[EAGET] M880 - Tư vấn giúp em về con này với .

Ðề: [EAGET] M880 - Tư vấn giúp em về con này với .

Các cụ có câu tiền nào của nấy bác ợ!bác cứ cân nhắc cho kĩ, con này thì tôi thấy vụ support firmware có vẻ ko được tốt

Bác chắc đang dùng A.C ryan hả :), yên tâm đi bác ko phải lo hộ người khác đâu. FW của em Eaget lại xắp có bản mới rồi.

Tôi cũng đã ngồi xem thử con EAGET này thấy nó giống hệt ACRyan (phần mềm y chang chỉ khác tí vỏ ngoài, cái điều khiển trông cũng hơi xấu), lên trang web support của nó lại toàn tiếng Trung nên thấy hơi run tay!trang web của ACRyan lại hoành tráng, thảo luận sôi nổi nên cắn răng mua đắt cho yên tâm vậy ^^ con này dùng ngon choét, chả thua j TViX 6600 mà giá lại phải chăng -----> hài lòng

pkhaudio

Active Member

Tôi cũng đã ngồi xem thử con EAGET này thấy nó giống hệt ACRyan (phần mềm y chang chỉ khác tí vỏ ngoài, cái điều khiển trông cũng hơi xấu), lên trang web support của nó lại toàn tiếng Trung nên thấy hơi run tay!trang web của ACRyan lại hoành tráng, thảo luận sôi nổi nên cắn răng mua đắt cho yên tâm vậy ^^ con này dùng ngon choét, chả thua j TViX 6600 mà giá lại phải chăng -----> hài lòng

Trang web Eaget tiếng English nè bác ui http://www.eaget.com.cn/en/
Quyết định cuối cùng ở "thượng đế", thời buổi kinh tế khó khăn, liệu cơm gắp mắm vậy
Eaget xem ra là là sát thủ các ông lớn (ngoài vụ đòi Format mỗi khi khởi động thì mọi thứ em nó đều OK, FW mới chắc giải quyết được)
--------
Eaget M880 có FW mới rùi nè ( V7.1.12r1831) các bác đang xài kiểm tra lại FW, update FW rùi báo cáo AE để AE mạnh tay mua nhé (mình thì đang kicóp đủ tiền mua cả bộ Pana C10 + Eaget M880 + HDD 1T5, có thể hoàn thành mong ước trong tháng sau) :)
http://www.eaget.com.cn/download/index.asp
---------
có bác nào biết topic hướng dẫn update FW thì chỉ giúp, thanks very much

Chỉnh sửa lần cuối:

hangbinhdan

Member

Bác mua hàng và thấy hài lòng với mặt hàng là quí lắm đấy. Em rất thích những khách hàng như bác.

TamNhinSo.Net

Active Member

Acrya Play!on hơn em EAGet thì em chấp nhận , nhưng Acryan Play!on mà nói chả thua gì Tvix 6600 thì em không đồng ý với bác rồi? :-B:-B:-B

Acrya Play!on hơn em EAGet thì em chấp nhận , nhưng Acryan Play!on mà nói chả thua gì Tvix 6600 thì em không đồng ý với bác rồi? :-B:-B:-B

Đợt trước cũng có ý định mua TViX 6600, tôi đã ngồi bấm thử cả 2 con này, tốc độ đáp ứng của TViX 6600 nhanh hơn 1 chút thôi, phần mềm và giao diên đẹp tương đương. Tôi dùng màn hình 40" nên tôi thấy 2 con này phát phim HD như nhau thôi, mắt thường như tôi thì ko thể phân biệt được sự khác nhau ko đáng kể bởi vì đều là chip Reatek, thậm chí cả chip Sigma mắt tôi cũng chưa thấy hơn chip Reatek là mấy (theo các bác sành sỏi nói thì phải xem màn hình 42" trở lên mới thấy hơn thua rõ ràng hơn).
Có nhiều bác đánh giá thì con TViX 6600 giá thành đắt so với tính năng!Tôi thì còn thấy con ACRyan mã đẹp hơn ^^

