Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Bác đừng hạ thấp uy tín của nhau thế bác ơi, hãng có khuyến mại gì thì em có khuyến mại như thế. E chả xấu tính đến mức làm trò mèo đấy bác ạ :D

=)) Oh vậy là giá bên bác rẻ đấy, chúc bác đắt hàng !!

onggianga7

Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Bác mua em này cũng được mà, phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình, hoặc bác có thể xem qua những model 32" của các hãng khác như là 32LE340 của Sharp giá 5tr5, 32LN4900 của LG giá 5tr5, Sony 32R402A giá 7tr190, tặng kèm 01 bộ bảo quản thức ăn, có gì bác call trực tiếp cho em để được tư vấn kĩ hơn nhé. Thân!

Bác ơi Mình định mua 1 tivi sony 32r402a nhưng thấy con này không có BRAVIA Engine 3™ còn 32ex330 thì lại có BRAVIA Engine 3™. Vậy trong 2 con trên thì con nào cho hình ảnh đẹp hơn vậy mọi người tư vấn mình với..???

angeltuananh

Tivi Sony Bravia 32" KDL-32W674A vs loai Tivi Sony Bravia 32 mầu đen KDL-32HX750 thì cho em hỏi ngoài 3d con HX750 hơn ra, thì hình ảnh có hơn hẳn ko ạ. cả em nhớ xưa chỉ có ex bx nx hx theo thứ tự từ thấp đến cao. Còn con đầu tiên lại có ký tự W là ntn ạ

À cả nhà tư vấn cho em ngoài 2 con trên thì tivi LCD Led của sony hình ảnh ngon nhất trong tầm giá 12 triệu. 32inch hay 42 inch ko qt. em cần hình ảnh đẹp nhé

Tivi Sony Bravia 32" KDL-32W674A vs loai Tivi Sony Bravia 32 mầu đen KDL-32HX750 thì cho em hỏi ngoài 3d con HX750 hơn ra, thì hình ảnh có hơn hẳn ko ạ. cả em nhớ xưa chỉ có ex bx nx hx theo thứ tự từ thấp đến cao. Còn con đầu tiên lại có ký tự W là ntn ạ

À cả nhà tư vấn cho em ngoài 2 con trên thì tivi LCD Led của sony hình ảnh ngon nhất trong tầm giá 12 triệu. 32inch hay 42 inch ko qt. em cần hình ảnh đẹp nhé
Mình nghĩ có lẽ con HX đẹp hơn, W thì có nhiều công nghệ mới nên cũng có lẽ đẹp hơn. Bạn nên ra siêu thị điện máy trải nghiệm

---------- Post added 28-08-2013 at 07:24 ----------

Bác ơi Mình định mua 1 tivi sony 32r402a nhưng thấy con này không có BRAVIA Engine 3™ còn 32ex330 thì lại có BRAVIA Engine 3™. Vậy trong 2 con trên thì con nào cho hình ảnh đẹp hơn vậy mọi người tư vấn mình với..???

Mình đang dùng 40EX430 hình ảnh đẹp chán :> So giá là thấy con EX330 hình như đắt hơn con R402A thì phải

onggianga7

Thì đúng là mâý con ex có bavaria nên hình ảnh đẹp,còn con r402a đời 2013 thì lại ko có nên mình ko biết hình ảnh có kém đẹp hơn so với dòng ex sản xuất 2012

chaepuri

Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Bên em đang hạ giá mấy mẫu Sony Bravia cho bác nào muốn sắm 1 chiếc về dùng :D Call Minh 090-6656-590 để mua hàng.
32R402 7tr100
32W674 8tr200
40R452 10tr400
42W674 12tr400
42W804 17tr200
46R452 15tr100
46W704 19tr
55W804 33tr700

Hạ giá cho các bác nào. Hàng bên em bán tại kho nên ko lo bị tráo hàng như các siêu thị khác nhé. Luôn luôn sẵn hàng dành cho các deal số lượng lớn.

dalami

các bác có thể hướng dẫn em xem phụ đề trên 46R452A được không. Lúc trc mua nhân viên bán hàng bảo đọc phụ đề okie. Giờ thì ko xem được. Em cắm usb vào nhấn nút video sau đó nhấn imanual hiện lên trình điều khiển chọn phụ đề em chọn lần lượt từng phụ đề mà em nó vẫn pó tay không hiện ra. em xin cám ơn

tuannamson

Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Hãng bỏ model HX855 rồi nên bên em cũng không còn hàng đâu ạ, tần số quét của em nó là 800Hz bác nhé, Thông tin sản phẩm 46HX855, bác đổi sang model khác thì ới em nhé :)

Chào bác Nguyen van Bao
Model HX955 hãng bỏ model rồi bác lấy model mới là W904A nhé giá 54tr, kèm 4 kính 3D, 01 bộ bảo quản thức ăn, bác lấy thì call em nhé. Thân!
Bác cho hỏi con 46W904A bên bác bán giá tốt nhất bao nhiêu.
Khuyến mãi và vận chuyển lắp đặt thế nào.
Tính năng so với con HX855 hơn kém nhau như thế nào và cả hình thức nữa nhé
Xin cảm ơn.
Hợp lý thì quyết tâm sắm một chú

tuannamson

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Giá bên em bán rẻ đấy chứ không phải nó rẻ hơn đời cũ đâu :D
Xin cảm ơn.

