Fan's Plasma Panasonic!!!

ngodat

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

e đang tính làm con pana plasma 42" tầm 9 củ đây

Chiều nay ngồi với ông anh kể chuyện định mua con TV to to một chút (hiện giờ đang dùng Pana 32 inch) ông ấy bẩu chú cứ Pana Plasma mà giã, ngon bổ rẻ nhưng có lẽ hơi tốn điện. Đang định lấy con Pana LCD 37, lên mạng xem vào đúng trang nhà mình thấy các bác bàn chuyện rôm rả quá. Kiểu này chắc phang luôn con Plasma, rá rổ hợp lý mà chất lượng lại tốt. Cứ chơi, có làm sao em lên đây nằm lăn ra cào mặt ăn vạ các bác đấy nhé.

amateur123

Mình vừa cưới vợ, vừa mời mua tivi. Vừa rồi ngã gãy chân. Bây giờ ở nhà chỉ suốt ngày ôm vợ với tivi! :((

Chia buồn cái chân bác Quitx nhé. Ấy nhưng mà trong cái rủi có cái may lại tha hồ mà nằm ôm những thứ AE đàn ông chúng ta ai cũng thích .Đang định hôm nào PM mời bác đi cùng múc em 50V ,đành chúc bác mau lành rồi AE ta giao lưu sau vậy.Thân !

quytocxxx

Active Member

Chia buồn cái chân bác Quitx nhé. Ấy nhưng mà trong cái rủi có cái may lại tha hồ mà nằm ôm những thứ AE đàn ông chúng ta ai cũng thích .Đang định hôm nào PM mời bác đi cùng múc em 50V ,đành chúc bác mau lành rồi AE ta giao lưu sau vậy.Thân !

~O)~O)~O) Sau vậy bác ah!

longvh

Các bác giải thích giúp với. Em đọc ở đây về Plasma Panasonic 42A20V, 42X20V thấy thế này:
vozforums.com/showthread.php?t=1370365&page=5

Và em cũng bị tương tự

1. Màu trắng nhờ nhờ, không trắng tinh như LCD (cái này khá ghét nếu cắm PC vào định lướt web hay đơn giản là mở Folder ra view)

2. Màu đen không đen kịt mà ghi ghi

3. Bắt tín hiệu THC kém hơn so với LCD

So sánh với LCD 37X20V cũng của Panasonic, tiền ngang nhau
P42A20V giá 9500k
L37X20V giá 8900k

Cái L37X20V xem THC rất đẹp, màu đen sâu, màu trắng sáng, mỗi tội 50 Hz nên xem tennis có vệt bóng với những pha đánh nhanh.

Các bác có bị thế ko ạ? Hay tại tín hiệu TV vào cái LCD khỏe, lên cái Plasma này thì kém?

Em vừa được Siêu thị cho trả lại cái 42A20V lấy 1 cái L37X20V nữa, bắt truyền hình cable nét hơn hẳn, màu sắc cũng sáng đẹp hơn, trắng đen rõ ràng không bị nhờ nhờ nữa.

May quá, tất nhiên là phải đóng học phí nhưng xem TV rõ đẹp hơn là em mừng rồi.

Chúc mừng các bác có TV Plasma đẹp nhưng còn em chỉ dại với Plasma 1 lần này thôi, từ sau em cứ LCD hoặc LED thôi :)

mocbim

Banned

Em vừa được Siêu thị cho trả lại cái 42A20V lấy 1 cái L37X20V nữa, bắt truyền hình cable nét hơn hẳn, màu sắc cũng sáng đẹp hơn, trắng đen rõ ràng không bị nhờ nhờ nữa.

