Em muốn nhờ các bác Tư vấn về Loa xem film HD

blackman

Hiện em đang có nhu cầu sắm 1 bộ loa ngon để coi phim HD. Ảnh thì đã nét rùi, kênh hình ngon h phải nghĩ đến Kênh Tiếng. NGhe mọi người nói về DTS em thòm thèm quá. Em đang định sắm 1 bộ Loa Vi tính. Thương hiệu thì em định chọn Logitech hoặc là Creative. Ngân sách thì em có khoảng từ 2tr-5tr. Các bác tư vấn cho em nên chọn con nào mà vừa chất mà giá hợp lý, hiệu ứng âm thanh cũng có đủ. Mong các cao thủ cho newbie như em có ý kiến. Từ hồi xem HD xong h em ko còn thói quen mua Đĩa nữa vì nó xấu quá :D H chỉ tập trung cho HD và Full HD thôi.

http://vn.creative.com/products/product.asp?category=4&subcategory=789&product=10321
http://vn.creative.com/products/welcomenew.asp?category=4&#subcat789

Trên đây là các dòng Loa của Creative, em đang ngắm nghía con 7900 7.1 thấy giá hợp lý mà cũng có đủ hiệu ứng. Mọi người cho em ý kiến nhé :rolleyes:

quankhuk9

Ðề: Em muốn nhờ các bác Tư vấn về Loa xem film HD

Nêú pác muốn nghe nhạc với tầm tiền 1-5 triệu nên chọn con này hợp lý nhất
Creative GigaWorks ProGamer G500 5.1 Speakers
Chúc pác thành công

game_matter

Z5500 giờ giá bao $ vậy anh em ?
định mua con này từ năm nào rồi mà không có tiền, đến hồi có tiền thì cái HDD báo đầy >> phải thêm HDD 8-x

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

THeo kinh nghiệm của mình, Creative chỉ nên chơi G500 hoặc S750 vì đó là 2 dòng có chất lượng xứng đáng nhất với số tiền bỏ ra. Còn chơi Logitech thì 1 là Z680, 2 là Z5500.

tieuthieugia

Well-Known Member

chơi dân dụng đi bác..............

blackman

Các bác biết cửa hàng nào ở Hanoi cho nghe thử loa ko. E muốn nghe tận tai mới tin ^__^ Chứ ko thì đành phải nghe các bác đã dùng các dòng Logitech và Creative vậy. Em muốn mua loa Vi tính thôi cho nhanh loa dân dụng đầu tư tốn nhiều xiền lắm :(

hunghugo

Member

1 Lần Nữa Mình Khuyên Bác Nên Xúc Con >> Logitech Z-5500 Digital <<

Khỏi đắn đo suy nghĩ làm gì , Bạn sẽ cảm thấy xứng đáng với đồng tiền Bác đã bỏ ra

Anh Em HD VN cũng rất mong bác sớm có 1 dàn xem fim HD như ý muốn

Chúc Bác Thành Công

HDVN-ever

Logitech Z-5500 Digital chất lượng đã được nhìu dân chơi HD thẩm định

buonnguqua

Active Member

Các bác biết cửa hàng nào ở Hanoi cho nghe thử loa ko. E muốn nghe tận tai mới tin ^__^ Chứ ko thì đành phải nghe các bác đã dùng các dòng Logitech và Creative vậy. Em muốn mua loa Vi tính thôi cho nhanh loa dân dụng đầu tư tốn nhiều xiền lắm :(
Nghe thử thì có Digimind ở Chân Cầm, chỗ này nhà nhỏ xíu , phố thì vắng nên cảm nhận chính xác :D
Còn hình như Audio Hoàng Hải ở Hai Bà Trưng cũng cho nghe thử , tuy nhiên chỗ này đông khách , đường thì toàn tiếng xe máy :eek:

blackman

Cám ơn các bác đã tư vấn em sẽ chọn bộ Logitech Z5500 vì nhiều người Recommend quá chắc chất lượng rất tốt. À cho mình hỏi luôn là bi h mình mua 1 Card Sound nữa để khi bê con Logitech về cắm vào chất lượng nó mới đảm bảo thì bi h chọn mua Card sound j nhỉ. Và mua loa thì mua ở đâu là chất lượng và giá ổn nhất. Nhờ mọi người giúp mình cái địa chỉ cái. Thks cả nhà ^^

hero0605

Thử xem lai main có hỗ trợ cổng cáp quang, cáp đồng trục không
Không cần mua Card Sound cắm thẳng optical từ main vào loa luôn đỡ tốn tiền mà nghe hay kinh người

blackman

Em ko hiểu cáp quang với cáp đồng trục là cái j ạ. Các bác chỉ giáo cho em cái hình được ko. Em chưa biết hình thù ra sao nữa :(. NẾu đc vậy thì may quá đỡ tốn 1 khoản :X

game_matter

Cáp quang (Optical)

Cáp đồng trục (coaxial)

Theo bác Chip thì đây là hai loại hình kết nối âm thanh cao cấp hiện nay, tuy nhiên cáp quang có lợi thế là không bị nhiễu bởi từ trường do hệ thống dây nhợ chằng chịt đằng sau Home Theatre :D

Bên trên