[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

tình hình là hôm nay máy e bị treo, vào trình duyệt mặc định bị mất thanh công cụ, sau khi reset lại thì ngon lành, nhưng ức chế cái trong file quản lý của em bị mất cái file airplay.dat anh e ở đây ai có làm ơn up len cho e xin với ạ, thanks ạ

Tìm cái file ấy làm gì, xóa thẳng tay cái đó đi rồi cài thằng này vào, mặc định ATV 1200 không có phần ấy, Reset là mất liền

voicoi0401

Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Tìm cái file ấy làm gì, xóa thẳng tay cái đó đi rồi cài thằng này vào, mặc định ATV 1200 không có phần ấy, Reset là mất liền
em cũng chả hiểu sao e lại có cái mục đấy, chạy cũng hay, chả cần cài đặt gì, click vào, nó hỏi trình duyệt mặc định để chạy media là gì, thế là xong, mỗi lần phát video trên di động là có luôn, hix, biết thế copy lại cho ae thưởng thức :(

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

em cũng chả hiểu sao e lại có cái mục đấy, chạy cũng hay, chả cần cài đặt gì, click vào, nó hỏi trình duyệt mặc định để chạy media là gì, thế là xong, mỗi lần phát video trên di động là có luôn, hix, biết thế copy lại cho ae thưởng thức :(

Ak bản Rom mới nhất thì có sẵn rồi MediaCenter = ehomemediacenter trên NEO X5. Khi play ảnh, video thiết bị có tên PlayerMediaCenter

van_quang_long

Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

các bác cho hỏi ATV1200 của mình xài trình duyệt mặc định nhưng k thể vào được trang hdvietnam (click vào giống như là k có mạng vậy ah) các trang khác thì vô bình thường k biết là lỗi gì mong các bác chỉ giúp

thaovjp89

Well-Known Member

các bác cho hỏi ATV1200 của mình xài trình duyệt mặc định nhưng k thể vào được trang hdvietnam (click vào giống như là k có mạng vậy ah) các trang khác thì vô bình thường k biết là lỗi gì mong các bác chỉ giúp

em đã test vẫn vào ngon lành, bác thử xóa bộ nhớ cache, khởi đông lại trình duyệt xem xao

van_quang_long

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

.......................

van_quang_long

Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

em đã test vẫn vào ngon lành, bác thử xóa bộ nhớ cache, khởi đông lại trình duyệt xem xao

đã làm rồi nhưng k hết bác ah, k biết có cài PM nào vô bị đụng k nữa, mà nếu như đụng thì k chạy được ứng dụng rồi phải ko bác

van_quang_long

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

đã làm rồi nhưng k hết bác ah, k biết có cài PM nào vô bị đụng k nữa, mà nếu như đụng thì k chạy được ứng rồi phải ko bác

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Đem đi bảo hành đi bác, có phải bác up rom cho nó vả sảy ra cái cơ sự này không?

e đâu có úp rom đâu, mở lên xem là nó lên nguyên cái Android lun. Ah cho e hỏi bác và có bác nào xài phần mềm này 泰捷视频TV版 , máy cũ và máy hàng xóm vào xem ầm ầm lun tự nhiên máy e đổi về trong đó nhiều đài không coi được có đài số 54 ( cùng xài chung 1 nhà mạng viettel). xin bác chỉ e cách khắc phục vì e mua máy cũng chỉ vì thích coi các đài đó.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

e đâu có úp rom đâu, mở lên xem là nó lên nguyên cái Android lun. Ah cho e hỏi bác và có bác nào xài phần mềm này 泰捷视频TV版 , máy cũ và máy hàng xóm vào xem ầm ầm lun tự nhiên máy e đổi về trong đó nhiều đài không coi được có đài số 54 ( cùng xài chung 1 nhà mạng viettel). xin bác chỉ e cách khắc phục vì e mua máy cũng chỉ vì thích coi các đài đó.

ĐÃ đao loát và test trên atv 1200 bản ROM mới nhất chạy phè phè bác nhé, mạng đang dùng là FPT gói 8MB

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

ĐÃ đao loát và test trên atv 1200 bản ROM mới nhất chạy phè phè bác nhé, mạng đang dùng là FPT gói 8MB

Bác bấm vào dùm e cái logo tivi (tên là 电视台) sau đó bấm đài số 54, coi nó load được không bác? tks nhé!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Bác bấm vào dùm e cái logo tivi (tên là 电视台) sau đó bấm đài số 54, coi nó load được không bác? tks nhé!

