đọc lui topic này không biết bao nhiêu lần, em vừa vác con 42A20V sáng nay. Xem THC rất tốt, xem HDP thì khỏi phải nói thêm. Em cũng đang xài con Sony Led 32EX700 (lúc em múc con này giá gấp đôi em Pana @-)). Theo ý kiến cá nhân, về hình ảnh thì em Pana này phải 8/10 với em Sony. Xem THC thì không khác mấy, xem HD thì Pana hơi đuối hơn so với Sony (vì dòng X này chưa phải Full HD mà L-)). Trong tầm giá của 42" thì em này là lựa chọn tốt đấy, ngon-bổ-rẻ.
Em chọn dòng A vì đọc đâu đó nói rằng chân đế xoay được, nhưng khi về mở ra thì ~X(. Biết vậy làm em 42X rẻ hơn được 500k :)

:D:D!Thêm 1 bác vào hội!Đẹp trong tầm giá mà,phải không bác:)):))

Em không biết mấy bác đánh giá sao chứ . Em thì nghĩ đơn giản hơn .
Giá 8.999 triệu . 42 inch , tốc độ quýet ảnh chuyển động 100 hz . tuổi thọ bóng đèn hình 100k giờ . Độ tương phản 2.000.000:1 . Nhập khẩu Singapore . Màn hình G13 độc quyền công nghệ Plasma Panasonic .

Nếu mua về chủ yếu xem phim HD thì . Em thấy mấy bác trước khi mua nên suy nghĩ thật kỹ

Mua về xem HD mất công tốn tiền ................ Mua thêm Ổ HDD cứng chứa phim nữa [/B..........thì chết . :)):)):)):))

Em không biết mấy bác đánh giá sao chứ . Em thì nghĩ đơn giản hơn .
Giá 8.999 triệu . 42 inch , tốc độ quýet ảnh chuyển động 100 hz . tuổi thọ bóng đèn hình 100k giờ . Độ tương phản 2.000.000:1 . Nhập khẩu Singapore . Màn hình G13 độc quyền công nghệ Plasma Panasonic .

Nếu mua về chủ yếu xem phim HD thì . Em thấy mấy bác trước khi mua nên suy nghĩ thật kỹ

Mua về xem HD mất công tốn tiền ................ Mua thêm Ổ HDD cứng chứa phim nữa [/B..........thì chết . :)):)):)):))

tui thấy ở HDvietnam,nhiều người muốn được chít kỉu đó lắm à nha=))=))=))

Bên trên