EMU 0404 USB có phải là sự lựa chọn thông minh

Em thấy mọi ng đề cao con này quá nên 80% là múc nó về, nhưng còn 1 thắc mắc nhỏ là nó có chơi đc 5.1 ,7.1 ko nhỉ

Mohican

Ðề: EMU 0404 USB có phải là sự lựa chọn thông minh

Con này để thu âm, nghe nhạc stereo thì bác hẵng mua, để xem phim thì hơi phí, lại không có analog ra 5.1, bác check kỹ lại xem nó có SPDIF pass through không nhé.

NHMOLS

Member

Con này chỉ dùng cho thu âm và nghe nhạc thui. Nói về nghe nhạc thì coi như cũng vô đối hơi mấy con onkyo rùi (trừ dòng Limited 200) Còn xem phim thì không ổn đâu do không có hô trợ đa kênh. Nếu bạn mún xem phim thì phải dùng thêm cái receiver nữa rùi. vậy thì rất rườm rà.

hunghugo

Member

Bác tính làm phòng thu âm hả
Có phải Ko vậy

Con này chỉ dùng cho thu âm và nghe nhạc thui. Nói về nghe nhạc thì coi như cũng vô đối hơi mấy con onkyo rùi (trừ dòng Limited 200) Còn xem phim thì không ổn đâu do không có hô trợ đa kênh. Nếu bạn mún xem phim thì phải dùng thêm cái receiver nữa rùi. vậy thì rất rườm rà.

EMU chỉ giỏi khoản thu âm chứ nhạc nhẻo sao hơn Onkyo U55SX đc bác nhỉ ?

^^! Vợ em mê ca hát ! nghe các bác khuyên vậy thì thui em chả dại( kệ "nó" nhỉ) em xài con X FI gamer chơi game và xem flim cũng đc kakak

NHMOLS

Member

EMU chỉ giỏi khoản thu âm chứ nhạc nhẻo sao hơn Onkyo U55SX đc bác nhỉ ?

hơn chắc luôn đó. NHMOLS dùng cả hai nên NHMOLS sure vậy. Cùng một dàn loa thì Onkyo hụt hơi với EMU về độ dầy của bass, độ tách giữa hai kênh.

Ngày xưa giờ, ai cũng quan niệm là cứ EMU là thu âm còn Onkyo là nghe nhạc. Quan niệm thì vẫn chỉ là quan niệm và truyền tai nhau vậy. Tuy nhiên, nếu bạn dùng cả hai cái một lúc trên cùng một dàn và cùng một bài hát thì bạn sẽ thấy cái EMU nó thể hiện chi tiết hơn Onkyo thế nào.

NHMOLS

Member

NHMOLS dùng hai sound này cho cùng một hệ thống loa dân dụng. Nếu test mù thì tiếng bass của EMU sẽ trải khắp hơn, rất mịn (hix hix khái niệm này khó tả lắm, DINO có nghe qua rồi, chắc để NHMOLS nhờ him confirm) còn ONKYO thì tuy ấm hơn so với những dòng sound khác nhưng vẫn khá khô bass và đặc biệt là những âm khác trong bài nhạc thể hiện không tách bạch bằng EMU.

dino

Active Member

trời tiếng bass của EMU nghe mịn, mềm và đằm lắm, nhưng vẫn có uy lực, có lẽ 2 cặp loa và con marantz 8000 nhà pác Minh hơi bị khủng nên cũng góp phần ko nhỏ :D mình nghe Onkyo thì nó mộc quá, bass hơi mỏng, treble thì ko dám đánh giá, nhưng mà dù sao cặp dân dụng của pác Minh chơi vậy là hay rồi :D có điều ngồi hơi gần tức ngực quá @_@

kir

Member

Pác Minh, nếu đem so con XFI Elite Pro với EMU0404-USB thì sao? Elite Pro, dòng top XFI hiện giờ, nó hơn thua EMU mặt nào vậy bác?

anhpho64

NHMOLS dùng hai sound này cho cùng một hệ thống loa dân dụng. Nếu test mù thì tiếng bass của EMU sẽ trải khắp hơn, rất mịn (hix hix khái niệm này khó tả lắm, DINO có nghe qua rồi, chắc để NHMOLS nhờ him confirm) còn ONKYO thì tuy ấm hơn so với những dòng sound khác nhưng vẫn khá khô bass và đặc biệt là những âm khác trong bài nhạc thể hiện không tách bạch bằng EMU.

co ai biet ve con e-mu 0204usb ko? no co dung nghe nhac dc ko? cho minh xin y kien cam on nhieu

Con này có chức năng Loop Back ( StereoMix hay là What U Heat ) thông nhạc hát live karaoke trên sannhac và Paltalk duoc ko à #-o

Em cũng đánh giá cao con emu 4040 USB. Tiếng chi tiết, tách bạch. Nếu dùng cổng USB để kết nối máy tính thì hơi nhiễu. Còn cổng coxial của con này lại rất tốt.

Bên trên