bth8888

Member

Trang web Eaget tiếng English nè bác ui http://www.eaget.com.cn/en/
Quyết định cuối cùng ở "thượng đế", thời buổi kinh tế khó khăn, liệu cơm gắp mắm vậy
Eaget xem ra là là sát thủ các ông lớn (ngoài vụ đòi Format mỗi khi khởi động thì mọi thứ em nó đều OK, FW mới chắc giải quyết được)
--------
Eaget M880 có FW mới rùi nè ( V7.1.12r1831) các bác đang xài kiểm tra lại FW, update FW rùi báo cáo AE để AE mạnh tay mua nhé (mình thì đang kicóp đủ tiền mua cả bộ Pana C10 + Eaget M880 + HDD 1T5, có thể hoàn thành mong ước trong tháng sau) :)
http://www.eaget.com.cn/download/index.asp
---------
có bác nào biết topic hướng dẫn update FW thì chỉ giúp, thanks very much

Có bác nào up được FW mới của Eaget M880 chưa vậy ?

pkhaudio

Active Member

Có bác nào up được FW mới của Eaget M880 chưa vậy ?

má ngoài việc đòi hỏi format lúc khởi động thì có vần đề gì cần update FW ko bác
nếu mọi thứ OK hết thì việc gì update FW nhỉ

full1080

má ngoài việc đòi hỏi format lúc khởi động thì có vần đề gì cần update FW ko bác

Nhất trí với bác này, em thấy nếu đang dùng ổn thì tránh làm gì khéo lại lợn lành thành lợn què :D

bth8888

Member

Thì up fw để máy ko đòi fomat nữa chứ sao ?@-)

rockerxd

Đấy là khi lắp ổ cứng trong à ? Mình dùng ổ lắp ngoài chẳng thấy đòi format gì cả. Đã dùng qua Xtreamer, giờ dùng sang em này thấy rất mãn nguyện, về hình thức thì ăn đứt con Xtreamer, về tốc độ xử lý thì may ra có các bác "đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành" mới thấy được.Nói chung thời buổi khó khăn thì theo tôi đầu tư em này là hợp lý nhất theo nguyên tắc "hay trong tầm tiền".
P/S: Trước khi mua tôi cũng nghiên cứu kỹ lắm, cũng lăn tăn các đời chip, tốc độ xử lý,khả năng copy,back up....nhưng thú thật từ khi dùng qua 2 đời thì mới thấy những cái đó chưa mua thì lăn tăn chứ mua rồi thì cũng chẳng thấy khác nhau là mấy.Nếu bác nào xem phim qua loa Analog hoặc loa tv thì chú ý cái downmix thôi.Còn lại same same như nhau mà :)

Đấy là khi lắp ổ cứng trong à ? Mình dùng ổ lắp ngoài chẳng thấy đòi format gì cả. Đã dùng qua Xtreamer, giờ dùng sang em này thấy rất mãn nguyện, về hình thức thì ăn đứt con Xtreamer, về tốc độ xử lý thì may ra có các bác "đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành" mới thấy được.Nói chung thời buổi khó khăn thì theo tôi đầu tư em này là hợp lý nhất theo nguyên tắc "hay trong tầm tiền".
P/S: Trước khi mua tôi cũng nghiên cứu kỹ lắm, cũng lăn tăn các đời chip, tốc độ xử lý,khả năng copy,back up....nhưng thú thật từ khi dùng qua 2 đời thì mới thấy những cái đó chưa mua thì lăn tăn chứ mua rồi thì cũng chẳng thấy khác nhau là mấy.Nếu bác nào xem phim qua loa Analog hoặc loa tv thì chú ý cái downmix thôi.Còn lại same same như nhau mà :)

