[Eaget M880] Firmware mới nhất ngày 05/02/2010, sự hoàn thiện muộn màng nhưng có thể chấp nhận !

Tongvanbinh

Well-Known Member
Ðề: EAGET M880 Firmware mới nhất ngày 05/02/2010, sự hoàn thiện muộn màng nhưng có thể chấp nhận

Cám ơn bạn dochoilaptop, OK lắm lắm. Tắt máy bằng remote thì M880 tắt luôn không chuyển sang trạng thái standby đèn đỏ, tôi rất OK tính năng này

quocduc

Member
Ðề: EAGET M880 Firmware mới nhất ngày 05/02/2010, sự hoàn thiện muộn màng nhưng có thể chấp nhận

thế này là em phê lém rồi nói chung còn về mặt mỹ thuật chưa được hài lòng cho lém nếu đẹp hơn chú nữa thì oki lém

superaudio

thế này là em phê lém rồi nói chung còn về mặt mỹ thuật chưa được hài lòng cho lém nếu đẹp hơn chú nữa thì oki lém

----------

Có anh em nào test với TV Sony chưa ạh, post lên cho mọi người biết kết quả.
Tks,

leech

Member

----------

Có anh em nào test với TV Sony chưa ạh, post lên cho mọi người biết kết quả.
Tks,

Chạy tốt với SONY 32V550A bro à, sau khi update xong, máy tự reboot đợi chừng 15s rồi ấn nút tv-system trong điều khiển là ok

usbvn

Cám ơn bạn dochoilaptop, OK lắm lắm. Tắt máy bằng remote thì M880 tắt luôn không chuyển sang trạng thái standby đèn đỏ, tôi rất OK tính năng này
>:D< chúc bác không còn phàn nàn em này nữa...

phamhongson

Well-Known Member

Con M880 của em không hiểu sao khi tắt bằng remote thì đèn nó chuyển sang màu đỏ nhưng chỉ khoảng 10 giây sau nó lại tự khởi động lại (đèn chuyển sang xanh). Em phải bấm tắt lại, có khi bấm đến mấy lần nó mới tắt (đèn báo đỏ) và sau đó mới có thể rút nguồn. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo em với, có phải tại firmware cũ không? Thank bác.

viethung888

Well-Known Member

Con M880 của em không hiểu sao khi tắt bằng remote thì đèn nó chuyển sang màu đỏ nhưng chỉ khoảng 10 giây sau nó lại tự khởi động lại (đèn chuyển sang xanh). Em phải bấm tắt lại, có khi bấm đến mấy lần nó mới tắt (đèn báo đỏ) và sau đó mới có thể rút nguồn. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo em với, có phải tại firmware cũ không? Thank bác.

Nếu bạn đang dùng FW cũ thì chính xác. Up FW mới đi, mọi việc sẽ ổn thỏa!

andyhoang

hôm wa mới lấy 1 con M880 ở chỗ của dương xem ở đấy thì thấy nó đọc nhanh lắm nhưng ở chỗ dương để đọ phân giải là 720p-50HZ cắm về nhà để độ phân giải 1080p-60HZ thì nó bị chậm mất mấy giây mới chạy được co cách nào chỉnh được cái này không các bác nhỉ hay là em cài đặt chưa đúng

cuongkv

cho minh hoi cach up nhe minh cung dang dung M880 va man SONY

awp1323

cho minh hoi cach up nhe minh cung dang dung M880 va man SONY
bạn down firmware về, giải nén ra thư mục gốc của usb rồi cắm vào cai 880. bật điện lên, giữ nút nguồn cho đến khi nó hiện ra installing là đc. sau khi nó báo xong thì chờ mấy giây, rồi chọn tv-system ở trên điều khiển của eaget ý, góc trên bên trái. chọn ngôn ngữ, cài đặt mấy cái khác như encode sub là utf-8 để đọc đc sub viêt. vậy thôi.

viethung888

Well-Known Member

Cái FW này sau 1 thời gian dùng nó lại báo lỗi ổ cứng( mình dùng SS ) và đòi fomat...> ko báo nhận ổ. tắt đi khởi động lại thì ok. Ko biết tại sao? có ai bị giống mình ko?

cuongkv

Minh cai dc rui Thanks ban nhe.Chuc nam moi vui ve hanh phuc

leech

Member

Cái FW này sau 1 thời gian dùng nó lại báo lỗi ổ cứng( mình dùng SS ) và đòi fomat...> ko báo nhận ổ. tắt đi khởi động lại thì ok. Ko biết tại sao? có ai bị giống mình ko?

Theo mình dùng 1 thời gian và đọc các comment của anh em trên đây thì em này support HDD Samsung và LCD SONY không được tốt (hix mình có cả 2 cái đó nên sàu cứ thấy các lỗi cũ mãi không sửa được như file ts, bật lên không thấy HDD bắt reboot) hy vọng firmware mới thôi =D>=D>

(play file TS qua USB thi ok)

Chỉnh sửa lần cuối:

viethung888

Well-Known Member

Theo mình dùng 1 thời gian và đọc các comment của anh em trên đây thì em này support HDD Samsung và LCD SONY không được tốt (hix mình có cả 2 cái đó nên sàu cứ thấy các lỗi cũ mãi không sửa được như file ts, bật lên không thấy HDD bắt reboot) hy vọng firmware mới thôi =D>=D>

(play file TS qua USB thi ok)

E đang định làm thêm 1 con HDD WD lắp trong , còn con HDD SS lắp qua Dock chạy qua cổng USB vậy. Thử xem thế nào! mệt về cái vụ này quá..

Minh_dd

Tôi đã sử dụng Firmware mới này được hơn một tuần mà không thấy báo lỗi gì cả.

wankary

Member

Mình cũng đang sử dụng HDD SS đây, chưa thấy vấn đề gì từ khi up FW mới.
Ah có 1 thắc mắc nhỏ là hình như âm thanh nhỏ hơn FW cũ thì phải không biết có ai bị giống mình không?
Thân.

bibo7x

Dùng 1 thời gian ngắn là lại đòi format ổ cứng hoặc k nhận lại phải tắt đi bật lại
Nói chung là thấy khó chịu rồi :(, dùng 1 thời gian thấy nó đẻ ra mấy thư mục mới, rồi bây giờ nó đẻ ra 1 ổ mới mà bấm vào chả thấy gì

leech

Member

Mình cũng đang sử dụng HDD SS đây, chưa thấy vấn đề gì từ khi up FW mới.
Ah có 1 thắc mắc nhỏ là hình như âm thanh nhỏ hơn FW cũ thì phải không biết có ai bị giống mình không?
Thân.

bạn dùng HDD SS loại nào, mình dùng loại 160GB thì firmware cũ là ngon rồi, giờ đổi cái 1.5TB thì m880 hết thuốc

wankary

Member

Mình dùng SS 1.5TB gắn trong đây.

kbknkt

Mình đang dùng HDD SS 1,5 T đây có vấn đề gì đâu ?
Chạy ngon mà

Bên trên