Fan's Plasma Panasonic!!!

duynguyenbrvt

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Theo các Bác Em nên chọn con 50ST30 hay con 50VT20, giá hai em nay hiện nay gần bằng nhau, tính năng hai em này có khác nhau nhiều lắm kg?

Theo các Bác Em nên chọn con 50ST30 hay con 50VT20, giá hai em nay hiện nay gần bằng nhau, tính năng hai em này có khác nhau nhiều lắm kg?

nếu là em thì sẽ chọn VT20

màn hình chống lóa của nó cũng đã hơn hẳn cái kia rồi ,hình ảnh thì khỏi chê ,rất trong trẻo ,chi tiết và tươi sáng

Archos7

em bảo là ít chứ có bảo là ko có bác nào đâu?:)) mà bác có dk thì mừng cho bác he he..à bác mua quả kích sóng 80K ở đâu?bảo em em mua về với

em fun tí, vừa làm cái nhà xong nên chịu khó đầu tư, hehe
cái kích sóng bác mua ở mấy hàng bán đồ điện nhé, hàng nào bán dây tín hiệu là có. Còn nếu không tìm được thì bác pm e mua cho xong qua em mà lấy, em mời cafe chém gió tẹt:d

grassco

Active Member

nếu là em thì sẽ chọn VT20

màn hình chống lóa của nó cũng đã hơn hẳn cái kia rồi ,hình ảnh thì khỏi chê ,rất trong trẻo ,chi tiết và tươi sáng

Hình như VT30 hình ảnh hơn 20 đấy bác, mà kiểu dáng đẹp hơn VT20 nữa:|, em nhung bữa cũng mê tít VT30

Hình như VT30 hình ảnh hơn 20 đấy bác, mà kiểu dáng đẹp hơn VT20 nữa:|, em nhung bữa cũng mê tít VT30

Theo các Bác Em nên chọn con 50ST30 hay con 50VT20

bác này đang băn khoăn với em ST30 mà

đối với dòng VT30 thì em ko thích mặt kính của nó ,trông bóng bẩy nhưng mà phản xạ hơi nhiều ,VT20 lúc tắt trông như LCD ko bóng như gương soi

vespa_tre

Active Member

nếu là em thì em múc Vt20,em thất kiểu dáng,màu sắc và chân đế của dòng VT và V 2010 rất đẹp

grassco

Active Member

Theo các Bác Em nên chọn con 50ST30 hay con 50VT20

bác này đang băn khoăn với em ST30 mà

đối với dòng VT30 thì em ko thích mặt kính của nó ,trông bóng bẩy nhưng mà phản xạ hơi nhiều ,VT20 lúc tắt trông như LCD ko bóng như gương soi

Ax ax, mắt mũi tèm nhem nhìn ra VT30 :)),tất nhiên là VT20 rồi, ST30 vẫn chưa đủ "đô" để đọ em VT20 đâu

duynguyenbrvt

Nhưng nghe các Bác trên diễn đàn này nói nhiều về các model 2010 có hiện tượng cháy hình mà VT20 lại là model 2010, còn ST30 là model 2011 kg bị hiện tượng này, Em đang phân vân lắm, hôm qua Thím Nhung báo giá VT20 là 29,5T các Bác thấy được kg?

25hanthuyen

Active Member

Trước tết mình có mua một em pana 50U20V dùng đến giờ bị lỗi màn hình. mình báo hãng bảo hành người ta mang luôn cho mình một em 50U30V bảo hành đến tháng 8 năm 2012. mình đã test thời gian sử dụng là 20 phút và 1 lần bật/tắt.
mừng quá post luôn lên đây để các bác co thêm một ưu điểm sự lựa cho Panasonic. Mà luôn tiện hỏi các bác là số lần sử dụng và tắt bật như thế có tin được ko.

duynguyenbrvt

Tin được, vì chỉ cần chỉnh thông tin trên đó là...thôi rồi Lượm ơi luôn đó Bác.

boyhcmc

Member

Nhưng nghe các Bác trên diễn đàn này nói nhiều về các model 2010 có hiện tượng cháy hình mà VT20 lại là model 2010, còn ST30 là model 2011 kg bị hiện tượng này, Em đang phân vân lắm, hôm qua Thím Nhung báo giá VT20 là 29,5T các Bác thấy được kg?

Tiền nào của nấy tùy bác thôi VT30 những 53 chai dĩ nhiên phải có cái xịn của nó mới được bầu chọn là TV Plasma đỉnh nhất năm 2011 chứ

boyhcmc

Member

Em mới cưới vợ, đang tính làm cái 42x30 nhập hội anh em.
Trong SG thì mua ở đâu giá ok và bảo hành chu đáo mấy bác chỉ em vơi?

Nếu mún mua thì bác để dành tí làm con 50X30V lun đi, em nói thật đấy bác đã cất công chơi thì chơi 1 lần lun chứ mua 42 về sau này nhìn quen rồi sẽ thấy nó rất nhỏ rồi lại lăn tăn tiếc em 50, em đã từng có cảm giác đó rồi ban đầu mua con 42 về nhưng sau này thấy nhỏ để lại cho ông anh họ, rồi làm em 50 lun về coi đúng là vừa ý :O)

rvn

các bác cho em hỏi 1 vài cân chỉnh các thông số tivi thế nào cho đẹp nhất cho con 50x30v để em tham khảo..em vẫn đang để chế độ mặc định hình hơi tối..em đã tắt eco và tiết kiệm điện..em nghe có bác nói là mới mua thì cứ để mặc định như kiểu rodai ý :) k biết có phải thế k? thanks các bác!

vinagoh

Well-Known Member

Nếu mún mua thì bác để dành tí làm con 50X30V lun đi, em nói thật đấy bác đã cất công chơi thì chơi 1 lần lun chứ mua 42 về sau này nhìn quen rồi sẽ thấy nó rất nhỏ rồi lại lăn tăn tiếc em 50, em đã từng có cảm giác đó rồi ban đầu mua con 42 về nhưng sau này thấy nhỏ để lại cho ông anh họ, rồi làm em 50 lun về coi đúng là vừa ý :O)

Mình đang thấy 50' nhỏ rồi đây hix. :((

boyhcmc

Member

các bác cho em hỏi 1 vài cân chỉnh các thông số tivi thế nào cho đẹp nhất cho con 50x30v để em tham khảo..em vẫn đang để chế độ mặc định hình hơi tối..em đã tắt eco và tiết kiệm điện..em nghe có bác nói là mới mua thì cứ để mặc định như kiểu rodai ý :) k biết có phải thế k? thanks các bác!

Bạn chỉnh lại như sau:

+ Chế độ xem: Sống động

+ Tương phản : 100

+ Độ sáng: +6

+ Màu sắc: 42

+ Tắt chế độ tiết kiệm điện

+ Giảm nhiễu: Tối đa

Bảo đảm TV của bạn sẽ sáng và đẹp lên liền :)

grassco

Active Member

50" chỉ để coi hình ảnh 2D thôi, chứ để xem 3D cho thật đúng 3D effect thì mình nghĩ bét nhất cũng phải 100" mới đủ đô!

ước gì nhỉ, máy chiếu mà gặp mấy em tivi này thì "tắt điện" hết, mà film để chiếu cũng fải dạng "dã man" lắm nè

Bên trên