[Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: [ DUNE BD PRIME 3.0 ] TẤT CẢ TRONG 1 VỚI CHIP SIGMA 8642

He hehehe mới thấy thêm 1 em POPCORN A 200 nữa kìa .Giá web 179 usd ....bỏ ống nào....

Nhưng mà em thích dùng IPTV (10 kênh HD, 60 kênh SD) giá chỉ có 69k/tháng nên Dune đang là ứng cử viên số 1 :x

Redhat703

Cái popcorn A200 này có Gigabit network quá đã có thể dùng làm file server + torrent download. Ráng để dành tiền order 1 cái.

nokia6681

Member

Sao giá trên web của TNS em DUNE Prime và em BASE giá đều là 490usd nhỉ, các bác cho hỏi em Prime 3.0 này có xem được truyền hình số IPTV ko và nếu xem được kết nối qua cổng nào.Thank

trandzung

Con này còn một ưu điểm nữa là nhảy time cực hay, nhảy theo %, theo phút...

Bạn có thể nói rỏ hơn chổ này không ? Bấm vào đâu để nhảy theo % , theo phút …. ?

Tức là add thẳng phụ đề vào file m2ts hả bác? Tại trước giờ em ít nghịch nên không biết :D

Nếu không cần chơi theo cấu trúc Bluray , bạn chỉ việc để phụ đề .srt tiếng Việt vào chung với folder của m2ts là xong , không cần dùng đến tsMuxer .

Em Base phải dùng quạt đó nha .

khactuyen

Banned

Bạn có thể nói rỏ hơn chổ này không ? Bấm vào đâu để nhảy theo % , theo phút …. ?
Em Base phải dùng quạt đó nha .

Để nhảy theo % thì bác bấm các phím từ 0-9 tương ướng với 0%-90%. Còn để nhảy theo phút thì bác bấm phím P+, P- (đối xứng với volume) nó sẽ hiện ra bảng time của film, lúc này bấm mũi tên lên/xuống (phím bốn chiều) tương ứng với tăng/giảm từng phút

Con Prime ko dùng quạt hả bác? con Base dùng quạt nhỏ khu vực PSU tuy nhiên rất yên tĩnh.

trandzung

Thanks bạn , để mình thử xem .
Mình thấy coi Bluray dạng menu đầy đủ thì bấm nhanh tới chỉ là x16 , còn xem dạng m2ts thì nhanh tới tối đa là x32 .
Con Prime không có quạt bên trong ( nhưng có sẳn lổ bắt quạt , nếu gắn thêm HDD 2,5 ” thì bắt thêm quạt ).
Bạn đang xem phim với phụ đề Việt theo dạng srt rời hay mux vào phim vậy ?

manhthang

Huyền Thoại

Đợi Blu-ray Drive rẻ thì gắn luôn bác, gắn DVD chi nữa :-/

Nếu thích gắn Bluray thì chơi luôn em Prime có phải đẹp không bác, thêm có 100$.
Tình hình là em thích 1 em Dune quá chời ơi, hôm qua đang mê mẩn cả người vụ Bluray hôm nay lại thêm vụ IPTV nữa $-)

boxit

Active Member

theo mình thì con DUNE BD PRIME 3.0 này của bác mới xứng đáng được gọi là hàng khủng hiện nay

lptson

Member

Em đang băn khoăn mãi không biết nen mua Dune Base hay mua con 7000A cho yên tâm, thấy cấu hinh va chuc năng cua Dune hay wa, nhưng doc một số review trong và ngoài nước thì thấy có người nói là chất lượng hình không như mong đợi ! hay mua 7000A cho nó lành hả các bác ?
Mong các bác cao thủ cho ý kiến.
Cam ơn nhiều.
Son

Chỉnh sửa lần cuối:

khactuyen

Banned

Em đang băn khoăn mãi không biết nen mua Dune Base hay mua con 7000A cho yên tâm, thấy cấu hinh va chuc năng cua Dune hay wa, nhưng doc một số review trong và ngoài nước thì thấy có người nói là chất lượng hình không như mong đợi ! hay mua 7000A cho nó lành hả các bác ?
Mong các bác cao thủ cho ý kiến.
Cam ơn nhiều.
Son
Bác cho em vài link chứng minh đi?

trandzung

Hihihi giờ này còn có chú còn háaaat mấy con đồ cổ tận mây xanh nữa.... hết biết =))=))=))...????.Cứ như là so sánh Pentum4 xung cao ngon =vô địch ??? VS Core2Duo xung thấp hơn = ghẻ ấy mà ặc ặc =)) =)) =))...
Không biết sao nữa, chắc thời đại công nghệ chạy giật lùi (mấy nhà thiết kế ,mấy ông kỹ sư ngày càng ngu hơn hết cả rồi ...???) theo kiểu cắm đầu xuống đất...???? .Các ông lái buôn không phải ếch ngồi đáy giếng đâu mà tự nghĩ rằng sẽ nhốt các end-user xuống tận đáy giếng ?????:-":-":-"
Nghe chừng sắp có Intel tham gia nữa nên sẽ chờ xem,chờ xem ,...bỏ ống ,bo ống... chờ đón rước nàng về...=((=((=((

Mr. Bo682 , đọc đi đọc lại mới hiểu chút chút . Ha ha ha ….=)) Bác thâm thúy thật , nói đúng bốc luôn , bái phục , bái phục … ^:)^^:)^^:)^

trandzung

Công suất tiêu thụ điện của em DUNE BD PRIME 3.0 :

- OFF ( tắt bằng nút trên máy ) : 0W.
- STANDBY ( tắt bằng nút trên Remote , setting của hãng ) : 10 đến 11W.
- Deep STANDBY ( vào phần Advanced setting chỉnh cho Remote có thể tắt máy , không còn stanby ) : gần như 0W .
- ON ( chơi phim với ổ cứng ngoài qua USB ) : 11 đến 12 W.
- Chơi ổ dĩa quang với dĩa CD , DVD , BD : 18 đến 20 W.

Kể từ 1 tháng giêng 2010 , các thiết bị điện tử muốn bán tại Châu Âu thì chế độ STANDBY của máy tối đa là 2W với loại có màn hình hiển thị và tối đa là 1W với loại không có màn hình. Tiền phạt vi phạm có thể lên tới 50.000 Euro cho các đại lý , nhà nhập khẩu và nhà sản xuất vi phạm quy định này .
Với quy định này , các nước Châu Âu rõ ràng muốn tiết kiệm năng lượng tuy rằng họ không phải là các nước nghèo . Dĩ nhiên , các mặt hàng cũ không được phép bán tại đây , sẽ tràn về các nước dễ dãi hơn hay luật lệ không có chuyện tiết kiệm năng lượng này. Cuối cùng các nước nào lảnh đủ , nghèo mà xài sang , khỏi nói chắc các bạn cũng biết ! :-?

Hỏi bên Ân Nguyên thì Dune Base hết hàng, thấy báo giá 399$, còn bên Tầm nhìn số sao lại bán giá 490$ nhỉ? bằng Prime luôn, đang muốn xúc 1 con mà thắc mắc quá, bro nào rảnh tư vấn giùm đi

Bên trên