Chúc mừng các bác có TV Plasma đẹp nhưng còn em chỉ dại với Plasma 1 lần này thôi, từ sau em cứ LCD hoặc LED thôi :)

:)):)):)):)):))=))=))=))=)). Bác này hề phết nhỉ. Người ta đã cho đổi sao không đổi luôn lên LCD hay LED hãng khác, để thỏa lòng mong ước, mà lại đổi PANA zòi vào đây buôn than???^:)^. Chỉ thấy mỗi bác buôn than về Plasma tức là:
1 là số bác đen, lấy phải cái bị lỗi.
2 là bác vào đây phá đám.
Nhưng bác nói L37X20V mà hình ảnh đẹp hơn thì bác tự sướng là chính. vì các thông số của em này thấp hơn nhiều so với Plasma:
VD: Quét ảnh em L37X20V có 300 dòng. trong khi Plasma 720 dòng........ thì hỏi rằng đẹp hơn bằng niềm tin àh bác????

longvh

:)):)):)):)):))=))=))=))=)). Bác này hề phết nhỉ. Người ta đã cho đổi sao không đổi luôn lên LCD hay LED hãng khác, để thỏa lòng mong ước, mà lại đổi PANA zòi vào đây buôn than???^:)^. Chỉ thấy mỗi bác buôn than về Plasma tức là:
1 là số bác đen, lấy phải cái bị lỗi.
2 là bác vào đây phá đám.
Nhưng bác nói L37X20V mà hình ảnh đẹp hơn thì bác tự sướng là chính. vì các thông số của em này thấp hơn nhiều so với Plasma:
VD: Quét ảnh em L37X20V có 300 dòng. trong khi Plasma 720 dòng........ thì hỏi rằng đẹp hơn bằng niềm tin àh bác????

Xin lỗi bác cẩn thận khi nói mấy cái dòng như trên nhé. Mình không thừa hơi để phá đám. Mỗi người 1 cảm nhận và tùy mỗi nhà mà thấy loại này hay loại kia thích hợp với mình.

khangxxxx

Banned

Xin lỗi bác cẩn thận khi nói mấy cái dòng như trên nhé. Mình không thừa hơi để phá đám. Mỗi người 1 cảm nhận và tùy mỗi nhà mà thấy loại này hay loại kia thích hợp với mình.

Bác tạo topic mới đi bác :D

ghien69

Well-Known Member

Định mua Pana Plasma mà thấy phân vân quá

nhtai

Member

Cho em hỏi là bác trả con 42A20V để lấy con LCD L37X20V là vì lý do màu trắng nó nhờ nhờ hay có lý do gì khác không bác? Vì sáng nay em đi với gấu lên Big C thấy con 42A20V phát hình đẹp hơn con LCD pana 32X15V để kế bên, mà đúng là màu trắng nó nhờ nhờ thật, nhưng không quan trọng với em vì em ko dùng nó lướt web, chỉ THC và HD thui à.

mocbim

Banned

Bác cảm nhận hay quá ta. Cảm nhận thì cũng phải có cơ sở bác ah. Nếu 1 mình bác cảm nhận thấy như vây thì trên diễn đàn gọi là tự sướng. Chúc mừng bác đã mua được cái TV hợp lý với bác.

danh_tien_duy

Em củng đang dùng Pana Plasma 42, nói chung, tầm tiền này thì Plasma là chọn lựa hay nhất, điện đóm ko quan trọng chả đáng bấy nhiêu, kiểu dáng ko tồi, tính năng hiện đại, quan trọng nhất là hình ảnh, hiển thị tương đối tốt. Nói túm lại trong tầm tiền này với lại các bác thích màn hình to thì là đó sự lựa chọn. Lưu ý : Nếu để ở phòng sáng quá (do mặt trời rọi vào), nhìn nó hay bị chói đó là sự hạn chế của Plasma. Còn để trong phòng tối, tắt đèn coi phim HD là không phàn nàn gì

Cho em đăng ký một chân trong hội này nhé, vì nhà em đang xài 42X10S, đến giờ vẫn thấy chưa hối hận gì, he he.

VAN_LOC

Well-Known Member

Vào đây ngóng hớt xem có bác nâng cấp kg . Mình củng đang xài Pana kg nhớ Mode

theDarkness

Có bác nào lên đời muốn thanh lý Plasma Pana 42" thì hú em 1 câu nhé, em ở HN. Đang định bán con LCD Pana 32" để đổi Plasma mới mà cuối năm nhiều khoản phải chi quá, đành kiếm 1 em 2nd về dùng vậy. Thank !!!

Bên trên