Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

haitacne

Ðề: Dune HD (TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301) -- (Base 3D BẮT ĐẦU LÊN KỆ)

Dune quá ngầu mấy bác ơi

chvanhan

Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Con dune nào nhìn cũng ghiền hết

hayvadep2

Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Con dune nào nhìn cũng ghiền hết
vậy bác chọn con nì la pro luôn

chefremy

Member
Mọi người cho mình hỏi. Mình đang dùng DUNE HD TV-301, có một số film mình tải từ forum về, file mkv, đầu HD không phát được. Lúc phát film thì không lên hình, bộ đếm giờ không chạy nhưng vẫn có âm thanh, file sub rời vẫn chạy. Lúc mình tải mấy film đấy thì ở tên file còn có mở ngoặc chú thích độ phân giải & có ghi ACC hoặc FLAC. Còn 1 số file khác, cũng file mkv nhưng cũng không phát được như trên, không có chú thích gì. Những file film khác vẫn xem được bình thường. Vậy làm thế nào để phát được file?

Chỉnh sửa lần cuối:

TamNhinSo.Net

Active Member
Mọi người cho mình hỏi. Mình đang dùng DUNE HD TV-301, có một số film mình tải từ forum về, file mkv, đầu HD không phát được. Lúc phát film thì không lên hình, bộ đếm giờ không chạy nhưng vẫn có âm thanh, file sub rời vẫn chạy. Lúc mình tải mấy film đấy thì ở tên file còn có mở ngoặc chú thích độ phân giải & có ghi ACC hoặc FLAC. Còn 1 số file khác, cũng file mkv nhưng cũng không phát được như trên, không có chú thích gì. Những file film khác vẫn xem được bình thường. Vậy làm thế nào để phát được file?

Bác nâng cấp fimware mới lên chưa ạ? Nếu nâng cấp lên rồi vẫn bị thì Bác có thể đem 301 và những file không xem được tới cửa hàng HD gần nhất nhờ xem lại ạ.

chefremy

Member
Mình cũng nghĩ có thể chưa update fimware nên bị thế. Nhưng update rồi mà vẫn vậy, mở mấy file đấy trên máy tính vẫn xem được. Mình không có thời gian đem ra cửa hàng HD. Bạn giúp mình luôn được không?

jaychou0812

Các bác Dune ơi cho em hỏi vài điều: e đang tính mua con Dune Smart vì các mục đích sau: xem file mkv,dvd vcd iso, bluray iso, avi , download torrent trực tiếp vào máy ko qua PC (cái này rất quan trọng vơi em) , xem phim online trên youtube , xem phim HD online từ các nhà cung cấp trong nước. Theo e tìm hiểu thì dòng Dune smart đáp ứng dc hầu hết các nhu cầu trên nhưng ko thấy hỗ trợ youtube (e ko muốn phải mở browser ra, vào youtube.com xem ) và xem phim HD từ nhà cung cấp? Xin các bác tư vấn giúp em ạ!

meocon

Well-Known Member

Các bác Dune ơi cho em hỏi vài điều: e đang tính mua con Dune Smart vì các mục đích sau: xem file mkv,dvd vcd iso, bluray iso, avi , download torrent trực tiếp vào máy ko qua PC (cái này rất quan trọng vơi em) , xem phim online trên youtube , xem phim HD online từ các nhà cung cấp trong nước. Theo e tìm hiểu thì dòng Dune smart đáp ứng dc hầu hết các nhu cầu trên nhưng ko thấy hỗ trợ youtube (e ko muốn phải mở browser ra, vào youtube.com xem ) và xem phim HD từ nhà cung cấp? Xin các bác tư vấn giúp em ạ!