Bác này giống tôi thế, mới tiễn Xtreamer để rước ACRyan về :))
Cùng ý kiến với bác, TViX chắc cũng chỉ đến thế thôi, mắt tôi với bác là mắt thường, TV chỉ dùng 1 cái ^^

diyomate

Các bác lưu ý là hiện tại bản firmware mới M880 V7.1.12r1831 ko hỗ trợ phụ đề srt tiếng Việt nhé, các bác đừng nên up bản này, chờ sắp tới sẽ có bản mới tốt hơn và có hỗ trợ phụ đề tiếng Việt với chức năng thay đổi được cả font chữ, viền màu và một số tính năng khác nữa.
Nếu đã trót up rồi thì các bác có thể up lại bản cũ EAGET M880 Firmware
(Overseas Version)

GINZYGOODS

Bác này giống tôi thế, mới tiễn Xtreamer để rước ACRyan về :))
Cùng ý kiến với bác, TViX chắc cũng chỉ đến thế thôi, mắt tôi với bác là mắt thường, TV chỉ dùng 1 cái ^^

Em không muốn tranh luận nhiều nhưng có dịp bác qua HDcafe Bà Triệu gặp anh khoalinh để test và check TVIX và ACryan (chưa nói đến M880 nhé), từ hình ảnh đến âm thanh nhé - nếu "TVIX cũng chỉ đến thế" em tặng bác 1 TVIX 6500A thơm mùi máy mới luôn hihi

Mỗi người mỗi sở thích mỗi nhu cầu khác nhau sẽ chọn cho mình 1 HD player phừ hợp O:)

Tôi mua ACRyan của a Linh ở HDcafe đây ^^ bác ấy nói xem TV 40" trở xuống thì chip sigma với realtek một 10 một 9, loa tôi dùng Z5500 thì mua TViX đâu có khác ACRyan hở bác, ý tôi nói ở trên là đối với tôi thì TViX = ACRyan.

Lưu ý mọi người dùng M880 là có 2 FW cùng phát triển song song, có bản dành cho nội địa TQ up vào sẽ ko xem được phụ đề việt srt còn bản dành cho thị trường nước ngoài thì đọc tốt. Bản dành cho thị trường nước ngoài sắp có FW mới, khi nào có sẽ up lên cho các bác dùng.

plmobile

Member

Lưu ý mọi người dùng M880 là có 2 FW cùng phát triển song song, có bản dành cho nội địa TQ up vào sẽ ko xem được phụ đề việt srt còn bản dành cho thị trường nước ngoài thì đọc tốt. Bản dành cho thị trường nước ngoài sắp có FW mới, khi nào có sẽ up lên cho các bác dùng.

không phải như thế, chính xác là phiên bản cũ 1/9/2009 dùng ổn
đây là phiên bản dùng tiếng việt SRT tốt, chạy ngon
http://www.eaget.com.cn/download/M880 V7.1.4r1480.rar

còn phiên bản mới này 15/9/2009 thì không nên thử, còn bị lỗi FONT
http://www.eaget.com.cn/download/M880 V7.1.12r1831.rar

hangbinhdan

Member

Các bác so sánh gì thì so sánh nhưng đừng so sánh Realtek với sigma nhé. Realtek đến giờ vẫn chưa có sơ đồ khối của bộ vi xử lý, còn sigma thì phơi bầy đầy đủ. Realtek thì tất cả trong 1 còn sigma thì mọi thứ gần như nằm ngoài tương tự như mainboard on board và mainboard chẳng on gì :D

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Từ trước đến nay chưa dùng con HD Player nào mượt như M880 của Eaget, không dám so sánh với mấy bạn Tvix nên các bạn đừng tự ái nhé hihihi nói chung là trong thời điểm đồng tiền mất giá như hiện nay thì Eaget M880 đang tương đối sáng giá cả về chất lượng lẫn tài chính...đang suy nghĩ là nên góp tiền làm giàu cho CHINA hay là KOREA đây hehehe giá mà Việt Nam cũng có một hãng tương tự thì tốt biết mấy các bác nhỉ đỡ bị Hồ Cẩm Đào ăn giỗ nhỉ......nhem nhem nhem

Bên trên