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

các bác có thể hướng dẫn em xem phụ đề trên 46R452A được không. Lúc trc mua nhân viên bán hàng bảo đọc phụ đề okie. Giờ thì ko xem được. Em cắm usb vào nhấn nút video sau đó nhấn imanual hiện lên trình điều khiển chọn phụ đề em chọn lần lượt từng phụ đề mà em nó vẫn pó tay không hiện ra. em xin cám ơn
Bác gọi lên tổng đài chăm sóc khách hàng của Sony để được nhân viên kĩ thuật hướng dẫn chi tiết nhé : 1800.588.885
Xin cảm ơn.
Chào bác tuannamson
Em 46W904A giá 39tr2, kèm 04 kính 3D, 01 bộ bảo quản thức ăn, model HX855 hãng đã bỏ mẫu từ năm ngoái nên bây giờ không còn hàng đâu bác nhé, hình thức lẫn kiểu dáng em Sony W904A thì bác có thể qua trực tiếp Showroom bên em để trải nghiệm nhé. Thân!

angeltuananh

bạn manhhuy cho mình hỏi dòng W mới so với dòng HX thì ntn ợ. Em chỉ quan tâm đến hình ảnh

manhhuy8x

Active Member

bạn manhhuy cho mình hỏi dòng W mới so với dòng HX thì ntn ợ. Em chỉ quan tâm đến hình ảnh
Chào bác angeltuananh
Mỗi người 1 cách nhìn nên có những quan điểm khác nhau, vậy để tốt nhất là bác qua Showroom bên em để trải nghiệm và để đánh giá trực tiếp nhé, Thân!

trangct

Tình hình là em đang sắm 1 em TV. Khoảng cách nhà là 3 - 3,5m. Em đang phân vân giữa 674 và 704. Em thì không có hứng thú với 3D nên chỉ cần LED là ok rùi. Em có vấn đề là xem file mkv trên SOny hình như là không ổn lắm? Có bro nào chỉ cho em với

P/s: Em chọn Sony sau khi phân vân và loại LG với samsung vì độ bền và sắc nét của màu sắc hihi

yuduy

Tình hình là em đang sắm 1 em TV. Khoảng cách nhà là 3 - 3,5m. Em đang phân vân giữa 674 và 704. Em thì không có hứng thú với 3D nên chỉ cần LED là ok rùi. Em có vấn đề là xem file mkv trên SOny hình như là không ổn lắm? Có bro nào chỉ cho em với

P/s: Em chọn Sony sau khi phân vân và loại LG với samsung vì độ bền và sắc nét của màu sắc hihi
Tivi ngày xưa thì công nhận Sony đẹp thật, chứ giờ mấy con LED em thấy không hơn của LG với SS rõ ràng lắm, hay tại mấy con tivi em mua toàn cỡ nhỏ (32-42") nên thấy hình ảnh chả hơn gì nhau. Theo cá nhân xem mấy con ở nhà thì em thấy LG < Sony < SS ấy chứ.
Về khoản xem video qua USB và HDD thì em thấy LG xem ngon, Sony kén hơn.

nhangheo182

mình mới mua em 47w804,cho hỏi lúc coi 3D xong chuyển lại bình thường thì màn hình nó hơi tối,tý thì trở lại bình thường,hiện tượng này là sao các bạn,bình thường ko hay mình cần phải chỉnh thêm gì nữa

704 kích thước to xem đã mắt, với thiêt kế đẹp hơn 674, mỏng hơn nữa

chudu2004

Member

mình mới mua em 47w804,cho hỏi lúc coi 3D xong chuyển lại bình thường thì màn hình nó hơi tối,tý thì trở lại bình thường,hiện tượng này là sao các bạn,bình thường ko hay mình cần phải chỉnh thêm gì nữa
Hiện tượng bình thường do tivi lúc phát 3D đã mặc định tắt tính năng giới hạn ánh sáng , khi xem 2D bạn nên để giới hạn ánh sáng ở mục cao , đừng tắt ( để tivi có độ sâu đen đẹp) . Nếu muốn tivi sáng rõ thì bạn chỉnh gamma lên +3 là được .

nhangheo182

^ thanks bạn nhiều,sẵn cho mình hỏi luôn nên thiết lập hình ảnh, âm thanh sao cho tốt,mình đang để chế độ ấm 1,thông số mấy cái kia chưa đụng tới cảm giác TV hơi tối.
ps : với lại khi cắm trực tiếp vào laptop wa HDMI thì hình ảnh ko sáng bằng mình cắm trực tiếp vào TV,cái này do dây hay mặc đình la thế vậy bạn

tuanreb

Active Member

cho mình hỏi luôn nên thiết lập hình ảnh, âm thanh sao cho tốt,mình đang để chế độ ấm 1,thông số mấy cái kia chưa đụng tới cảm giác TV hơi tối.
ps : với lại khi cắm trực tiếp vào laptop wa HDMI thì hình ảnh ko sáng bằng mình cắm trực tiếp vào TV,cái này do dây hay mặc đình la thế vậy bạn

Cinema hoặc Picture Mode= Custom xem phim không bị mỏi mắt và màu thật hơn.
Tắt cảm biến ánh sáng ==> TV sáng hơn (system setting => Eco => Light Sensor = off)

Xin các bác chỉ e chỗ mua 42W674A ở HN . Chỗ nào bảo hành và chất lượng phục vụ tốt
E sợ nhât là gặp các cửa hàng bán hàng xong là hết trách nhiệm .
Thanks

Bên trên