Các kênh khác load rất nhanh và xem bình thường, riêng kênh này thì chập chờn, đang xem bị dừng chỉ load được 5 - 15kb/s ( TVS2 ). Có thể đường truyền hơi thấp chăng

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Các kênh khác load rất nhanh và xem bình thường, riêng kênh này thì chập chờn, đang xem bị dừng chỉ load được 5 - 15kb/s ( TVS2 ). Có thể đường truyền hơi thấp chăng
Tks bác. e dùng viettel nó cứ load vậy hoài mà không vô gì cả. đây là đài (Tvs 2) rất nhiều người mún xem mà nó bị như vậy. chán thật. Fw mới nhất là ngày 0805 đúng không bác?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Tks bác. e dùng viettel nó cứ load vậy hoài mà không vô gì cả. đây là đài (Tvs 2) rất nhiều người mún xem mà nó bị như vậy. chán thật. Fw mới nhất là ngày 0805 đúng không bác?

Đúng rồi bản ngày 05/08 đó bác. Em thì mấy kênh tây tầu này không ham hố lứm \:D/

taitv

Member

các Bác cho mình hỏi. mình dùng màn hình vitinh LCD, có cỗng HDMI thì khi dùng android box nối vào ổn ko vậy?
Với lại mình đang định nối mạng internet. gói megayou 6M của FPT thì có đủ tốc độ để dùng trên android box ko? Mình chủ yếu xem tivi onlie, chơi tí game, và lướt web....

oldfriend

Moderator

các Bác cho mình hỏi. mình dùng màn hình vitinh LCD, có cỗng HDMI thì khi dùng android box nối vào ổn ko vậy?
Với lại mình đang định nối mạng internet. gói megayou 6M của FPT thì có đủ tốc độ để dùng trên android box ko? Mình chủ yếu xem tivi onlie, chơi tí game, và lướt web....

chơi tốt bác nhé :)

duongthelong06

Lạ dzậy ? Đã ngồi trên máy vi tính rồi thì cứ xem tivi online, lướt web luôn ... mắc gì phải sắm thêm android box để nuôi người khác ? Android box + TV LCD = một cái máy vi tính sử dụng hệ điều hành android có sức chứa nhỏ (4Gb-nếu cần vẫn kết nối được với HDD ngoài ). Theo mình bạn hãy liệt kê những yêu cầu mình cần rồi đối chiếu với những thiết bị hiện có -> quyết định mua cái gì ?

Lạ dzậy ? Đã ngồi trên máy vi tính rồi thì cứ xem tivi online, lướt web luôn ... mắc gì phải sắm thêm android box để nuôi người khác ? Android box + TV LCD = một cái máy vi tính sử dụng hệ điều hành android có sức chứa nhỏ (4Gb-nếu cần vẫn kết nối được với HDD ngoài ). Theo mình bạn hãy liệt kê những yêu cầu mình cần rồi đối chiếu với những thiết bị hiện có -> quyết định mua cái gì ?
Nhiều game (hay ứng dụng) trên android ko có trên PC bạn nhé.
Android it tốn điện hơn CPU nữa =))
và ...................

taitv

Member

Nhiều game (hay ứng dụng) trên android ko có trên PC bạn nhé.
Android it tốn điện hơn CPU nữa =))
và ...................
hihi :) bạn nói đúng ý mình. điện h cũng mắc lắm.

taitv

Member

Ko lạ đâu bạn. do mình dùng laptop mini, và mua thêm 1 cái màn hình LCD 20in nữa để ở nhà. khi nào làm việc thì cắm laptop zí màn hình lại để dùng(cái này ko dùng màn hình tv dc, nhìn đau mắt).
Còn bt thì mình mún căm android box vào cái màn hình đó để xem phim hay gì khác thôi.

Do ở trọ nên điện, nước cũng đắt đỏ. phải dùng cách nào tiết kiệm nhất. và rẻ nhất.

Bên trên