Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

...
Equiso cắm vào bộ chia HDMI 1 thành 3.
- HDMI > tivi > Smart TV
- HDMI > receiver > Xem phim.
- HDMI > amply > nhạc, lossless

Bác xem ý tưởng đó được ko bác.
Kế hoạch nhìn thì ok nhưng với mình cái Equiso này về chỉ làm smart thôi...hd + lossless thì chip nó là gì đấy pak tienlequoc...out ra có ok không và có pass-thru không nhẩy... ;;)

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

...
Equiso cắm vào bộ chia HDMI 1 thành 3.
- HDMI > tivi > Smart TV (1)
- HDMI > receiver > Xem phim. (2)
- HDMI > amply > nhạc, lossless

Bác xem ý tưởng đó được ko bác.
Có cái bộ 'góp' hdmi không để mà gom (1) và (2) lại...vì đàng nào cũng lên tv...:D ...các pak đừng chém...cái tv nó có 4 cỗng hdmi xài hết roài [con tv e cũ có 4 hdmi nhé, mấy con mới giờ chỉ 3 hdmi] ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Kế hoạch nhìn thì ok nhưng với mình cái Equiso này về chỉ làm smart thôi...hd + lossless thì chip nó là gì đấy pak tienlequoc...out ra có ok không và có pass-thru không nhẩy... ;;)
Ngoại trừ hd-audio là mình chưa chắc chắn còn lại các định dạng khác đều xơi tốt hết bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Cập nhật. Hàng đã bắt đầu ship sáng nay. Ưu tiên những người tham gia dự án kickstarter trước, amazon và ebay sau. :D

bth8888

Member
Ðề: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Em xếp hàng thứ mấy vậy bác Tiến ơi ?

tienlequoc

Well-Known Member
Cua anh moi dat sau nay. Anh cu yen tam neu co tre thi cung chi vai ngay thoi. Sorry post by Mobile

hvcvuong

Member
Ðề: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Chào cả nhà,

Mấy ngày cuối tuần bận offline, hôm nay vào forum thấy nhộn nhịp vui ghê.
Mình ship từ amazon là International ship nên ko check đc tracking oder.
Tuần trước có chart & email với equiso nó nói là đang trục trặc về vấn đề bản quyền kỹ thuật (như thông tin của bác letienquoc)
Mình có vặn lại là sao lại đóng cái chữ SHIPPED vào order của mình, nó nói là nguyên tắc của Amazon như thế.
Hôm nay vào amazon thử làm new order thì báo là unavailable.
Ebay thì vẫn cho đặt hàng.
Hy vọng bác tienquoc mua trực tiếp sẽ có bài review sớm cho anh em.

Facebook update:http://www.facebook.com/EquisoSmartTV

Hey BACKERS, great news!

We have cleared customs and our warehouse is “in-processing” inventory and your orders as we speak. Once this is done, they will start to fulfill orders (eta this evening). You will be receiving the following emails: 1) Your order is in the warehouse, 2) Order being shipped and tracking number, 3) Order delivered.

In other words your orders start shipping out tonight!

Thank you all for your help making the Equiso a reality!!

Cái này thì ko vui:
Equiso Smart TV Kickstarter backers are the priority and being processed first, followed by order dates via Amazon and eBay.

tienlequoc

Well-Known Member
Không sao đâu bác. Thấy bác cancel bản pro bên facebook, sợ tụi nó quịt à :D. Nó ưu tiên kickstarter trước vì khách bên đó góp phần tạo ra dự án khả thi. Không có kickstarter thì không có Equiso đâu. Mà bác order ebay hay amazon cũng chậm hơn quá lắm 1-2 ngày à. Tụi Mỹ làm ăn chuyên nghiệp lắm. Không như bọn tung của đâu. :D. Mình cũng đâu có gấp gáp gì đâu. Lâu lâu lên facebook đang 1 tin hỏi thăm chơi thôi.

tienlequoc

Well-Known Member
Một số người dùng Mỹ đã nhận được hàng. chờ review của khoai Tây trước khi Equiso của mình về.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Cái remote có bán rời không nhỉ?
Remote bán rời có cái này gần như vậy: Amazon.com: Mele F10 3 in 1 Fly/air Mouse+wireless Keyboard+remote Control Universal Pc Tv: Computers & Accessories

Vì bán kèm remote pro như vậy, và thiết kế tại Mỹ, linh kiện Nhật và Hàn nên Equiso gần như có tầm giá rẻ nhất trong tất cả các hdmi stick có mặt trên thị trường hiện nay. :D

Remote bán rời có cái này gần như vậy: Amazon.com: Mele F10 3 in 1 Fly/air Mouse+wireless Keyboard+remote Control Universal Pc Tv: Computers & Accessories

Vì bán kèm remote pro như vậy, và thiết kế tại Mỹ, linh kiện Nhật và Hàn nên Equiso gần như có tầm giá rẻ nhất trong tất cả các hdmi stick có mặt trên thị trường hiện nay. :D

Chỉ chờ về tes xem hiệu năng làm việc thế nào nữa thôi. không biết có support TrueHD không nhỉ?

tienlequoc

Well-Known Member

Chỉ chờ về tes xem hiệu năng làm việc thế nào nữa thôi. không biết có support TrueHD không nhỉ?
Bác đặt rồi hả. Nói cho bác biết đừng trông chờ nhiều ở em nó. Những người đã nhận hàng rồi có những phản hồi ko được tích cực cho lắm. :D
Một lời khuyên: nên đợi bản ram 1Gb, khi đó firmware sẽ khắc phục 1 số lỗi. Hiện giờ firmware lỗi ầm ầm. :D

Bên trên