Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

vovinhd

Member
Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Bác nào hay xài karaoke trên Dune 102 chia sẻ ít kn cho mình với, ví dụ như tách lời / chọn bài theo chủ đề / ca sĩ / list bài hát toàn bộ? ...

vdung1972

Well-Known Member

Lâu lâu không có app gì hay cho Dune các bác nhỉ.

langtu_v

Các bác cho e hỏi với! E mới sắm đc cái dune base đọc các file đều bt, tuy nhiên đối với đuôi file dts thí chỉ đọc đ đc 3phut la bị treo máy, file dts nào cũng vay, các sư phụ giúp e với. E cám ơn nhiu.

meocon

Well-Known Member

Các bác cho e hỏi với! E mới sắm đc cái dune base đọc các file đều bt, tuy nhiên đối với đuôi file dts thí chỉ đọc đ đc 3phut la bị treo máy, file dts nào cũng vay, các sư phụ giúp e với. E cám ơn nhiu.

FW bao nhiu vậy a ?

langtu_v

dạ! FW 150721_0135_b9. a giúp e với ạ.

hvhphvhp

Member

máy con dune này giá tầm hơn 3tr...

Thaivg

Active Member

Dune dạo này chả thấy sản phẩm gì mới các bác nhỉ? Hay đang khủng hoảng rùi?!

Ncc78

Member

Mình đang dùng đầu Dune base 3D
Mình load một file mkv có tiếng Việt về khi bật lên thì ko thể nào chỉnh đc âm thanh sang thuyết minh ? ấn vào phần audio trên điều khiển nó toàn lên English 5.1,bật trên máy tính thì đc. Một số phim khác thì chạy đc một số phim ko thể bật thuyết minh đc là vì sao ?
2 là phim này ko tua đc đoàn trên đầu, một số phim vì sao ko tua đc vậy ?bật là chạy lại từ đầu luôn.
Bác nào trả lời giúp nhé.

binhhc

Moderator

Mình đang dùng đầu Dune base 3D
Mình load một file mkv có tiếng Việt về khi bật lên thì ko thể nào chỉnh đc âm thanh sang thuyết minh ? ấn vào phần audio trên điều khiển nó toàn lên English 5.1,bật trên máy tính thì đc. Một số phim khác thì chạy đc một số phim ko thể bật thuyết minh đc là vì sao ?
2 là phim này ko tua đc đoàn trên đầu, một số phim vì sao ko tua đc vậy ?bật là chạy lại từ đầu luôn.
Bác nào trả lời giúp nhé.
- Chọn âm thanh thì bạn bấm nút "POP UP MENU"
- Phim không tua được thì rất có thể do lỗi file (mình đã gặp nhiều rồi). còn không thì tua trượt, tua theo % đều ổn.

[/COLOR]Các bạn giúp minh:dune duo của mình không tự nhận,sub,luc nao củng phải tìm sub thủ công,bạn nào biết cho dune duo load sub tự đông giúp mình,thank

meocon

Well-Known Member

[/COLOR]Các bạn giúp minh:dune duo của mình không tự nhận,sub,luc nao củng phải tìm sub thủ công,bạn nào biết cho dune duo load sub tự đông giúp mình,thank

phải tải sub về đặt trùng tên nha bác

pandemonium

Well-Known Member

Wiget thời tiết trên Dune Base 3D mấy hôm nay không hiện, có bác nào bị như vậy không ạ :)

heomat

Member

Các bác cho em hỏi chút về đầu phát Dune, e đang định tìm nguồn phát cho dàn âm thanh, cũng vừa vừa thôi, em đang định dung phương án dung Dune 303d ghép nối với DAC cambrigde magic. Điều em đang lăn tăn là không biết (1) không biết âm thanh xuất qua công optical hoặc coaxial có phải là âm thanh dạng thô để DAC xử lý toàn bộ không ạ, (2) Chíp giải mã của Dune 303d có thể giải mã KHÔNG NÉN hay là giải mã không đầy đủ ạ.
Các bác cho em xin ít (mà không, thật nhiều lới khuyên) ạ. Bác nào đã có phối ghép rồi cho em xin chút cảm nhận về hiệu quả p/á này ạ,
Em hỏi ngu tý nữa, em thấy cấu hình của dầu dune rất thấp so với andoird thì việc lướt youtue, duyệt web có ổn khộng ạ. Em đang dùng đầu andord box ZTV C -class của VTC, nhưng chất lượng kém quá nên đành phải bỏ. Hixhix. Việc lựa chon mua ZTV là 1 trong nhưng quyết định ngu nhất đời em.Huhu. Em viết ra để cảnh báo cho các bác biết đẻ tránh vết xe đổ của em.
Rât mong nhận được lời khuyên chân thành của các bác!

Bên trên