DÙng đầu chuyển DVI - HDMI, dùng dây HDMI nối qua LCD LG LG30R 37inch HD ready được ko?

truongbinhdong

MÌnh đang xem HD qua PC, nhưng mình muốn sử dụng DVI chuyển qua HDMI vào LCD (LG LG30R 37inch HD ready) vậy hình ảnh có khác gì ko? Mình xem bằng D-Sub, lúc hình ảnh chuyển động nhanh thì bị nhiễu. Vậy là do cáp hay gì vậy các bác. xin chỉ giáo?
~X(

letuanzzz

Member
Ðề: DÙng đầu chuyển DVI - HDMI, dùng dây HDMI nối qua LCD LG LG30R 37inch HD ready được ko?

hình ảnh ko khác gì hết .

nab2195

Member
Ðề: DÙng đầu chuyển DVI - HDMI, dùng dây HDMI nối qua LCD LG LG30R 37inch HD ready được ko?

nhanh mà nhiễu là do PC rồi
cấu hình yếu . Thay Chip hoặc card hình .

Metnghi

Nhanh mà nhiễu theo em là do con LCD đáp ứng kém, còn nếu PC yếu thì nó bị giật hình (không xử lý kịp)

truongbinhdong

Cấu hình core dual 2.4ghz
Ram 2Ghz bus 800
PCI Asus 512 Geforce 8600
Chắc mình nghĩ do card màn hình quá. Máy mình chạy vi vu mà.

letuanzzz

Member

Nhiễu chắc do chất lượng dây và đầu tiếp xúc kém thôi

truongbinhdong

Chắc là do dây quá, vậy mình mua dây DVI - HDMI là OK phải ko các bác.
Thanks nhé, thử xem sao

lhlan

Active Member

Chắc là do dây quá, vậy mình mua dây DVI - HDMI là OK phải ko các bác.
Thanks nhé, thử xem sao

Em vừa sắm một quả DVI - HDMI đây. Thất vọng bác ạ. Xem Dsub thì mượt mà, mỗi tội TV FullHD của em nếu nối bằng Dsub thì nó chỉ cho đến 720p thôi nên em quyết tâm nối bằng HDMI cho nó hoành tráng.

Mà PC thì lại chỉ có cổng DVI nên để hoành tráng tổng thể, em bỏ ra 104 khìn nữa để nối chúng nó lại với nhau (cái DVI to HDMI connector ấy mà).

Chất lượng thật đáng buồn. Không bằng quả Dsub.

Thôi lại quay lại với analog vậy

duongbaba

Active Member

Em vừa sắm một quả DVI - HDMI đây. Thất vọng bác ạ. Xem Dsub thì mượt mà, mỗi tội TV FullHD của em nếu nối bằng Dsub thì nó chỉ cho đến 720p thôi nên em quyết tâm nối bằng HDMI cho nó hoành tráng.

Mà PC thì lại chỉ có cổng DVI nên để hoành tráng tổng thể, em bỏ ra 104 khìn nữa để nối chúng nó lại với nhau (cái DVI to HDMI connector ấy mà).

Chất lượng thật đáng buồn. Không bằng quả Dsub.

Thôi lại quay lại với analog vậy

Ai nói bác d-sub chỉ có 720p vậy?
30,000p nó cũng xúc được, nói chi...
Tớ cũng chẳng thèm nối bằng HDMI, chừng nào chơi DD TrueHD or DTS Master rùi tính tiếp, chắc khoảng 5 năm nữa...

lhlan

Active Member

Thì cái TV của em nó thế, rành rành trong tài liệu hướng dẫn sử dụng: tiếng Anh + tiếng Tàu + tiếng Ả Rập (đấy là em nhìn cái hình nói nhé, chứ kh phải em biết tiếng Tàu và Ả Rập)

Supported resolution through Dsub là 1. 2. 3. 4. không có cái loại 1920x1080 ạ

Mà có chỉnh video card lên đến đó nó cũng chẳng hiện được.

Nghĩ lại thấy cũng tệ. Cứ để độ phân giải thấp, nó chạy cũng mượt mà lắm mà. Sao cứ phải cố đẩy lên 1080p làm gì cơ chứ. Thôi có lẽ em mặc kệ nó. Chơi Dsub thôi. Sau này thay card màn hình có HDMI thì tính tiếp - cũng 5 năm nữa.

duongbaba

Active Member

Đó là do cái tivi của bác là HD Ready, đưa tín hiệu 1080 vào bằng cổng HDMI thì nó mới downscale xuống cho bác được. Dùng D-Sub thì độ phân giải cỡ nào cái tivi của bác nó cũng xử đc. Bằng chứng là bác play phim 1080p vô tư.
--> Kết luận: Đưa 1080p vào bằng dây gì cũng đc hết :)

quocvietking

mua dây HDMI roài alo mình mua 1 cục chuyển DVI (đực) ra HDMI (cái) hàng ATI nguyên bọc chưa khui, mới 100% là mọi chiện đc giải quyết!! 091.9977.092

Bên trên