Em và "kem đánh răng" PS

hellomoto

Active Member
Ðề: Em và "kem đánh răng" PS

kinh kinh dạo này mấy bác đánh răng liên tục, răng trắng như ăn trầu, kiểu này hèn gì kem ps ế

tieuthieugia

Well-Known Member

Chúc mừng bác đến với HDVN:x

Sao bác kg đánh dùm em lại tấm hình gốc đó???!!!

ok..em quánh cho bác cái hình gốc..cấm bỏ chạy nhé bác duongbaba

Chỉnh sửa lần cuối:

ảnh xấu quá, toàn phong cảnh chả thấy người gì cả, làm sao mà đẹp được =))

duongbaba

Active Member

duongbaba

Active Member

Em thông báo tin quan trọng với các bác xài Cà lông:

Phần mềm DPP (Digital Photo Professional) phiên bản 3.7.20 (2009) khử noise (cả luminance lẫn chrominance) cho file RAW còn dữ dằn hơn 5D Mark II !!!

Các bác nào xài máy cùi (20D chẳng hạn ;))) yên tâm mà bắn với iso 1600 hoặc 3200 (nếu có) nhá :D:x

Khử noise = DPP, sharpen = PS ---> 5D Mark II chạy mất dép trong vụ chụp thiếu sáng :)) Bác nào xài 5D mà chơi giống vầy thì tới lượt em chạy ;;)

DPP "xào" tất cả định dạng RAW của dòng máy Canon DSLR. Bác nào cần thì LH với em chép miễn phí.

pterpm

Well-Known Member

Phần mềm DPP (Digital Photo Professional) phiên bản 3.7.20 (2009) khử noise (cả luminance lẫn chrominance) cho file RAW còn dữ dằn hơn 5D Mark II !!!

Các bác nào xài máy cùi (20D chẳng hạn ;))) yên tâm mà bắn với iso 1600 hoặc 3200 (nếu có) nhá :D:x

Khử noise = DPP, sharpen = PS ---> 5D Mark II chạy mất dép trong vụ chụp thiếu sáng :)) Bác nào xài 5D mà chơi giống vầy thì tới lượt em chạy ;;)

DPP "xào" tất cả định dạng RAW của dòng máy Canon DSLR. Bác nào cần thì LH với em chép miễn phí.

bác có cho mình xin một bản được không bác, hay bác cho mình xin cái link đặng download xuống được không, mình làm mất cái soft đó rồi
cám ơn bác nhiều

locnp

Well-Known Member

Có link ko bác, share anh em kéo về cho lẹ.

[IVAN]

Bên PS khử noise cũng mượt mà bácD?

duongbaba

Active Member

[IVAN];355202 đã viết:
Bên PS khử noise cũng mượt mà bácD?

Cái Camera Raw của PS nên vứt đi, ngay cả phiên bản mới nhất cũng làm lệch màu các file CR2 của Canon. Đồng ý rằng nó có cả đống chức năng nhưng nội cái chuyện sai màu nghiêm trọng là em thấy kg nên xài.

Không chỉ màu sắc, độ tương phản và độ sâu màu cũng giảm đi rõ rệt

Bằng chứng đây:
Phía trên mở bằng DPP, dưới là PS. Hình nguyên bản.

[IVAN]

Cái Camera Raw của PS nên vứt đi, ngay cả phiên bản mới nhất cũng làm lệch màu các file CR2 của Canon. Đồng ý rằng nó có cả đống chức năng nhưng nội cái chuyện sai màu nghiêm trọng là em thấy kg nên xài.

Không chỉ màu sắc, độ tương phản và độ sâu màu cũng giảm đi rõ rệt

Bằng chứng đây:
Phía trên mở bằng DPP, dưới là PS. Hình nguyên bản.
Nhìn tấm hình #1 hèn chi mới biết tại sao cái nhà thờ Đức bà giống y chang cái quảng trường Đỏ của LX, hehe....em dzọt!!!!

duongbaba

Active Member

[IVAN];355351 đã viết:
Nhìn tấm hình #1 hèn chi mới biết tại sao cái nhà thờ Đức bà giống y chang cái quảng trường Đỏ của LX, hehe....em dzọt!!!!

Dzọt đi đâu? Đứng lại đây post bài lên cho bà chém chứ???

hellomoto

Active Member

[IVAN];355351 đã viết:

lão ivan ibrahimovic quái quỷ gì đó thật thâm độc, mang ví nhà thờ Đức bà với Quảng trường đỏ, mà em cũng thấy đúng thật đấy =))
nói chung tùy theo cái LCD của bác, tùy theo từng phần mềm, bác dùng Calibrize chưa ? tốt hơn hết nên ra hợp nhất hay phong vũ gì đó vác cái LCD của quả táo về nó với chuẩn bác ạ

Bên trên