Etsumi giới thiệu Lens-Hood màu trắng dành cho Canon L

symphony

Well-Known Member
Bạn đang sở hữu ống Zoom chuyên nghiệp của Canon? Và bạn cũng đang tìm một Lens-Hood phù hợp với "sự chuyên nghiệp" đó? Vâng, nếu vậy thì loạt sản phẩm mới nhất đến từ hãng Etsumi Nhật Bản sẽ đáp ứng được yêu cầu khắt khe đó của bạn.

Được thiết kế với màu trắng kem, tương tự với màu sắc trên ống Zoom cao cấp thuộc dòng L của Cannon, các sản phẩm này đang được bán trực tuyến trên Etsumi và các Pro-shop dành cho máy ảnh khác tại Nhật Bản với giá từ 3.700 đến 4.700 yên (950.000 đến 1.200.000 đồng).

Các phiên bản mà Etsumi đã giới thiệu bao gồm:
  • EF 70-300mm F4-5.6 L IS USM
  • EF 70-200mm F2.8 L IS USM
  • EF 70-200mm F4 L IS USM
  • EF 100-400mm F4.5-5.6 L IS USM
  • EF 70-200mm F4 L USM

Hình ảnh:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mrthank86

Ðề: Etsumi giới thiệu Lens-Hood màu trắng dành cho Canon L

sao giá cả lại rẻ vậy, bác có nhầm ko ạ

Ellvy

Member

Có mỗi cái ống nhựa lắp đầu ống kính mà phải chuốc tới hơn triệu bạc mà bác còn khen rẻ ư?!

Mặt trong phải phủ những lớp đặc biệt để đảm bảo chống reflect, chống flare... Hơn nữa, gắn vào những ống L của canon nên chất lượng phải đảm bảo hơn rất nhiều chứ không đơn giản chỉ là cái ống nhựa đâu ạ! Nếu đơn giản thì em cưa ống nước ra gắn vô cũng đc rồi #:-S

Ellvy

Member

Có mỗi cái ống nhựa lắp đầu ống kính mà phải chuốc tới hơn triệu bạc mà bác còn khen rẻ ư?!

Bài viết bị lặp ạ =.=

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member

ra tiệm sơn carbon đẹp hơn

tieuthieugia

Well-Known Member

HCM thì nhiều lắm.. cái nào lão tommy rành hơn em do lão ấy hay đi sơn điện thoại cổ... :p

mr_panda1308

Well-Known Member

nhìn cũng hoành tá tràng phết nhưng mỗi tội cái giá hơi ấy :D

CHÍ con nhà ông LÝ. Em thì em cũng k mua.Decal 10k là chuẩn nhất :D

trandzung

Vừa đưa cái ống trắng lên là bà con e dè , dòm chừng liền , hết hứng !!! Đi chụp streetlife , mình nhiều khi để máy dưới đất , dưới cỏ ... cái hood đen không thấy dơ , mấy cái hood màu trắng này dành cho ai thích show - off ! Canon mà có zoom lens màu đen là tớ dớt liền. ;)

tommy8288

Ok lão. Em sẽ hỏi lão tomy vậy .heeeeee
thật ra thì cái hood này ko nên sơn carbon trắng vì khi bán lại lỡ bác mua ko thích thì phải bớt tiền cái hood cũng bộn tiền, còn dán decal trắng 10k thì ko thích mùa trắng ta cón thể dán màu xanh , đỏ, tím , vàng, hay bảy màu hạnh phúc cũng được, khi ko thích màu hoặc bán lại thì chỉ cần 2 phút lột nó ra là...về Zin...ngay nhé các Bác .

tommy8288

Vừa đưa cái ống trắng lên là bà con e dè , dòm chừng liền , hết hứng !!! Đi chụp streetlife , mình nhiều khi để máy dưới đất , dưới cỏ ... cái hood đen không thấy dơ , mấy cái hood màu trắng này dành cho ai thích show - off ! Canon mà có zoom lens màu đen là tớ dớt liền. ;)
Zoom Len màu đen nhiều mà Bác Dũng , bác cũng có cái 24-105 đó , còn thích Tele zoom màu đen thì có 55-200 hay 70-300 luôn ạ . nhưng mà ko có L chắc bác Dũng ko thích .

dangnhuquynh

Zoom Len màu đen nhiều mà Bác Dũng , bác cũng có cái 24-105 đó , còn thích Tele zoom màu đen thì có 55-200 hay 70-300 luôn ạ . nhưng mà ko có L chắc bác Dũng ko thích .

công nhận là CANON cứ có L thì ai cũng thích

kid212

Member

Tiền mua cái hood đủ em mua vài cái lens để thẩm du cho sướng :"> . Đúng là những phụ kiện dính tới cái L trắng mắc ghê :"> .
Còn muốn đẹp mà rẻ cứ dán carbon vân mờ là long lanh lắm luôn

Các bác muốn sơn hood thì ghé thử bác Nghĩa Pasteur xem
Bác ấy chuyên sơn những thiết bị này

Bên trên