Smart mua mới hả a ????

genzo1984

Well-Known Member

các bác cho em hỏi, lúc trước em dùng Dune H1 xem film Madagasca Bluray (kết hợp 2D và 3D) thì xem định dạng 2D rấ đẹp (vì H1 k xem 3D)
sau đó em mua Dune 303D, cũng xem film Madagasca cũ, nhưng bây giờ em chỉ xem được 3D. có cách nào em xem định dạng 2D được k các bác

visa

Bạn sử dụng remote (thường là nút "3D") của Tivi để chuyển sang chế độ 2D sẽ xem được bình thường như Dune H1
các bác cho em hỏi, lúc trước em dùng Dune H1 xem film Madagasca Bluray (kết hợp 2D và 3D) thì xem định dạng 2D rấ đẹp (vì H1 k xem 3D)
sau đó em mua Dune 303D, cũng xem film Madagasca cũ, nhưng bây giờ em chỉ xem được 3D. có cách nào em xem định dạng 2D được k các bác

wuhan

Active Member

Các bác bán DUNE cho em hỏi DUNE H1 chính thức có hỗ trợ HDD 3T không để em múc con 3T? em thấy nhiều bác bảo con này không hỗ trợ 3T hoặc nếu đọc được 3T thì những file DVD iso hoặc M2TS trên ổ 3T không đọc được lên chưa quyết.

wuhan

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Kiểm tra là kiểm tra chổ nào Bác - nhờ Bác chỉ giáo cụ thể chút - con DUO nhà em nó không nhớ mình dừng chổ nào sao khi STOP ( not PAUSE) rồi PLAY lại.
Khả năng cao là tại file của Bác có vấn đề, em bị nhiều file như thế rồi, xóa đi down lại.

meocon

Well-Known Member

Các bác bán DUNE cho em hỏi DUNE H1 chính thức có hỗ trợ HDD 3T không để em múc con 3T? em thấy nhiều bác bảo con này không hỗ trợ 3T hoặc nếu đọc được 3T thì những file DVD iso hoặc M2TS trên ổ 3T không đọc được lên chưa quyết.

D1 , H1 đều đọc dc 3tb cả .

thanhyk

Well-Known Member
Em mới lấy cái Dune 303D nó không đọc được một số file iso từ Nas. Em dùng Nas Buffalo, Dune kết nối DLNA, tivi đời cũ SS 40F81 nhưng nó vẫn full hd và cổng LAN. Nas em chứa chủ yếu là phim nhạc bluray iso. Dune không đọc được một số phim bluray như 3 Idiots, A Haunted House, v.v... nhưng đọc được nhiều phim khác như Night At The Museum, Celine Dion A New Day - Live in Las Vegas, v.v...
Đương nhiên là các phim trong nas xem từ pc là Ok.
Tình trạng là dùng Dune 303D nhấn file phim iso nó hiện ra các file nhỏ rồi em play file lớn nhất thì độ 5 giây chờ nó thoát ra lại file chính.

Vậy là em nó bị sao ạ. Em còn 1 cái Dune Base 3D của người anh để mượn thử có xem được phim không...
Em cũng nghi nghi tivi nên khi nào tiện sẽ thử tivi SS 46C650 có chức năng 3D thử...

ck77

Member

cho mình hỏi khi coi 1 số file nhạc đuôi .mkv, bằng Dune Base 3D thì bị tiếng sè sè rất lớn mà ko có tiếng, stop, bấm play lại chính file đó luôn thì lại coi bình thường, vậy con Dune của e bị gì vậy các bác? Firmwave đang là B5

locnan

cho mình hỏi khi coi 1 số file nhạc đuôi .mkv, bằng Dune Base 3D thì bị tiếng sè sè rất lớn mà ko có tiếng, stop, bấm play lại chính file đó luôn thì lại coi bình thường, vậy con Dune của e bị gì vậy các bác? Firmwave đang là B5

Bác up lên b6 là hết à bác

genzo1984

Well-Known Member

em Dune này nhận ổ cứng 3T có vấn đề phải k các bác?
em cắm ổ 3T vào em Dune, sau đó em khởi động thì em Dune bị treo máy. nếu em khởi động rồi mới kết nối ổ 3T thì thấy bình thường

ck77

Member

mình đang xài Dune base 3d, nếu mua thêm ổ đĩa quang bluray gắn qua đường usb thì xài được ko các bác? tks

Bên trên